Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
RE: Xảy ra va quẹt, người có chút hơi men

Tai nạn xảy ra, trong khi dư lượng cồn trong máu bác vượt quá qui định (sắp tới sẽ là không có tí cồn nào),chắc chắn bác bị bắt lỗi rồi. Hình như giam bằng 90 ngày, phải thi lại lý thuyết trước khi trả bằng !!!

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon

Mấy bác cho hỏi có cách nào tính dư lượng cồn trong máu kg vậy? Ví dụ như bao nhiêu chai bia cho 10kg trọng lượng cơ thể thì mình vẫn ngon lành...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Trích đoạn: 8below

Mấy bác cho hỏi có cách nào tính dư lượng cồn trong máu kg vậy? Ví dụ như bao nhiêu chai bia cho 10kg trọng lượng cơ thể thì mình vẫn ngon lành...

Tùy hệ thống "lọc" của mỗi người bác ơi. Nhưng cuối năm nay thì không cần thử nữa: Có mùi là phạt, vì thế bác nào hay uống và lái xe thì nên tranh thủ làm nhanh, làm nhiều rồi cuối năm...nh..ịn. Nhưng nhớ an toàn là trên hết nhá:D

South Africa
4/11/06
776
10.703
93

Kiểu gì thì bảo hiểm cũng phải bồi thường cho bác.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Trích đoạn: Nam_newport

Kiểu gì thì bảo hiểm cũng phải bồi thường cho bác.

Bác giải thích thêm tí.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Em giải quyết xong rồi các bác ợ!!
Hỏi các chú xxx, ồng độ cồn vượt có chút xíu àh. Tửu lượng cao phết:D. Lần sau đi nhậu, uống 3 chai chắc ko vấn đề gì:D
Àh, nếu say xỉn điều khiển xe, bảo hiểm không bồi thường.
Qua vụ này, rút kinh nghiệm, lần sau nếu có gì cho 2B chút tiền rồi té. Kể cả mình đúng. Oan trái thật

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: profi

Em giải quyết xong rồi các bác ợ!!
Hỏi các chú xxx, ồng độ cồn vượt có chút xíu àh. Tửu lượng cao phết:D. Lần sau đi nhậu, uống 3 chai chắc ko vấn đề gì:D
Àh, nếu say xỉn điều khiển xe, bảo hiểm không bồi thường.
Qua vụ này, rút kinh nghiệm, lần sau nếu có gì cho 2B chút tiền rồi té. Kể cả mình đúng. Oan trái thật

cái này phải nhớ nằm lòng chứ pác ... [&:]:([8|]

23/10/06
14.657
5.149
113

@profi: Cái này phải coi bác có thân quen với BH thì họ giải quyết dễ dãi cho bác. BH sẽ chỉ bác làm biên bản khai báo tai nạn sao cho có lợi cho bác nhất, thường thì họ sẽ chỉ cho bác khai báo là va quẹt lúc de chẳng hạn để tránh trách nhiệm với người thứ 3. Nếu đúng quy định thì phải chờ kết luận của csgt. Bác mua BH nào vậy?
@wanabeme308: đang trong chiến dịch phạt cho đủ chỉ tiêu đó bác ơi! Lúc này em thấy cũng căng lắm, lại sắp đến lễ nữa! Còn xe thì BH lo là sao? còn BH trách nhiệm dân sự nữa mà bác, đâu có dễ vậy!
@Nam_newport: BH đền kiểu gì hả bác? Nếu làm đúng quy định thì bác profi đã uống rượu bia khi điều khiển phương tiện giao thông -> BH sẽ từ chối bồi thường, cái này còn chưa tính đến chuyện bác profi có vi phạm gì khác trong lúc va chạm. Lúc này BH sẽ chờ biên bản điều tra tai nạn của csgt rồi mới quyết định.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Em không quen BH, nhưng giải quyết với xxx rồi các bác . Túm lại là xe em lấy ra rồi, bằng cũng không bị giữ. Nên với BH cũng ko thành vấn đề gì hết. Chỉ tội trả ngu phí. Sẽ không có lần sau