Hạng B2
4/6/12
218
181
43
Vinasun vừa chở khách...vừa xem phim

Chuyện bây giờ mới kể, tình hình là Tết vừa rồi vừa ra sân bay, vali túi xách khệ nệ. Bà già trẻ nhỏ đầy đủ cả 1 xe. Đến khi đón xe thì bác tài này xuống xe đứng dòm em khiêng đúng 7 cái vali lên chứ ko hề thò cái tay giúp 1 cái nào cả, em hơi bực nhưng thôi kệ.[pagebreak][/pagebreak]

Lên xe thì thấy nguyên 1 cái màn hình cỡ bằng cái Galaxy Tab, được dựng tạm bợ ngay trước kính bác tài.
Em thấy hơi quái, nhưng ráng suy nghĩ tích cực rằng chắc là bác tài này gắn màn hình cho khách xem.
Khách vừa lên hết thì bác tài đóng cửa, thò tay chọn đài (xem online), chọn phim James Bond.

Vừa chạy em để ý thì thấy bác này đúng là đang xem thật. Có đoạn còn cười "khắc khắc khắc" vì nhân vật phản diện bị 007 cướp súng.

Em quay qua hỏi: "ủa nãy giờ là anh vừa chạy vừa xem phim thiệt luôn hả?", mẹ em nhịn nãy giờ cũng bay vào nói "tui chưa thấy bác tài nào như anh hết, ai mà vừa lái vừa xem phim xem thường tính mạng hành khách vậy?"

Bác ấy trả lời: "ủa ngộ hông? đầu vẫn hướng về phía trước chứ có quay ra sau đâu?"
Đến nước này thì em hết chịu nổi, bảo tấp ngay vào lề.
Ông này còn hỏi ngược lại "ủa sao bảo về quận 10?"
"Ông nội tui cũng ko dám đi tiếp với ông nữa chứ đừng nói"
Và thế là em lụi hụi lại tự mình vác 7 cái vali dưới con mắt đứng dòm của cha nội bị hâm này.
Trước khi xuống xe em đã kịp chụp hình đây ạ. mời các bác chiêm ngưỡng dung nhan:

Vinasun vừa chở khách...vừa xem phim

Hạng B2
28/8/05
110
51
28
Chuyện bi giờ mới kể, tình hình là Tết vừa rồi vừa ra sân bay, vali túi xách khệ nệ. Bà già trẻ nhỏ đầy đủ cả 1 xe.
Đến khi đón xe thì bác tài này xuống xe đứng dòm em khiêng đúng 7 cái vali lên chứ ko hề thò cái tay giúp 1 cái nào cả.
Em hơi bực nhưng thôi kệ.
Lên xe thì thấy nguyên 1 cái màn hình cỡ bằng cái Galaxy Tab, được dựng tạm bợ ngay trước kính bác tài.
Em thấy hơi quái, nhưng ráng suy nghĩ tích cực rằng chắc là bác tài này gắn màn hình cho khách xem.
Khách vừa lên hết thì bác tài đóng cửa, thò tay chọn đài (xem online), chọn phim James Bond.
Vừa chạy em để ý thì thấy bác này đúng là đang xem thật. Có đoạn còn cười "khắc khắc khắc" vì nhân vật phản diện bị 007 cướp súng.
Em quay qua hỏi: "ủa nãy giờ là anh vừa chạy vừa xem phim thiệt luôn hả?", mẹ em nhịn nãy giờ cũng bay vào nói "tui chưa thấy bác tài nào như anh hết, ai mà vừa lái vừa xem phim xem thường tính mạng hành khách vậy?"
Bác ấy trả lời: "ủa ngộ hông? đầu vẫn hướng về phía trước chứ có quay ra sau đâu?"
Đến nước này thì em hết chịu nổi, bảo tấp ngay vào lề.
Ông này còn hỏi ngược lại "ủa sao bảo về quận 10?"
"Ông nội tui cũng ko dám đi tiếp với ông nữa chứ đừng nói"
Và thế là em lụi hụi lại tự mình vác 7 cái vali dưới con mắt đứng dòm của cha nội bị hâm này.
Trước khi xuống xe em đã kịp chụp hình đây ạ. mời các bác chiêm ngưỡng dung nhan:

View attachment 614935

Bác gọi lên tổng đài phản ánh đó