Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
Hôm qua online CNL lúc 19 giờ thấy nói vụ này, em làm đầy bình vợ 2 + 3 chiếc 2 bqnh ở nhà. Coi như cũng an ủi được phần nào. Hôm bữa em đọc báo ở đâu quên rồi, nghe nói sắp tới có tập đoàn Arco vào kinh doanh cây xăng kết hợp fastfood/convenient store (giống như mấy cây xăng bên Mỹ), không biết có mang chút cạnh tranh nào cho mấy Bác cây xăng local mình không để bà con mình đỡ khổ chút, anh em Oser còn có động lực đổi xe phân khối lớn hơn ???

Hạng C
24/2/11
808
20.265
93
Hic, hồi sáng ngồi nói chuyện với một bác làm đầu nậu xăng. Bác ý phán là tăng giá xăng lên 25k. Các đầu nậu đang gom xăng rất ác liệt. Em không tin. Ai ngờ tối qua lên 21.3 thật.

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38
Nghe như sét đánh ngang tai, nhưng cũng phải có xăng mà chạy các bác ah.
Bớt bia vậy.....

Hạng B2
18/3/09
127
97
28
Dung quất đang thanh kiểm tra...mịa, đang dầu sôi lửa bỏng mà cứ thanh rồi kiểm--->rùi kết luận chửa đủ tầm để bị kỷ luật giống Vi-na-sin

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
AllMen Are Brothers nói:
Em thấy ngồi la ,trách cũng chẳng giải quyết được gì.Bên UK xăng từ đầu năm 2010 có 98 pence,đến hôm qua tăng lên 1,4 pounds 1litre ( = 49k VND đấy ạ) ,các nước như Thổ Nhĩ Kỳ thì cũng tầm 55k 1 litre roài.NN mình trợ giá từ rất lâu nên giờ ngân quỹ bình ổn giá đã cạn phải tăng thôi,nếu NN mà ko can thiệp để tư nhân tự niêm yết chắc lên 50k từ lâu rồi.Dàn khoan Dung Quất thực sự công năng sản lượng cung cấp 20% nhu cầu, phải tái đầu tư trang thiết bị,vốn bỏ ra,tiền lãi thì chuẩn bị dồn để làm thêm nhà máy lọc dầu nữa may ra mới đủ.Từ trước đến giờ,VN mình toàn phải xuất dầu thô rồi phải nhập lại theo giá quốc tế thì không thể nào mà rẻ so với tình hình chung mãi được.Nếu lạm phát tăng cao thì giảm bớt sự xa xỉ ở các tụ điểm giải trí,nhà hàng về nhà ăn cơm gia đình lại tăng thêm tình cảm với nhau.Ý em khách quan là vậy!Các bác ko hài lòng cũng đừng mắng em.
So làm chi với UK, sao kg so với Thailand.
http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2011/03/dai-gia-buon-lau-xang-dau-bi-bat/

"Theo cơ quan điều tra, lợi dụng sự chênh lệch giữa giá dầu trong nước và thế giới, Dũng đã tổ chức mua dầu giá rẻ tại Thái Lan mang về Việt Nam bán cho ngư dân ngay trên biển. Dũng nhanh chóng phất lên trở thành “đại gia” có máu mặt ở Kiên Giang.
Cơ quan điều tra xác định, tổng số tiền "chảy" vào túi những người này lên đến cả trăm tỷ đồng."
==>> tụi này ăn xổi , mua đi bán lại, không phải mua sĩ giá gốc như Petrolimex mà lời cả trăm tỷ, thì tụi "bự" như Petro nó kiếm cả ngàn tỷ , chứ lỗ cái quái gì .
Mà cũng lạ, thuế nhập khẩu xăng dầu = 0 , thì sao lại bắt a chàng Dũng này tôi buôn lậu nhỉ ?

Himlam nói:
AllMen Are Brothers nói:
Em thấy ngồi la ,trách cũng chẳng giải quyết được gì.Bên UK xăng từ đầu năm 2010 có 98 pence,đến hôm qua tăng lên 1,4 pounds 1litre ( = 49k VND đấy ạ) ,các nước như Thổ Nhĩ Kỳ thì cũng tầm 55k 1 litre roài.NN mình trợ giá từ rất lâu nên giờ ngân quỹ bình ổn giá đã cạn phải tăng thôi,nếu NN mà ko can thiệp để tư nhân tự niêm yết chắc lên 50k từ lâu rồi.Dàn khoan Dung Quất thực sự công năng sản lượng cung cấp 20% nhu cầu, phải tái đầu tư trang thiết bị,vốn bỏ ra,tiền lãi thì chuẩn bị dồn để làm thêm nhà máy lọc dầu nữa may ra mới đủ.Từ trước đến giờ,VN mình toàn phải xuất dầu thô rồi phải nhập lại theo giá quốc tế thì không thể nào mà rẻ so với tình hình chung mãi được.Nếu lạm phát tăng cao thì giảm bớt sự xa xỉ ở các tụ điểm giải trí,nhà hàng về nhà ăn cơm gia đình lại tăng thêm tình cảm với nhau.Ý em khách quan là vậy!Các bác ko hài lòng cũng đừng mắng em.
So làm chi với UK, sao kg so với Thailand.

"Theo cơ quan điều tra, lợi dụng sự chênh lệch giữa giá dầu trong nước và thế giới, Dũng đã tổ chức mua dầu giá rẻ tại Thái Lan mang về Việt Nam bán cho ngư dân ngay trên biển. Dũng nhanh chóng phất lên trở thành “đại gia” có máu mặt ở Kiên Giang.
Cơ quan điều tra xác định, tổng số tiền "chảy" vào túi những người này lên đến cả trăm tỷ đồng."
==>> tụi này ăn xổi , mua đi bán lại, không phải mua sĩ giá gốc như Petrolimex mà lời cả trăm tỷ, thì tụi "bự" như Petro nó kiếm cả ngàn tỷ , chứ lỗ cái quái gì .
Mà cũng lạ, thuế nhập khẩu xăng dầu = 0 , thì sao lại bắt a chàng Dũng này tôi buôn lậu nhỉ ?

Em không rõ vì thấy bài viết không chi tiết lẫn hình ảnh. Nhưng e thấy giá bên thailand đang là 40 Bath cho 1 litre( hồi t9 e đi du lịch ở bên Thailand thì đã 37 Bath rồi),tính theo tỷ giá hôm nay 711 đồng VND=1 bath thì khoảng 29 k VND.Bác lên google tìm thông tin thử,còn bài báo em ko có ý kiến lắm!Thanks bác đã cung cấp thêm 1 thông tin đối chiếu.

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/4/09
787
5
18
49
AllMen Are Brothers nói:
Bác ơi cho em hỏi có khi không phải, giá dầu thô tăng thì dầu thô khai thác trong nước xuất khẩu giá cao, thu nhập tăng lên đó chảy vào túi ai ợ???

Status
Không mở trả lời sau này.