Hạng B2
20/2/17
158
4.282
93
36
Xe Honda CRV 2018 đi mưa ngập nước bao nhiêu phần bánh xe thì an toàn các bác?
Bác nào đang dùng em nó chia sẽ kinh nghiệm cho em ạ.

Xe Honda CRV sẽ ngập tới đâu khi đi mưa

#Honda #Hondacrv #Hondacrv2018

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/2/17
158
4.282
93
36
Ngập thì né thôi bác, lội biết chỗ nào nông sâu?
Bữa e ỷ y ko để ý , đi vào bị ngập nửa bánh xe, ko còn đường lùi thế là e đi qua làn nguọc lại luôn, hên là lúc đó ko có xe ngược chiều, bên làn ngược chiều thì ngạp khoảng 1/3 bánh xe, cũng may là đoạn ngập khoảng 500m

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Quan trọng là bác ở trong xe thì làm sao biết được bên ngoài đang ngập bao nhiêu phần cái bánh xe của bác.
Nếu canh theo xe trước thì cũng hên xui vì bác cũng phải nắm thông số xe trước để so sánh.
Chưa để nhiều khi dưới dòng nước (cống) đen cũng chả biết rõ có đoạn nào bị lõm trên mặt đường không, sụp vào thì đo bánh xe cũng thế.

Tốt nhất là né được thì né, đừng thử kiểm tra khả năng giới hạn của xe bác ạ.

• Like
Reactions: thang2393
Hạng B2
20/10/12
265
74
28
Tp.HCM
Em Hiếu Honda Phước Thành, theo hiểu biết của em xe sedan trước khi xe chạy qua vùng nước sâu nên quan sát xe máy đi trước nếu đường ngập nữa bánh xe máy thì còn qua được, còn mà ngập sâu quá thì nên tìm đường khác cho an toàn, còn xe bác Crv thì gầm cao hơn, họng gió phía trên nên có thể qua dể hơn sedan nhìu, còn nếu xe đang chạy bị thuỷ kích mà máy ngừng hẳn tuyệt đối không được đề nổ lại vì chủ động khiến cho nước tràn vào hộng gió bảo hiểm sẽ từ chối đền. Cách tốt nhất nên đẩy cần số về N và nhờ người đầy xe lên thềm cao hơn sau đó kiểm tra lọc gió coi thấm nước không nếu chưa thấm có thể đề chạy tiếp hoặc gọi hãng xe nhé bác, em cũng là sale không phải kỹ thuật em chia sẻ trong sự hiểu biết của em, chúc các bác mua mưa bão lội xe an toàn
Hiếu Honda 0937397972

Hạng B2
20/2/17
158
4.282
93
36
Quan trọng là bác ở trong xe thì làm sao biết được bên ngoài đang ngập bao nhiêu phần cái bánh xe của bác.
Nếu canh theo xe trước thì cũng hên xui vì bác cũng phải nắm thông số xe trước để so sánh.
Chưa để nhiều khi dưới dòng nước (cống) đen cũng chả biết rõ có đoạn nào bị lõm trên mặt đường không, sụp vào thì đo bánh xe cũng thế.

Tốt nhất là né được thì né, đừng thử kiểm tra khả năng giới hạn của xe bác ạ.
Cám ơn bác, tại e cũng ỷ y quen đường nên mới như vậy ạ, gio thì e cứ canh xe trước nếu ko ổn thì né đi đường khác

Hạng B2
20/2/17
158
4.282
93
36
Em Hiếu Honda Phước Thành, theo hiểu biết của em xe sedan trước khi xe chạy qua vùng nước sâu nên quan sát xe máy đi trước nếu đường ngập nữa bánh xe máy thì còn qua được, còn mà ngập sâu quá thì nên tìm đường khác cho an toàn, còn xe bác Crv thì gầm cao hơn, họng gió phía trên nên có thể qua dể hơn sedan nhìu, còn nếu xe đang chạy bị thuỷ kích mà máy ngừng hẳn tuyệt đối không được đề nổ lại vì chủ động khiến cho nước tràn vào hộng gió bảo hiểm sẽ từ chối đền. Cách tốt nhất nên đẩy cần số về N và nhờ người đầy xe lên thềm cao hơn sau đó kiểm tra lọc gió coi thấm nước không nếu chưa thấm có thể đề chạy tiếp hoặc gọi hãng xe nhé bác, em cũng là sale không phải kỹ thuật em chia sẻ trong sự hiểu biết của em, chúc các bác mua mưa bão lội xe an toàn
Hiếu Honda 0937397972
Cam ơn bác sale

• Like
Reactions: phamphuochieu
Tập Lái
17/9/18
1
1
1
maytrelang.com
Nước mà không bị ngập bô xe, máy xe ,đi qua vùng nước ngập ngắn thì có thể đi xe qua vì nếu xe càng ở dưới nước ,không may bị xe ô tô chiều ngược lại đánh sóng lơn là nước vào bô liền sẽ đẫn tới nước vào máy làm chết máy

• Like
Reactions: thang2393