Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe ngâm nước - làm sao đây?

Hạng B1
30/9/04
69
0
0
Thưa các bác là xe em mới bị ngâm nước nhân vụ mưa to trưa ngày 29/6 và nước đã vào xe nên xe thành cái ao (chi tiết trình bày đã post bên phần Kinh nghiệm.... Xin các bác cho biết là bây giờ em nên làm giì để bảo dưỡng lại xe (như phanh, máy etc), đặc biệt là để khỏi bị rỉ. Em nghi là sau vụ này cái xe em sẽ hành em dài dài. Đa tạ các bác.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn
RE: Xe ngâm nước - làm sao đây?

Bác Đem vào gara nào lớn lớn rộng rãi và đầy đủ đồ một chút - gara của hãng xe bác là tôt nhất - bảo thợ người ta làm chống ẩm chống mục sàn cho bác, thăm lại dây điện, lót lại hoặc xấy sàn - cái này ko đòi hỏi kỹ thuật cao cấp nhưng yêu cầu công thợ tỉ mỹ, có đủ đồ và kỹ lưỡng, nếu không kỹ xe bác sẽ bị mùi hôi rất nhức đầu khi đi xa, đặc biệt cho phụ nữ ko quen xe hơi, làm mục sàn - Nếu ngon, bác bán quách - còn giữ để đi thì phải làm cẩn thận, đừng lười với hi vọng để từ từ rồi cũng khô và đâu cũng vào đấy cả! :D

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Việc gì mà phải sầu não thế, theo tôi thì chỉ giặt khô chăn đệm, kiếm cái máy hút ẩm cắm vài đêm, ban ngày thì hong nắng. Qua một tuần là xong. Không phải bảo dưỡng gầm cho tốn tiền. Chỉ bảo dưỡng khi bị ngâm nhiều lần hoặc ngâm nước mặn thôi.

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Bình thường thui mà, quan trọng nhất là công đoạn vệ sinh, càng làm sớm thì càng đỡ bốc mùi. Bác cứ đem đến mấy chỗ rửa xe uy tín là tụi nó biết cách vệ sinh cho bác.Phơi phóng ngon lành là lại sạch sẽ thơm tho thui:DMất một ngày đấy bác.

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Cứ việc tháo hết ghế ra và bóc lớp lót sàng và phơi năng toàn bộ thôi, sẵng tiện chơi luôn cách âm. Em cũng đã bị và cũng đã lột lên và phơi năng Matiz của em rồi, ngoài ra còn phải thay luôn cả quạt giải nhiệt cà cầu chì nữa, một phen hú vía khi kim đồng hồ nước báo tới chữ H luôn.