Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/8/09
1.768
905
113
vậy là sắp hoàn thành chỉ tiêu kinh tế xã hội năm 2011 rồi. quốc hội đặt chỉ tiêu cả năm lạm phát 7% mà mới có 3 tháng chính phủ đã hoàn thành vượt mức kế hoạch rồi !!!!! không biết nên buồn hay nên vui đây.

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Chiều hôm qua lúc 4h tài xế chở em qua nhà bác Xe Ôm, trên đường đi còn thỏ thẻ: từ tháng sau cho em xin thêm 2tr nha bác, xăng tăng 3ngàn/lít làm em kẹt quá. Em chưa kịp trả lời thì 10h đêm đã lại... huhu. Ko biết nói sao luôn! Thôi đành nhắm mắt đưa thẻ thôi, nước nổi lo chi bèo chẳng nổi phải ko các bác :D
tuanle nói:
giao hàng tính thêm 10.000 tiền xăng, khách nó trừng mắt lên: sao đắt thế :mad: và không mua nữa...

Hạng C
13/4/09
787
5
18
49
ds nói:
xăng lên có lẽ là vì cái này:
Dựa trên thông báo này thì các bác sẽ có giá mới không lâu nữa khi nhà máy ngừng hẳn hai tháng 7-9.
Còn dầu đầu vào cho Dung quất thì có hai nguồn:
dầu ngọt: lấy từ bạch hổ, chua: lấy từ bạch hổ+ dubai ( 5:5/1).
Giá đắt là do công vận chuyển cao+ etc:)... thôi các bác vì vị trí không thuận lợi.

Nhưng có cái lợi là ít phải dùng $ để nhập xăng - cái này cực tốt trong thời điểm bây giờ

Còn lợi nhuận bán dầu thô thì hình như 50% nộp NSNN, 50% PVN đem tái đầu tư. Chi tiết đến đâu và có hợp lý hay không, các bác vào trang của PVN xem tốc độ "đẻ" ra công ty và tập đoàn con của PVN thì sẽ thấy ngay thôi.
Em thì chỉ ức chế vụ cái gì cũng tăng vài chục %, vậy mà cục thuế nó vẫn chỉ khấu trừ cho em có 4 tr đồng/ tháng để tiêu, cho em 1,6 tr/ tháng để nuôi con trong khi riêng tiền học trường công em nộp cho nó có hóa đơn đàng hoàng đã là 500k/ tháng. Tiền sách vở, tiền xăng đưa con đi học, tiền ăn uống, thuốc men, ốm đau: tất tật còn 1,1tr. Hình như Mụ Cúc - người nghĩ ra cái luật thuế đó là người không có con thì phải.
Thêm thông tin cho các bác: hôm nọ em cho con đi khám ở viện Nhi: tiền khám: 390k, bác sỹ1 hỏi đau bụng sao... rồi chuyển sang khám bác sỹ 2 chuyên khoa tiêu hóa bắt nộp thêm 195k, tổng cộng mất gần 600k mà cuối cùng vẫn không biết bệnh vì bảo phải đi nội soi, siêu âm, thử test, thử máu...., tổng hết xét nghiệm trong ngày, em phải trả 5 tr. Nghe xong ôm con chạy làng luôn, về tự cho uống thuốc.
Bác chỉ được cái nói....đúng ợ

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38
Em có bài thơ vui tặng các bác đỡ căng thẳng.
Đường Tăng ghé trạm đổ xăng
Bà kia nói giá tăng rồi em ơi
Ngộ Không tưởng bả nói chơi
Nên bay lên hỏi ông trời xem sao
Trên trời lạm phát càng cao
...Giá xăng dưới đấy làm sao cao bằng
Ngộ không chẳng nói chẳng rằng
Đập cho một phát răng văng khỏi mồm
Tụi tao khố rách áo ôm
Tây Du còn phải xe ôm mỗi ngày
Xăng mà tăng giá thế này
Tao đi về núi, kinh mày lấy đi.

Hạng C
13/4/09
787
5
18
49
Rungxanh nói:
Em có bài thơ vui tặng các bác đỡ căng thẳng.
Đường Tăng ghé trạm đổ xăng
Bà kia nói giá tăng rồi em ơi
Ngộ Không tưởng bả nói chơi
Nên bay lên hỏi ông trời xem sao
Trên trời lạm phát càng cao
...Giá xăng dưới đấy làm sao cao bằng
Ngộ không chẳng nói chẳng rằng
Đập cho một phát răng văng khỏi mồm
Tụi tao khố rách áo ôm
Tây Du còn phải xe ôm mỗi ngày
Xăng mà tăng giá thế này
Tao đi về núi, kinh mày lấy đi.

Hạng B2
5/7/08
385
139
43
HCM
dinhngo nói:
vậy là sắp hoàn thành chỉ tiêu kinh tế xã hội năm 2011 rồi. quốc hội đặt chỉ tiêu cả năm lạm phát 7% mà mới có 3 tháng chính phủ đã hoàn thành vượt mức kế hoạch rồi !!!!! không biết nên buồn hay nên vui đây.

Lạm phát năm nay chỉ là nhỏ hơn x7%, chỉ là chưa tính ra x bằng bao nhiêu thôi, đại khái x có giá trị không quá 5 đâu. :(

Hạng F
5/3/05
8.717
74.967
113
đây
NắngSG nói:
Chiều hôm qua lúc 4h tài xế chở em qua nhà bác Xe Ôm, trên đường đi còn thỏ thẻ: từ tháng sau cho em xin thêm 2tr nha bác, xăng tăng 3ngàn/lít làm em kẹt quá. Em chưa kịp trả lời thì 10h đêm đã lại... huhu. Ko biết nói sao luôn! Thôi đành nhắm mắt đưa thẻ thôi, nước nổi lo chi bèo chẳng nổi phải ko các bác :D
tuanle nói:
giao hàng tính thêm 10.000 tiền xăng, khách nó trừng mắt lên: sao đắt thế :mad: và không mua nữa...
cái đó là sống chung với lũ mợ ơi, em tính kỹ rồi, nhà em cái xe máy nó ngốn xăng = cái oto, mỗi thằng 1,5tr/tháng = 3tr, giờ xăng tăng 10% vị chi em tốn mỗi tháng thêm 300K, mỗi ngày 10K, trước sáng em ăn phở, giờ chuyển qua ăn xôi ới bánh mỳ cũng dôi ra 10K... chờ tới khi xăng giảm thì lại... ăn phở ạ:mad:

Hạng F
5/3/10
6.005
33.475
113
Tin đồn tăng giá mấy hôm trước em có nghe qua nhưng không ti , kiểu này thì mệt mỏi rồi. Vậy mà hôm nay ra đường vẫn đông nghẹt, xăng lên giá người ta phải ít đi lại mới đúng chứ?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Xăng tăng dẫn đến giá cả đầu vào, rồi đầu ra tăng..... phải ngồi chờ xem tình hình biến động của XH trong những ngày sắp tới phản ứng thế nào đây, e rằng chả có gì tốt lành cả.
Thẩp thỏm

Status
Không mở trả lời sau này.