Hạng F
28/8/19
6.732
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Trình Mình thấp nên ko đu theo nổi ca này!
Cái gì mà kiệt bình sau 1 đêm mà fix lại Software ECU ???
Kiệt bình chỉ xảy ra khi có đoản mạch, khi nuôi phụ tải lớn như bóng đèn trần, đèn cửa, đèn cốp vv..vv...và nó cũng rất lâu mới cạn bình.
Còn bthg để nuôi ECU, h/t chống trộm, Smartkey thì CS tiêu thụ chỉ như cục pin 9v, rất thấp.
Ko lẽ, Software ECU nó tự ý mở đèn, mở phụ tải???
Kỹ sư kiểu gì mà kiệt bình ko tìm ra nguyên nhân!
Em nhắn thằng ks và đại lý Ford đó đã đo và kiểm tra lại cái Alternator ( MFĐ) và mạch sạc cho Battery chưa?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/4/12
2.394
7.568
113
Vâng bác. Đây chính là vấn đề. Em còn hay đi xa hoặc về quê, để qua đêm sáng dậy xe k còn tí điện nào thì k biết làm sao
Dân mạng có câu: "Ford - nỗi lo của bạn" cũng đúng thật :)
Xe nào thường bản mới cũng phát sinh lỗi này lỗi kia hết hà bác, nên thường mua từ giữa đến cuối vòng đời là "êm" hơn cả. Vấn đề đúng là ông đại lý và ông hãng thông tin bất nhất quá làm khách hàng ứ biết xe mình đang bị gì luôn.
Đề phòng thì chắc bác mua cái bộ pin kích bình để phòng trong xe, nhỡ khi gặp sự cố hoặc đôi khi quên tắt đèn, điện gì đó mà acquy cạn thì còn có cái mà nổ máy bác ạ.

Hạng C
30/7/16
522
779
93
Quận 8, HCMC
DM thằng ford này dịch vụ bố láo bố toét, từ chuyện nhỏ không đâu nó dẫn dắt (bằng cách lấp liếm hoặc coi thường khách hàng) cho đến cái lỗi thiệt to rồi.. quăng cục lơ, thiệt lơ tơ mơ luôn.
Điếm thúi.

• Haha
Reactions: upbosino
9/7/20
759
1.044
93
28
Quan trọng là lỗi đã đc fix chưa. Nếu ổn rồi thì chạy thôi, còn chưa fix thì hãy lên phốt chứ?

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Bình điện acquy thì hên xui thôi . Nhiều khi lỗi do cái bình nhiều hơn . Chứ mấy ông để quên cái bóng đèn trần hay quên lock cửa . 1 tuần ko hết cái bình . Nếu rò dòng điện lớn nó sẽ có máy đo ra.

Hạng C
30/11/21
627
916
93
37
nói chung không chỉ thằng pho mà các thằng khác cũng thế, tụi nó xem dân Vịt ko ra gì cả, một phần dân V mua hàng quá dể dãi, xe lỗi, chất lượng sp tồi, dịch vụ như hạch vẫn cắm đầu mua thì đời còn khổ dài:))))))

Hạng D
16/11/20
2.658
7.925
113
37
Tham gia group Cộng động Ford lỗi mới thấy cách chăm sóc hậu mãi, xử lý khi có sự cố của các đại lý Ford kém thiệt, hèn gì cứ bị biểu tình, diễu hành suốt.

• Haha
Reactions: upbosino
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Xe mới mà xử lý thế thì không được rồi, bỏ bao nhiêu tiền làm truyền thông giờ chuyện nhỏ vậy mà làm khách hàng không hài lòng cách xử lý thì Ford cần xem lại, xe hơi mà không tin cậy thì mệt mỏi lắm,,,,chia sẻ cùng bác chủ...

Hạng D
24/4/17
1.915
1.546
138
34
Thằng ford này chúa lỗi .... bỏ ra hơn 1.5 tỷ rước con xe bệnh vào người.... lỗi từ máy, hộp số vẫn như vậy sao bác
Mà có nhiều thg ng cuồng ford thì ối giời ới...