Hạng B2
12/9/16
167
83
28
29
cắt để giảm giá sx xe rồi có cái để kèm option bán thêm. như xe máy của honda tháo cái công tắc đèn rồi bán riêng ở ngoài để thu thêm

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng C
30/7/16
522
779
93
Quận 8, HCMC
Đề tài này hay nè, ít người để ý nhưng tôi nghĩ nó khá quan trọng trong điều kiện đường xá và thời tiết tại VN.
Đáng để quan tâm và muốn biết lý do cuối cùng của nó là gì?

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Dạo này được anh bạn dụ đi xem xe chung, lượn qua đủ các hãng thì mình thấy rất bất ngờ là các dòng xe Nhật giá rẻ hiện nay hầu như xe nào cũng lược bỏ cái tấm chắn gầm động cơ. (Mình xem đủ các hãng các dòng xe luôn như Mitsu xpander, attrage. Suzuki XL7, ertiga. Toyzota veloz, avanza. Nissan amera...)

Mở nắp capo ra nhìn trên xuống trống hoắc rất mất thẩm mỹ và khi vận hành thì đá sỏi, bùn đất nó sẽ bắn lên khoang máy rất nhiều.

Tệ hơn nữa để xe ở nhà hoặc ngoài bãi với điều kiện VN mình thì gián chuột bò vào càng dễ dàng.

Trong khi đó mình xem cùng tầm giá dưới 700 triệu qua bên xe Hàn thì thấy họ làm vẫn chỉnh chu ko bị lược bỏ chi tiết này. Có chăng xe giá rẻ Nhật đang ngày càng cắt giảm các yếu tố thiên về chất lượng để chạy theo option ko nhỉ??

View attachment 2771359
1 Tấm chắn bùn dưới gầm, thì giá cũng khoảng 1 tr (không nhớ rỏ vì bảo hiểm chi trả). Mà 1 năm sản xuất 10 triệu xe thì cở 10 nghìn tỉ đồng hỉ.....riêng thị trường vịt nôm khoảng 200.000 xe không thôi thì cũng lãi thêm được tỉ tỉ.... phải hông ta....chắc cửu chương sình tính nhầm quá...hè..

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Em nghĩ 1 tấm chắn giá trị ít nhưng hàng nghàn xe thì lại khác, đơn cử như xe máy honda bỏ luôn công tắc đèn.
Xe máy bỏ công tắc đèn là sao bác, em mua xe máy năm 2018 vẫn thấy.
Cắt bỏ mà vẫn bán đc thì còn cắt dài dài. Giảm 1 xe 100.000 VND. xe bán số lượng 1tr chiếc thì bạn thấy con số rồi đó..Hãng nghiên cứu lập 1 đội chuyên nghiên cứu cắt các hạng mục mà khách hàng ko quân tâm vẫn lao vào mua.,,có lạc vẫn mua, mua bất chấp thì ko có gi lạ...
"khách hàng ko quân tâm vẫn lao vào mua.,,có lạc vẫn mua, mua bất chấp thì ko có gi lạ..."
Má nó đúng là khắp thế giới đến VN du lịch quậy cho thành bãi rác, buôn gian bán đểu,...xong xách đít đi về cười khằng khặc.
Chả hiểu có dân tộc nào mà khôn nhà dại chợ bằng dân Việt không nữa.
Lão già Toyoda chắc mỗi lần đến VN thu hụi xong về nước lại cười khúc khích.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
22/7/13
8.988
40.303
113
Đơn giản tiền ít nó thế thôi.. xe Nhật tiền tỉ nó khác lắm.. cùng tầm tiền thì xe hàn phải hơn options hình thức mới bán được:D cái quan trọng là giá trị cốt lõi.. mấy con ỉn con fò tũn có chắn dì đâu mà con chục năm vẫn chạy đầy:p
Bác nói quá, xe Hèng vẫn chạy đc ngần ấy, với mớ linh kiện bảo vệ oách xà lác … cơ mà chạy ra nhà máy gang thép Thái Nguyên cả dồi :D

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Lắp chi cho nó nóng cái máy, để vậy cho nó thoáng mát hơn, góp phần tiết kiệm xăng, đồng thời do mát hơn nên giúp tuổi thọ động cơ kéo dài hơn - Toyota said :cool: :cool: