Tập Lái
9/8/04
15
2
1
Kính các bác. Chạy trên đường, em thấy rất nhiều xe khách và cả xe hạng sang hay có người thò tay ra ngoài vứt rác (chai nước hết, túi nylon đựng rác...) thẳng xuống đường, bất chấp các xe khác đang cùng lưu thông trên đường. Em thấy đây là hành vi không thể chấp nhận, vừa kém văn hóa, vừa không có ý thức về an toàn cho tính mạng người khác và môi trường. Hy vọng anh em trên diễn đàn OS chẳng có ai như vậy.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
RE: Vứt rác trong khi xe đang chạy.

Nhiều khi chạy xe hạng sang, nhưng người trong xe chưa nâng cấp kịp, nên chuyện này xảy ra hoài. Phải nâng cao trình độ dân trí, nhưng chuyện này là kế hoạch không biết bao nhiêu năm nữa.

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Vâng mỗi người vứt 1 ít thì lòng, lề đường chẳng mấy chốc sẽ thành hố rác !

Tập Lái
4/7/08
23
0
0
vneconomy.vn

Đây là ý thức của người tham gia giao thông kém nhưng vẫn phải chấp nhận vì so với một số nước Châu Á mình còn đi sau họ 100 năm phát triển.

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Em và .... một số đông các bác OS mà em biết hay hút thuốc xong búng vèo ra khỏi cửa sổ khi đang lái xe

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Phản đối hành động vứt rác bừa bãi, nhất là đang lái xe:mad:

Hạng D
12/7/07
1.717
62
63
40
0908 898428 - 0976 024320

Bực nhất là mấy người đi xe buýt thiếu ý thức hay vứt xuống đường! Mà vứt cái gì ko nói, nôn xong rồi vứt xuống mới ghê chứ! :mad::mad::mad:

Vừi trên xe nôn 1 tút 5KG nó vứt 1 nhát vào kính lái nỏ túi bóng tan tành trên kính may mà phun nước rửa kính kịp thời chứ nếu không thì vệ đường cọc tiêu.......Ghét nhất vứt giác bừa bãi và nhất là trên xe otô các bác ạ.Em căm thù bọn đó kinh. làm em mất phát rồi

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em

năm ngoái có 1 con Mer 16 chỗ chở mấy người đi đám cưới,ói vào bịch xong vứt ra đường,gió thổi bay bãi ói tùm lum,kinh:mad: