10/5/17
1.618
1.391
118
Cái bác đề cập Cứng vs Mềm là 1 trong những đề tài tranh cãi cả chục năm qua ko hồi kết đó.
- Xe mềm: hếp thụ lực tốt, gỉam xung chấn...bla bla.....
- Xe Cứng: ""ăn hành trọn gói"" như ý bác.
Thế mới có chuyện so sánh con xe Nhật mềm như cọng bún Vs con xe Đức hay con Volvo siêu cứng xem con nào tốt hơn đấy......:D:D
Mấy đồng chí bảo xe dùng tôn cứng là an toàn có lẽ bị thiếu kiến thức cơ bản, lại thích chỉ trích hoặc dạy bảo bọ kỹ sư đi trước mình cả trăm năm. Xe Đức dùng tôn dày hơn chủ yếu là để cách âm tốt hơn, còn va chạm thì khung xe là yếu tố quan trọng quyết định. Tấm tôn dày mỏng hơn được bao nhiêu đâu mà chịu lực đâu Bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/11/15
1.395
999
113
31
Chính xác là phải dùng từ nu bị lũ dlv nó dắt mũi hoặc là 1 thằng dlv hạ tiện.
Thằng nào cũng có quyền ngồi trên 1 chiếc 1.0, 0 sao an toàn rồi mĩa mai Toyota hehehe
[Video] Xem Proton X50 va chạm trực diện với Honda HR-V để thử nghiệm độ an toàn: xe nào cứng hơn?

Chúng tôi chưa quên vụ Camry tiền Tỉ đâu

Hạng D
26/11/15
1.395
999
113
31
Vụ này hình như chui gầm nên túi không bung. Xe Hàn mà gặp tình huống này là nát khoang lái + túi khi vẫn nguyên vẹn.
Bác đang bịa chuyện để dắt mũi dư luận à, Camry tiền tỉ này đâm liên hoàng mà không nổ túi khí đấy ạ, mà google không mất phí, thời đại nào rồi mà bác vẫn 2.0 à

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
10/5/17
1.618
1.391
118
Bác đang bịa chuyện để dắt mũi dư luận à, Camry tiền tỉ này đâm liên hoàng mà không nổ túi khí đấy ạ, mà google không mất phí, thời đại nào rồi mà bác vẫn 2.0 à
Vụ này kết luận xe bị lỗi hay sao Bác? Camry em thấy nó là con xe chất lượng tốt ấy chứ.