Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Chẳng qua là để mấy bác ngắm được giày của các bác trong lúc kiểm tra khoang máy thôi mà.

• Haha
Reactions: Osin
Hạng D
26/3/15
1.353
20.247
113
Đường VN hay ngập nước, nhà sản xuất quyết định ko lắp cho thị trường VN để giảm tình trang nước đánh rơi mất đâu đó, chủ xe tốn tiền thay mới. Rất nhân văn!

Hạng B2
8/4/07
190
170
43
này bác chụp xe nào thế nhỉ, sao giống họ tháo tạm ra để cuẩn bị làm gì đó, chứ nếu lồi ra vậy đúng là ko ổn

View attachment 2771375
Gầm xe Veloz hoặc Avanza đó bác . Nguyên bản nó trống hoác vậy . E thấy Innova , Fortuner cũng ko có tấm chắn gầm chạy mấy chục năm nay đâu có vấn đề gì .

9/7/20
754
1.040
93
28
này bác chụp xe nào thế nhỉ, sao giống họ tháo tạm ra để cuẩn bị làm gì đó, chứ nếu lồi ra vậy đúng là ko ổn

View attachment 2771375
Con veloz mới nha bác, em thêm tấm lượm trên mạng họ nâng gầm lên để nhìn cho dễ hơn.

Vì sao ngày càng nhiều xe Nhật không có chắn gầm?

Mà tụi xpander rồi xl7 cũng vậy thôi bác, mở nắp capo ra nhìn trên xuống trống hoắc thấy kỳ kỳ

• Haha
  • Wow
Reactions: leo_devil and Osin
Hạng D
14/8/16
1.876
2.272
113
39
Mấy anh Nhựt chạy theo anh Hàn tăng option để cạnh tranh thì phải cắt bớt để cost giảm bù lại thôi, nên mới có chuyện cái xe vỏ mỏng lét, khung gầm gắn máy 1.2 thì cố gắn gắn lên máy 1.5 rồi bán với giá khung gầm máy 1.5.

Hạng F
29/10/16
11.613
22.367
113
Pháp
Con veloz mới nha bác, em thêm tấm lượm trên mạng họ nâng gầm lên để nhìn cho dễ hơn.

View attachment 2771547
Mà tụi xpander rồi xl7 cũng vậy thôi bác, mở nắp capo ra nhìn trên xuống trống hoắc thấy kỳ kỳ
Có lẽ họ đã nghiên cứu hết rồi

Nhìn riêng xe của bác
A - Tiện rửa máy -> tốn tiền liên tục vì thấy máy dơ so với che máy lại
B - Ống pô nầy có cảm biến CO2 (cá vàng), để như thế cho ....dể thay (cọng dây đỏ)
C - Không có bửng che máy thì xác xuất đá gạch, cây nước gì cũng làm hư phần gầm của máy (thí dụ quệt đứt cái dây đỏ là cá vàng hiện lên, Đâm thủng cái catalizer là mang hoạ, thậm chí lở ...đụng đến carter máy, hay dầu ... ở dưới là phải thay

Vậy bỏ ra là đúng rồi :):):) để còn thay phụ tùng chứ bác

Nói chứ em xem kỹ, hình như dưới gầm có thể gắn được miến chắn mà, hay là bác tháo ra rồi ?
Những cái lổ để bắt cheville (nhựa) có thấy nha ....

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
9/1/15
2.589
3.884
113
40
(Mình xem đủ các hãng các dòng xe luôn như Mitsu xpander, attrage. Suzuki XL7, ertiga. Toyzota veloz, avanza. Nissan amera...)
các con này là xe của Đông Nam á + ấn độ Bác ơi. xứ này chỉ vậy + mác Nhật là ok rồi cần gì các cái dư thừa kia. rõ rãnh việc.

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc