Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Re:Vỏ xe DUNLOP, trường hợp này có được bảo hành hay không?

Mịa, cái lỗ thì liên quan gì. Hổng lẽ mai mốt bị lủng bánh phải kêu Dunlop tới vá để còn được bảo hành hả?

Hạng D
13/8/07
1.546
4.027
113

thanhnhan_auto nói:
Xiaoka nói:
Một số hình ảnh đây các bác ah! thông tin kỹ thuật sẽ đc Dunlop báo lại sớm ah! (<span style=""color: #ff0000;"">Nhưng chắc chắn là vỏ bác chủ sẽ ko đc bảo hành bởi vỏ đã bị vá một lỗ)</span> cái này chắc bên em sẽ giải quyết bằng tình cảm và nhờ Dunlop hổ trợ cho bác chủ thôi ah

Hi vọng các bác sẽ tin dùng Vỏ xe Dunlop
----------------------------
Vậy là vỏ mới mua, lỡ cán đinh coi như hết bảo hành.
Các hãng vỏ xe thì cái nào nó cũng qui định vậy hết ah!Kết quả cuối cùng vẫn đợi Dunlop trả lời nữa ah!
Hôm nào bác qua bên em gởi tặng bác nón bảo hiểm Dunlop với 1 cái dù bù vào cái xui của bác ah! còn khi thay vỏ mới bên em sẽ giảm giá cho bác
không có ở đâu bảo hành cái kiểu vô lý như ở VN hết àh. nếu các nhà phân phối vì người tiêu dùng thì cùng đứng ra lên tiếng để khách hàng đừng bị bắt chẹt. thiết nghĩ nhà sản xuất + nhà phân phối cần tiền hơn người tiêu dùng cần hàng trong thời buổi hiện nay ạ.

nhìn mấy cái hình vô lý, vết thủng nằm 1 nơi và vết nứt 1 nơi chả liên quan gì với nhau thì làm sao không bảo hành. chẳng lẽ vỏ xe mới mua, bị lủng muốn còn bảo hành thì cứ bơm hơi len xuông chạy chơi àh? vậy bảo hành là bảo hành cái gì

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
431
113

E bị xì lốp ngay chuyến đi đầu tiên sau khi nhận xe mới xuất xưởng KIA Bình Tân giao, lốp không bị cán đinh hay có vết đứt gì cả, về quê đợt 30/4 chơi, 1/5 lên lại SG để xe qua đêm đến sáng 2/5 phát hiện xẹp 1 lốp trước bên tài, mang đến KIA Bình Tân trả lời thẳng luôn là vỏ mới GoodYear bị xì vậy không được bảo hành, còn đổ thừa e đi về quê bị cán đinh gì đó, KIA BT hỗ trợ mang đi vá giùm là hết trách nhiệm.
E hết sức bực mình cũng đành chịu chẳng biết làm gì nó, cái vỏ đó e để sơ cua đến giờ chưa dùng nhưng vẫn không thấy xẹp hơi nữa.

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác

dunlop vỏ oto em ko rành nhưng mà vỏ xe máy thì em cảm nhận dc dạo sau này chất lượng dunlop khá tệ. Bằng chứng là trước đây đi chiếc @ vỏ dunlop made in France em đi gần 30k km mới thay vỏ trước và gần 50k km mới thay vỏ sau. Đi chiếc @ 7 năm mà chỉ thay có 2 lần vỏ trong khi chiếc SH mua sau này vỏ ghi made in Slovenia thì chất lượng tệ phải nói, đi mới 12k km thì đường rãnh giữa đã bị chảy nhựa bẹt ra 2 bên, chạy chưa mòn mà đã bị hiện tượng dính bánh khi đi trưa nắng. Hiện tượng này ko xảy ra khi đi chiếc @ với vỏ xe made in France đi mòn hết thì thôi. Đó là vỏ trước còn vỏ sau thì sau 20k km là cứ bị sì sau 3,4 ngày đi mà ko có lỗ vá nào, thử thì lên bọt y chang trường hợp bác giữ vững bị . Ở Vạn Lợi gọi là bị hở talong mà mắt thường nhìn ko ra nhưng thử nước thì nổi bọt. Sắp tới thay vỏ chắc chuyển wa xài Michelin thôi. Dunlop bây giờ ko còn sản xuất ở Pháp chất lượng tệ quá!

Hạng B2
27/8/11
471
8
16

Đó là qui định của tất cả các nhà sản xuất vỏ xe tại VN rồi bác ah! đi xe đâu ai muốn bị cán đinh, vật nhọn hay bị đá chém đâu! cái này bên Dunlop sẽ gởi biên bản qua để so sánh các vết nứt kỹ thuật và vết đá chém cho các bác xem ah! các bác đợi kết quả xem sao!
Cùng tùy điền kiện đường xá mình đi mà chựa chọn kiểu gai lốp phù hợp nữa ah!

Hạng B2
27/8/11
471
8
16

michau83 nói:
thanhnhan_auto nói:
Xiaoka nói:
Một số hình ảnh đây các bác ah! thông tin kỹ thuật sẽ đc Dunlop báo lại sớm ah! (<span style=""color: #ff0000;"">Nhưng chắc chắn là vỏ bác chủ sẽ ko đc bảo hành bởi vỏ đã bị vá một lỗ)</span> cái này chắc bên em sẽ giải quyết bằng tình cảm và nhờ Dunlop hổ trợ cho bác chủ thôi ah

Hi vọng các bác sẽ tin dùng Vỏ xe Dunlop
----------------------------
Vậy là vỏ mới mua, lỡ cán đinh coi như hết bảo hành.
Các hãng vỏ xe thì cái nào nó cũng qui định vậy hết ah!Kết quả cuối cùng vẫn đợi Dunlop trả lời nữa ah!
Hôm nào bác qua bên em gởi tặng bác nón bảo hiểm Dunlop với 1 cái dù bù vào cái xui của bác ah! còn khi thay vỏ mới bên em sẽ giảm giá cho bác
không có ở đâu bảo hành cái kiểu vô lý như ở VN hết àh. nếu các nhà phân phối vì người tiêu dùng thì cùng đứng ra lên tiếng để khách hàng đừng bị bắt chẹt. thiết nghĩ nhà sản xuất + nhà phân phối cần tiền hơn người tiêu dùng cần hàng trong thời buổi hiện nay ạ.

nhìn mấy cái hình vô lý, vết thủng nằm 1 nơi và vết nứt 1 nơi chả liên quan gì với nhau thì làm sao không bảo hành. chẳng lẽ vỏ xe mới mua, bị lủng muốn còn bảo hành thì cứ bơm hơi len xuông chạy chơi àh? vậy bảo hành là bảo hành cái gì
Dạ cái này phải đợi bên Dunlop trả lời nữa ah! (Vẫn chưa rõ là đá chém hay bị nứt theo lời bác chủ vì vỏ cũng chạy đc một thời gian rồi ah)
Trong trường hợp nhà sản xuất ko bảo hành thì cả đại lý và khách hàng thường chịu thiệt thòi! đại lý sẽ giảm tiền hay hỗ trợ cho khách đổi vỏ! chuyện cán đinh, đá chém và vỏ đi bảo hành đâu ai muôn điều đó đâu ah!

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113

VN mình chơi trò cho con bò đội cái vỏ xe đứng trước cty "dốtlốp" được k nhễ?

Hạng B1
25/5/09
60
10
8

thanhnhan_auto nói:
Đó là qui định của tất cả các nhà sản xuất vỏ xe tại VN rồi bác ah! đi xe đâu ai muốn bị cán đinh, vật nhọn hay bị đá chém đâu! cái này bên Dunlop sẽ gởi biên bản qua để so sánh các vết nứt kỹ thuật và vết đá chém cho các bác xem ah! các bác đợi kết quả xem sao!
Là sao bác ơi, có thể giải thích rõ hơn được không ?. Như vậy điều kiện bảo hành của tất cả các hãng lốp là: "Chỉ bảo hành khi vỏ chưa được vá" ?.
Có hãng nào có điều kiện bảo hành khác bác nói để em mua xài nhé.

Hạng B2
27/8/11
471
8
16

toanpx nói:
thanhnhan_auto nói:
Là sao bác ơi, có thể giải thích rõ hơn được không ?. Như vậy điều kiện bảo hành của tất cả các hãng lốp là: "Chỉ bảo hành khi vỏ chưa được vá" ?.
Có hãng nào có điều kiện bảo hành khác bác nói để em mua xài nhé.
Dạ nếu như bị đinh cán, vá lại đi thì ko sao, ko ai đi bảo hành khoảng đó cả!
Nhưng khi vỏ bác bị xì lỗ một (lỗ đầu tiên từ khi đi xe sau một thời gian sử dụng)/(ko cán các vật nhọn, đá chém, ko thấy vết lủng lỗ bên ngoài), vá xong và mang đi bảo hành lỗ mọt đấy thì sẽ đc bảo hành ah!
Còn với những vỏ đã sử dụng một thời gian và cán đinh rồi thì sẽ rất khó để nhà sản xuất bảo hành
Quy định bảo hành vỏ của Michellin http://www.michelin.vn/Home/Buying-Guide/Warranty