Hạng B2
2/3/08
170
151
43
Dong nai
xe em mua mới trong hảng xài được gần 30000 km thì võ xe kêu quá, em làm đủ các kiểu, nào là cân mâm, đảo vỏ, chỉnh các kiểu nhưng nó vẩn cứ kêu nghe rất bực mình, thế là em mua 4 cái võ mới, thay vào là nó êm re, và em kĩ lưỡng mua luôn vỏ Continental xịn....
Nhưng mà hởi ôi, nay đi được gần 50000 km nó lại kêu y như củ... và mổi 10000km em củng đã đảo vỏ, cân mâm.... phải chăng vỏ xe chi chạy ngon lành trong khỏang 20 ngàn km, sau đó sẽ hết đều, gây tiếng ồn
Em đang tính mua vỏ thường, ko có Runflat cho nó êm...
Các bác nào rành về cái này cho em ý kiến, xe em đi đường tphcm -cao tốc-long thành, đường tốt, không biết sao bây giờ vỏ xe tệ thế, hồi xưa Camry củ của em đi phải được 50 ngàn km cho bộ vỏ

• Like
Reactions: Bossini19
Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Cấu tạo của vỏ runflat là được gia cố thêm các sợi bố thép 2 bên hông vỏ, nên vỏ rất cứng và đương nhiên ồn. Đi kèm theo tiếng ồn đó là sự an toàn cho xe khi lốp bị thủng đinh,hết hơi, chém hông thì bác vẫn giữ vững tay lái mà chạy được thêm 80-100 km nữa.
Đó là ưu điểm của vỏ Runflat
Tuy nhiên bác vẫn có thể cân nhắc điều kiện sử dụng của mình, nếu cảm thấy ko cần thiết bác cứ đổi sang vỏ thường theo nhu cầu của mình. :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lblchem
Hạng B2
2/3/08
170
151
43
Dong nai
Cấu tạo của vỏ runflat là được gia cố thêm các sợi bố thép 2 bên hông vỏ, nên vỏ rất cứng và đương nhiên ồn. Tuy nhiên đi kèm theo tiếng ồn đó là sự an toàn cho xe khi lốp bị thủng đinh,hết hơi, chém hông thì bác vẫn giữ vững tay lái mà chạy được thêm 80-100 km nữa.
Đó là ưu điểm của vỏ Runflat
Tuy nhiên bác vẫn có thể cân nhắc điều kiện sử dụng của mình, nếu cảm thấy ko cần thiết bác cứ đổi sang vỏ thường theo nhu cầu của mình. :3dcuoi:
theo anh thì vỏ hiệu nào là bền nhất, và ít bị kêu nhất????
mình đã xài Conti, Mitchellin, BS, Yokohama, còn lọai nào ít bị mục cóc gây ra tiếng ồn ko?

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
theo anh thì vỏ hiệu nào là bền nhất, và ít bị kêu nhất????
mình đã xài Conti, Mitchellin, BS, Yokohama, còn lọai nào ít bị mục cóc gây ra tiếng ồn ko?
mục cóc là sao e ko hiểu ý bác:3dcuoi:

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
mấy dòng toyota là xe cày rùi, bác lên xe sang nó khác :D vỏ tuy chạy được ít km hơn nhưng độ an toàn cao hơn

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
hồi xưa em chạy Camry chạy được 50000 km, có lọai võ họ nói chạy được 70000km mà , mình bỏ sớm vậy thấy tiếc
camry hồi trước của bác chắc chạy mâm 16'' nên nó có phần lớp cao su dày hơn, sẽ êm hơn