Hỏi/Đáp Kỹ Thuật WV GOLF 4 PHÁT BỆNH

Tập Lái
11/6/05
40
0
0
Chào các bác,cho em hỏi ,em xe của em là wv golf 4 doi 1998,máy xăng 1.6-75kw,,chạy 190 000km.Tuần trước em mới đi công chuyện đi xa khoảng 1000km,từ hôm về mới xuất phát bệnh hơi khó nổ khi máy nguội(đợt trước chỉ xoay chìa khóa là nổ,bây giờ phải để máy đề quay khoảng 2 vòng mới nổ).Nhiều khi cảm tưởng như chỉ nổ 3 máy,phải ga lên hoặc dể nửa phút mới hết.Nước máy hơi bị hao ìt(từ trươc tới nay chưa bị hao bao giờ),nhưng từ hôm em cho thêm thì ko thấy hao nữa.Mà bugi em mới thay.Các bác sỹ nghiên cứu hộ em nhé.trân thành cảm ơn các bác ,chứ em xe của em thế này ,em cứ lăn tăn quá

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: WV GOLF 4 PHÁT BỆNH

Bác ui ! Tôi nghĩ là bị " Lửa" rồi đó , thỉnh thỏang bỏ máy hay lửa sai quá , gây nóng cục bộ rồi sôi hao nước và khó nổ là bình thường ! Bác kiểm tra lại dây cao áp , may ra thì là nó bị chai , nứt , nhảy lửa bậy bạ , rủi ro hơn thì IC đánh lửa có vấn đề ( Nằm chung thành 1 cục với Bobin ), Bác nên kiểm tra lại dây cắm từ IC đi ra nhé , làm sạch các chấu cắm , ở cắm xem sao . Nắp chia điện cũng là chỗ cần kiểm tra ! Thay cái nắp mới coi có kkhả quan hơn không ! Nếu có thể , dùng đèn canh lửa kiểm tra lại xem có sai lệch gì không .

Tập Lái
11/6/05
40
0
0

cảm ơn bác DER đã khám bệnh cho xe em.Nhưng em thì vụ này em chịu vì mở nắp máy ra thì nó lằng ngoắng nhiều thứ quá ,chắc chịu.MẤy cái xe đời cũ thì còn làm được ,chứ cái Golf 4 này chơi toàn Ic với hệ thống nhưngˇ cục ˇko hà(hehehe xin lỗi em ko biết tả),đúng là hiện đại ,hại điện.Chắc là em phải cho đi servit thôi bác nhẩy??? Mà bác đang ở vùng nào đấy ạ?????Em đang o Czech

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61

Cái " Cục " mà Bác cần quan tâm trong HT điện là cục này là cục này :

Hãy cố tự làm lấy : Đem đồng hồ đo điện trở chân 4 và 15 , đạt 0,5 đến 0,7 Ohm là OK

Chân 15 và cọc cao áp : Chừng 3 đến 4 K Ohm là OK , giá trị đó sai lệch tức là cục đó " Bịnh " !

Có những việc đôi khi dễ hơn mình nghĩ đó Bác ! Còn nếu sợ dơ tay thì thôi :D

( Chỉ làm những việc này khi xác định là bơm xăng ngon lành bác nhé ! )

Bác ở Tiệp thì làm sao giúp Bác bây giờ ? [8|] Hay là chạy qua Dresden đi
WV GOLF 4 PHÁT BỆNH

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

bác Đè cho em phỏng vấn 1 tý được không: tại sao bác biết ngay là VW golf 4 của bác OPEL dùng chia điện như vậy?tại vì VW năm 98 có rất nhiều loại động cơ..ccấu tạo đánh lửa khác nhau[8|]

và cho em góp ý là uống bia với hambuger rất dễ bị bệnh béo phì đó :D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61

Có ai chạy VW và Audi đời 90 mà không "căm thù" cái cục đó . Bệnh của xe Bác Opel là bệnh của xe dùng chia điện kiểu như vậy , đoán thế thôi , nhưng mà chắc là đúng

Nấu ăn tử tế thì còn thời giờ đâu mà Online vào OS ?! :)

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

bác Đè kiếm đâu ra cục đó nhanh thế, bác tháo xe ai zậy, bài học trực giác của bác hay lắm đó. hoan hô bác

Tập Lái
11/6/05
40
0
0

xin lổi các bác hôm nay mới onlive vì bận quá xá,cảm ơn các bác đã quan tâm đến em xe của em.Nhưng cái vụ này chắc em bó tay ví do trình độ của em,heheheheh.Nhưng em cũng mở ra xem rồi,con xe của em ko có cái cục ấy thì phải,bác có thể chie rõ cho em nó nằm ở khu vực váo ko????ví em đã bảo nó kín mít mà,đến thay bugi em cũng phải cho ra gara vì nó nằm dưới một loạt hệ thống.tiếc quá em lại ko có trinh độ post ảnh cho các bác,khổ thé cơ chứ.......heheheh.

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

sao bác OPEL không thử tháo cái nắp nhựa ở trên ENGINE ra,xem máy móc thế nào...nếu bác quyết ra SEVRICE thì sao bác không phá luôn 1 thể cho người ta chữa...biết đâu lại thành thợ:D