npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.512
2.289
113
49
TP.HCM
Re:Vỏ xe DUNLOP, trường hợp này có được bảo hành hay không?

tsx nói:
dunlop vỏ oto em ko rành nhưng mà vỏ xe máy thì em cảm nhận dc dạo sau này chất lượng dunlop khá tệ. Bằng chứng là trước đây đi chiếc @ vỏ dunlop made in France em đi gần 30k km mới thay vỏ trước và gần 50k km mới thay vỏ sau. Đi chiếc @ 7 năm mà chỉ thay có 2 lần vỏ trong khi chiếc SH mua sau này vỏ ghi made in Slovenia thì chất lượng tệ phải nói, đi mới 12k km thì đường rãnh giữa đã bị chảy nhựa bẹt ra 2 bên, chạy chưa mòn mà đã bị hiện tượng dính bánh khi đi trưa nắng. Hiện tượng này ko xảy ra khi đi chiếc @ với vỏ xe made in France đi mòn hết thì thôi. Đó là vỏ trước còn vỏ sau thì sau 20k km là cứ bị sì sau 3,4 ngày đi mà ko có lỗ vá nào, thử thì lên bọt y chang trường hợp bác giữ vững bị . Ở Vạn Lợi gọi là bị hở talong mà mắt thường nhìn ko ra nhưng thử nước thì nổi bọt. Sắp tới thay vỏ chắc chuyển wa xài Michelin thôi. Dunlop bây giờ ko còn sản xuất ở Pháp chất lượng tệ quá!
Xe em Triton đến giờ đúng 3 năm, vỏ theo xe Dunlop chạy đến giờ khoảng 66k km vẫn tốt cả 4 vỏ, chưa có dấu hiệu gì, gai lốp vẫn tốt mặc dù đã bắt đầu lão hóa. Em dự định đến 70k km bắt đầu thay. Em nghĩ Dunlop tốt thôi.

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Hoan nghênh tinh thần của Hồng Cường có sự hợp tác.
Đúng là xui xui mới bị những trường hợp vậy.
Bên HC nên giảm giá thay vỏ cho bác chủ thì mọi chuyện em nghĩ là ổn rồi.

Hạng B1
7/9/12
58
0
0
41

thanhnhan_auto nói:
Xiaoka nói:
Một số hình ảnh đây các bác ah! thông tin kỹ thuật sẽ đc Dunlop báo lại sớm ah! (<span style=""color: #ff0000;"">Nhưng chắc chắn là vỏ bác chủ sẽ ko đc bảo hành bởi vỏ đã bị vá một lỗ)</span> cái này chắc bên em sẽ giải quyết bằng tình cảm và nhờ Dunlop hổ trợ cho bác chủ thôi ah

Hi vọng các bác sẽ tin dùng Vỏ xe Dunlop
----------------------------
Vậy là vỏ mới mua, lỡ cán đinh coi như hết bảo hành.
Các hãng vỏ xe thì cái nào nó cũng qui định vậy hết ah!Kết quả cuối cùng vẫn đợi Dunlop trả lời nữa ah!
Hôm nào bác qua bên em gởi tặng bác nón bảo hiểm Dunlop với 1 cái dù bù vào cái xui của bác ah! còn khi thay vỏ mới bên em sẽ giảm giá cho bác
tang cái nón để tránh bị khỏ đầu về cái tội ngu dùng vỏ dulop nè!!!! còn tặng cái dù để che nước bị tạt cho tỉnh táo lai mà mua vỏ khác nè !!!!kakaka!!

Hạng D
15/7/08
2.052
135
63
...hỏi làm chi?

dinky_dog202 nói:
thanhnhan_auto nói:
Xiaoka nói:
Một số hình ảnh đây các bác ah! thông tin kỹ thuật sẽ đc Dunlop báo lại sớm ah! (<span style=""color: #ff0000;"">Nhưng chắc chắn là vỏ bác chủ sẽ ko đc bảo hành bởi vỏ đã bị vá một lỗ)</span> cái này chắc bên em sẽ giải quyết bằng tình cảm và nhờ Dunlop hổ trợ cho bác chủ thôi ah

Các hãng vỏ xe thì cái nào nó cũng qui định vậy hết ah!Kết quả cuối cùng vẫn đợi Dunlop trả lời nữa ah!
Hôm nào bác qua bên em gởi tặng bác nón bảo hiểm Dunlop với 1 cái dù bù vào cái xui của bác ah! còn khi thay vỏ mới bên em sẽ giảm giá cho bác
tang cái nón để tránh bị khỏ đầu về cái tội ngu dùng vỏ dulop nè!!!! còn tặng cái dù để che nước bị tạt cho tỉnh táo lai mà mua vỏ khác nè !!!!kakaka!!
:D:D:D

Hạng D
11/1/11
2.356
2.413
113
Earth

dinky_dog202 nói:
thanhnhan_auto nói:
Xiaoka nói:

tang cái nón để tránh bị khỏ đầu về cái tội ngu dùng vỏ dulop nè!!!! <span style=""color: #ff0000;"">còn tặng cái dù để che nước bị tạt cho tỉnh táo lai mà mua vỏ khác nè</span> !!!!kakaka!!
dù che thì làm sao mà tỉnh bác, phải kêu dunlop tặng thùng nước suối để rữa mặt cho tỉnh táo mới phải

Mà kết quả cuối cùng bên Dunlop giải quyết ntn vậy bác Xiaoka?

Hạng D
19/10/06
2.225
12.951
113

em hóng chờ Dunlop trả lời típ ...

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113

em tiếp tục hóng!

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113

Anh Năm nói:
Xiaoka nói:
Em đã đưa vỏ lên Hồng Cường kiểm tra. Hồng Cường cứ khẳng định vỏ bị chém.
Em yêu cầu DUNLOP cho kỹ thuật xuống kiểm tra.
Lại chờ ....
Trong thời gian chờ phải xỉa tiền mua cái vỏ mới. :(
em cũng bị vụ này 1 lần tại hông cường
em thay 1 cặp 195/65/R15 BB cho con cam nghẻ , sau khi chạy khoảng 10 ngày thì 1 vỏ bị phù
em đem tới HC và anh quản lý nói cứ để vỏ lại báo cho nhà SX tới xem
em nói tui mua của anh thì anh phải giải quyết , thấy em làm căng quá thì anh quản lý bảo chờ để họ kêu nhà CC tới
khoảng 1 h sau thì có 2 anh tới giới thiệu là bên nhà SX sau khi xem xét , ghi ghi chép chép và chụp hình cuối cùng họ xin số ĐT hoặc mail sẽ trả lời , em nói bây giờ mấy ông tính sau nói mịa ra đi
kết quả là em mua cái khác còn cái bị phù em bán ve chai
ở đây em ý em nói là HC làm ăn vô trách nhiệm lắm chỉ biết bán còn vấn đề khác bán cái qua nhà SX không bênh vực khách hàng
đúng là bọn dog
mua 10 ngày bị phù còn không bảo hành, huống chi vỏ xe của bác chủ còn bị cán đinh. Vậy bác chủ còn hy vọng điều gì nữa chứ ?

Tập Lái
25/6/11
46
14
8

Vỏ BS dù có chạy 1-2 ngày chưa cán đinh chỉ bị xì lỗ mọt BS vẫn ko bảo hành dù bên em kiến nghị nhiều lần nhưng vẫn không đc! ben em rất bức xúc về điều này nhưng ko làm đc j! BS cũng có cắt bên em bất cứ lúc nào vì bây giờ nó quá mạnh, đa phần khách hàng đều lựa chọn BS dù bên e biết size vỏ khách hàng muốn mua đã từng có trường hợp bảo hành để thuyết phcj chuyển qua các hãng khác thôi!
Bên em cũng đang kiến nghị Dunlop hổ trợ cho khách hàng những trường hợp vỏ không được bảo hành nhu đá chém, cấn mâm,...(còn Michelin và Bridgestone thì chắc chắn không được, dù đã kiến nghị nhiều lần) hy vọng sẽ được để các bác đở tức khi mới thay vỏ mà đã bị như vậy. Còn trường hợp do nhà sản xuất thì vẫn được bảo hành luôn cái mới
- Nếu khách hàng mua vỏ mới trong vòng 2 tháng tính từ ngày bán hàng (hoặc từ 85% gai trở lên), được hổ trợ 30-40% giá/ 1 vỏ mua mới
- Nếu khách hàng mua vỏ mới trong vòng từ sáu tháng đổ lại tháng tính từ ngày bán hàng (hoặc từ 70% gai trở lên), được hổ trợ 20-25%/ 1 vỏ mua mới