Tập Lái
14/12/16
49
31
18
"Ý thức chỉ có thể hình thành khi người ta bắt buộc phải tuân thủ luật pháp, chứ chỉ nói thì còn lâu mới có hy vọng thay đổi."
Rất đúng bác ạ. Em nghĩ đầu tiên là số hóa tất cả thông tin về phương tiện và chủ xe làm cơ sở để sử phạt. Tiếp đó vừa kết hợp trực tiếp bắt (cái này làm càng triệt để cảng tốt, anh nào thích nhận hối lộ cho về ngắm camera giao thông để tìm lỗi), lắp đặt và tận dụng tối đa hệ thống camera, chia luôn % cho việc phát hiện lỗi (không đuổi bắt được trực tiếp thì ghi hình lại rồi theo biển mà phạt) và qua camera. Nói thật là bắt hết được lỗi thì có mà đầy tiền.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tonybom
Tập Lái
5/7/13
19
207
28
"Văn hóa giao thông " của ta đã lên một đằng cấp mới, nó trở thành "nghệ thuật "phi vật thể nên chúng ta cần "gìn giữ -bảo tồn -phát huy " để con cháu chúng ta. ...nhìn mà noi gương nhé ! :)

Hạng B1
"Văn hóa giao thông " của ta đã lên một đằng cấp mới, nó trở thành "nghệ thuật "phi vật thể nên chúng ta cần "gìn giữ -bảo tồn -phát huy " để con cháu chúng ta. ...nhìn mà noi gương nhé ! :)
Con cháu nó nhìn và noi gương cả chục năm nay rồi bác ạ! Ở trường các cháu được học điều hay lẽ phải, ra đường thì xã hội dạy lại bài học thực tế mà các cháu đang thấy trước mát đó.

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Vậy các bác xe hơi có bao giờ nghĩ lại mình không?
Mình đi cả xe hơi lẫn xe máy, thấy được lỗi sai của cả 2 bên chứ không phải bên nào cũng đúng hoàn toàn
Các bác xe hơi học luật và chấp hành luật nhiều hơn xe máy thì cũng nên ý thức tốt hơn tí xíu, đường 3 làn thì bây giờ các bác xe hơi chạy nốt 3 làn rồi, có khi còn 1 bác đậu xe nữa thì thành cả 4 làn các bác xe hơi sử dụng cả rồi, xe máy ko leo lề thì chạy đi đâu. Bảo sao người đi xe máy ko ức chế người đi xe hơi. Chưa kể các bác xe hơi đậu và dừng chờ đèn đỏ bít cả lối rẽ phải của người xe máy, họ ức chế cũng phải thôi
Còn chuyện xe máy tạt đầu xe hơi thì cũng như cơm bữa rồi, không bên nào chịu bên nào thành ra giao thông rối như canh hẹ

• Like
Reactions: trungMU
Hạng F
1/6/15
5.555
29.180
113
Mình đi cả xe hơi lẫn xe máy, thấy được lỗi sai của cả 2 bên chứ không phải bên nào cũng đúng hoàn toàn
Các bác xe hơi học luật và chấp hành luật nhiều hơn xe máy thì cũng nên ý thức tốt hơn tí xíu, đường 3 làn thì bây giờ các bác xe hơi chạy nốt 3 làn rồi, có khi còn 1 bác đậu xe nữa thì thành cả 4 làn các bác xe hơi sử dụng cả rồi, xe máy ko leo lề thì chạy đi đâu. Bảo sao người đi xe máy ko ức chế người đi xe hơi. Chưa kể các bác xe hơi đậu và dừng chờ đèn đỏ bít cả lối rẽ phải của người xe máy, họ ức chế cũng phải thôi
Còn chuyện xe máy tạt đầu xe hơi thì cũng như cơm bữa rồi, không bên nào chịu bên nào thành ra giao thông rối như canh hẹ
Tại sao cứ phải chia xe máy và xe hơi ra hai nhóm? Hãy chia ra thành nhóm đi đúng và nhóm đi sai, xe gì cũng vậy.

Hạng F
16/7/15
6.347
26.284
113
biển báo trên đường thế nào?

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
697
6.077
93
43
Dạo này thấy rất nhiều CSGT ú na ú nu, là do ý thức người dân đúng ko các bác :D