Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39
RE: Xảy ra va quẹt, người có chút hơi men

túm lại là xxx bảo ai lỗi vậy bác.rồi giải quyết ra sao. để em lấy làm kinh nghiệm.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Vì tai nạn cũng không có gì nghiêm trọng cho cả hai bên, nên lỗi hay không là do mình mà bác. Chỉnh sửa chút hồ sơ là xong mà. Cho thằng xe 2B chút tiền để nó khỏi kiện cáo gì. Chứ đáng ra, bằng của em bị giữ 90 ngày, rùi 1 núi tiền phạt. Quyền trong tay người ta . Có thắc mắc cũng biết sao mà kiện?
Túm lại, đồng tiền đi trước đồng tiền khôn. Vào hôm xảy ra tai nạn, cho 2B khoảng 1 tr thì chắc êm rùi. Rút kinh nghiệm cho hôm nay, nên em lấy xe về trong ngày đó bác.

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

Bác cho BH ít tiền rồi nhờ nó khai hộ biên bản cho, tốt nhất là kiếm người quen nhờ ký hộ biên bản vụ va chạm này (CSKV, CSGT, CA xã, huyện...) bất kể ở đâu, chỉ cần có chữ ký là được. Cái này nhờ BH nó tư vấn cho là xong ngay.

South Africa
4/11/06
776
10.703
93

Trích đoạn: phantan

Trích đoạn: Nam_newport

Kiểu gì thì bảo hiểm cũng phải bồi thường cho bác.

Bác giải thích thêm tí.
Nó mà không bồi thường thì bye nó luôn, xe tôi bị các kiểu cứ về nhà điện thoại cho thằng ku đã bán bảo hiểm cho mình; nó tới coi xong chỉ garage cho mình tới sửa, sửa xong chỉ việc ký khống vào cái biên bản và cái ủy quyền của bảo hiểm là xong, phần việc còn lại là của em nó.

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

Bác Nam_newport cho em xin cái công ty bảo hiểm của bác đi! :D

South Africa
4/11/06
776
10.703
93

Trích đoạn: lienthanhquyet

Bảo hiểm dầu khí đó bác ơi!

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

Trích đoạn: Nam_newport

Trích đoạn: lienthanhquyet

Bảo hiểm dầu khí đó bác ơi!

Em cũng đang mua của Dầu khí nè, Phòng Kinh Doanh số 1 ở đường Ngô Quyền, chuyến đi Sông tiền bị sự cố va chạm, em có gọi BH rồi mà họ bắt em khai tùm lum, em lại không rành nên sợ khai lung tung sợ lộ ;)
Bác có tuyệt chiêu gì chỉ em nha!

Tập Lái
21/3/08
48
0
6

[/quote]

Em cũng đang mua của Dầu khí nè, Phòng Kinh Doanh số 1 ở đường Ngô Quyền, chuyến đi Sông tiền bị sự cố va chạm, em có gọi BH rồi mà họ bắt em khai tùm lum, em lại không rành nên sợ khai lung tung sợ lộ ;)
Bác có tuyệt chiêu gì chỉ em nha!
[/quote]

Cũng tùy xem nhân viên phụ trách bảo hiểm đó có chịu "làm" hay không nữa bác ơi.

Hạng D
30/1/07
2.587
146
63
nha trang

bác cứ bảo hiểm nói xe de trong nhà ra bị va quẹt ,giao cho họ tự sử lý mình chỉ ký hoá đơn thôi ,khi nào mình tự làm tụi bảo bảo hiểm nó mới hành mình

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: profi

Chào các Bác!
Tối qua, tối thứ bảy 22/3, như thường lệ, em có lai rai với bạn bè. Uống khoảng 3-4 chai, cũng không nhiều như mọi ngày.
Khoảng 11h kém, chia tay mọi người, em bon bon trên đường về bãi giữ xe. Để vào bãi xe, em phải quẹo trái. Gần đến cổng bãi giữ xe, em bật xi nhan trái, hơi lấn bên trái 1 chút, đợi 2 chú 2B ngược chiều đi qua là bẻ tay lái.
Trời ơi, vừa lúc đó có gì bay đánh vèo qua xe em, phía tài, chưa kịp định thần thì 1 đôi nam thanh nữ tú đã đo đường. 2B vượt trái lúc em quẹo trái.
Hậu quả: Đôi thanh niên trên 2B không sao, tuy khá đau. Sau một hồi nhăn nhó cũng đứng dậy được. Xe máy thì bể bửng ....cũng không gì nghiêm trọng hết. Xe em thì bay gương chiếu hậu bên lái, vè trái xe bị móp. Xe em có BH nên chắc cũng không sao. Sau nửa tiếng CSGT đến lập biên bản và đưa xe về CA quận. Em được đưa đi thử máu xem nồng độ cồn.
Các bác có bao giờ gặp trường hợp như em chưa? CA sẽ xử lý thế nào? Nếu độ cồn trong em quá cho phép, em bị phạt như thế nào? Các bác cho em lời khuyên để làm việc với xxx, biết đúng sai thế nào mà biết nhu hay cương.
Còn về Bảo hiểm, gương chắc phải thay cái mới rồi. Còn cái vè trái, em có thể yêu cầu thay cái mới không? Thay vì làm đồng lại, trét mat tít và sơn lại.
Các bác cho em lời khuyên. Cám ơn nhiều
Khi hơi thở có mùi rượu thì bác mới bị y/c đi thử nồng độ cồn. Thử xong phải báo ngay cho mình chỉ số chứ nhỉ xem mình có vượt quá hay không chớ. Nếu họ không nói gì tức là nồng độ cồn trong máu của bác là OK.