Thảo Luận Chung Vượt mặt ở ngã tư

Hạng C
26/11/06
561
3
0
Em bị trường hợp này, các bác cho em biết là đúng hay sai?
ở ngã tư Trần Huy Liệu - NKKN đứng chờ đèn đỏ trước mặt em có một anh 4b. Khi đèn xanh anh í quẹo phải về THL nhưng không bật xi nhan. Do thấy ngã tư rộng và không phân lane nên em đánh lái vượt trái ảnh trước khi ảnh cua hết qua THL (vượt trái nhưng không lấn lane đối diện nhe các bác) . Thế là em bị xxx chụp lại ngay sau đó, tốn 2 xị với tội vượt xe tại ngã tư. Em thấy cái này hình như chưa đủ cấu thành tội thì phải, bởi vì em chỉ lách tí xíu để đi cho lẹ thôi mà và anh kia quẹo phải rồi.

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113
RE: Vượt mặt ở ngã tư

Đúng ra xxx quất " anh í " quẹo phải không xi nhan, nhưng vị trí "hành nghề" không thuận lợi nên xài đỡ bác vậy! Chia buồn cùng bác.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Luật cho phép bác vượt xe trước mặt khi xe ấy rẽ, miễn là bác không đi lấn làn đường ngược lại. Trong trường hợp xe trước rẽ trái bác còn đựơc vượt phải huống chi xe này rẽ phải. Theo em bác có thể cãi là bác có quyền vượt vì xe kia rẽ

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/12/06
1.117
617
113

Trích đoạn: minhtit

Trong trường hợp xe trước rẽ trái bác còn đựơc vượt trái huống chi xe này rẽ phải.

Ủa trong trường hợp này xe trước đang được quyền ưu tiên mà bác?!

Hạng C
26/11/06
561
3
0

xxx bảo em là "xe kia nó có xi nhan xin quẹo phải đâu mà ổng bảo nó quẹo. Ông cố ý vượt xe ở giao lộ!" [&:] mà rõ ràng là xe kia nó quẹo phải thật các bác ạh. Em thì ko dám đôi co rằng tại sao các anh không bắt phạt xe kia tội quẹo phải, em nghĩ họ có quyền thổi phạt 1 trong 2 xe đang đồng thời phạt luật. Tại không nắm hết các luật nên em không dám cứng.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: sbsc

xxx bảo em là "xe kia nó có xi nhan xin quẹo phải đâu mà ổng bảo nó quẹo. Ông cố ý vượt xe ở giao lộ!" [&:] mà rõ ràng là xe kia nó quẹo phải thật các bác ạh. Em thì ko dám đôi co rằng tại sao các anh không bắt phạt xe kia tội quẹo phải, em nghĩ họ có quyền thổi phạt 1 trong 2 xe đang đồng thời phạt luật. Tại không nắm hết các luật nên em không dám cứng.

thế bác sao hem cãi lại nói là tui có ra tín hiệu xin vượt đâu mà nói tui vượt??? vì theo luật khi vượt xe khác fải đá đèn còi xi nhan mà.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Cái ngã tư này hắc ám lắm, nó bắt tui hai lần đều một lỗi : bật đèn đờ mi, không bật pha. Cũng đáng tội. He he he.

Hạng B2
18/2/05
157
0
0

Trích đoạn: trungnghia

Cái ngã tư này hắc ám lắm, nó bắt tui hai lần đều một lỗi : bật đèn đờ mi, không bật pha. Cũng đáng tội. He he he.
co' dzu. ni` nu~a ha? ..... :mad: - 5-6 chieu` em hay ba.t den` demi lem' ... cha'c mai mo't cung~ phai? can than. [8D]

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113

Trích đoạn: trungnghia

Ko bật cốt chứ bác trungnghia??? Theo em biết thì hình như bắt buộc bật cốt sau 18h phải ko ạ???