Hạng D
4/4/07
1.022
1.510
113
SG -> Dalat -> SG
Re:vượt phải xe đang rẽ trái

BetongTuyenQuang nói:
Ha Sonata nói:
Newbie_SG nói:
Ha Sonata nói:
Xe này của xxx Bác ạ. Để hôm nào off hội, em kiu tài xế đến tạ lỗi Bác nha! Em bít tên tài xế đó.
Em đi xe rất nhường nhịn, nhưng cũng thấy nóng mắt với mấy xe của các bác đầy tớ nhân dân lưu hành nghênh ngang, lấn tuyến, coi luật giao thông không ra cái gì.
Dạ đó là thói xấu "công thần chủ nghĩa" hay là "kiêu binh" thật đáng ghét! Sáng nay ngã tư THĐ-NVC em còn thấy 1 chiếc siêu xe <span style=""color: #ff0000;"">Rolls-Royce?</span> (chắc em viết sai chính tả tiếng Anh các Bác sửa giùm) mang biển số xanh 80B-XXXX do 1 teen tóc hoe hoe vàng lái, em thật không tin vào mắt mình?

:cool: Thiệt hả bác? Quan nào chơi ngông lộ dữ vậy ta? Để em canh me chụp hình siêu xe số 80 này gửi báo kiếm tiền nhuận ảnh cái chơi! Tin này shock thiệt đó!
bác chụp được e này đăng báo, chắc chắn bác được nhuận bút và hả hê nữa!

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.664
1.923
113
38
Cà Mau

NGUYEN T nói:
3/Trong trường hợp cả 2 xe ở trong giao lộ,nhưng xe phía trước đang di chuyển và không có tín hiệu rẽ trái,việc xe sau vượt bất kỳ từ hướng nào đều bị cấm như khoản 5,d đã nêu:

Lúc trước em từng bị xx thổi ở trường hợp trên. Nhưng có "kim bài miễn tử" nên đi nhanh nên không biết lỗi gì. Giờ mới bít

Hạng D
8/3/10
1.299
5.683
113

tihc nói:
Dạ em vẫn đang tìm hiểu hàng ngày bác ạ, cám ơn bác đã nhắc.
Nhưng ý em giống như ý bác Jangnhut: theo điều 4 thì được phép vượt phải, nhưng theo điều 5 thì cấm vượt tại giao lộ, vậy thì sao các Bác?

Có lẽ chỉ cấm vượt khi cả 1 xe cùng đi thẳng...

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

"Vượt" có nghĩa là khi 2 xe đang đi cùng chiều .
Chứ 1 xe đang rẽ trái (hoặc rẽ phải) và 1 xe đi thẳng thì không thể gọi là "vượt"
Vì vậy các bác cứ vô tư mà đi nhé :)