Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
Xe Đức nói thệt chỉ sướng khi dùng chừng 5-10 năm đầu chưa nếm mùi bảo trì bảo dưỡng, chứ qua cái tuôi đó rồi thì nuôi nó tốn thóc lúa rất chi là tốn kém.Phụ tùng dùng cho em nó phải là hàng chính hãng xài mới ngon chứ gắn đồ không chính hãng vô xài thấy khác ngay.Với ai có đam mê vọc xe cộ, hầu bao rủng rỉnh thì dùng xe Đức cũng là cái thú nhưng với ai cần 1 con xe cho dù cũ nhưng cũng đủ độ tin cậy làm cái chân để đi làm đi học thì người ta vẫn cố tránh mua xe Đức cho dù trong lòng họ luôn mén mộ đẵng cấp của xe Đức
Xe Nhật nhất là Toyota thì hệ thống cảm biến đơn giản hơn, hư đâu thay đấy chỉ ba cái sensor mua trên amazon bán không thiếu mà lại rẻ nữa .Bệnh của xe Nhật dễ trị hơn xe Đức nói chung vì xe Đức muốn chẩn bệnh chính xác là đòi phải có máy chuyên dụng để chẩn đoán , điều mà không phải tiệm sửa xe nào cũng có thể làm được.

Cái đó thì tất nhiên rồi bác hiện đại thì hại điện mà. Xe Đức thông thường máy móc của nó phúc tạp hơn, nội xe 1 turbo thay không đã mệt rồi đây mấy ảnh choi turbo kép hay turbo super charge nữa thay cả khối tiền. Còn hộp số 6 cấp bị gì cũng thấy mệt mỏi rồi, xe Đức thì hộp số 7, 8, 9 cấp ko hư 1 cái thì ... nhưng bù lại xe Đức được hiệu xuất cao, tiện nghi và sang trọng. được cái này thì mất cái kia thôi bác.

Còn xe nhật thì bền giống như bác nói vì máy móc đơn giản dễ sửa chữa, nhưng chi đúng với dòng hạng trung thôi, còn dòng hạng sang của mấy hãng xe nhật chi phí sửa chữa cũng mệt mỏi lắm ạ. Ông cậu em có chiếc Zace surf chay cung gần 10 năm rồi, mà toàn chạy đi tỉnh không. Xe 7 chỗ mà đi 15 người phà phà, em nhìn là em phát khiếp luôn,

• Like
Reactions: Nhut__Le
Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
THẤY ANH EM OS Ý KIẾN VỀ BỌN BMW VÀ MER VIỆT TÔI MỚI ĐỂ Ý 1 VIỆC , CÓ QUEN 1 ÔNG THẦU XÂY DỰNG ÔNG TA MUA 1 CON CAMRY TỪ ĐỜI 2004 VÀ 1 CON BMW 318I , TỚI NGÀY NAY KHI LÀM ĂN PHÁT , CON CAMRY ÔNG VẪN ĐỂ GARA CÒN BMW BÁN MẤT ĐỂ MUA THÊM 1 CON SIENA 2013 , BÀ VƠ LÃO THÌ ĐANG XÀI CON YARIS 2013 ! NÓI CHUNG GIỜ GARA LÃO TOÀN TOYOTA ! CHẮC CHẮN XE NHẬT CỤ THỂ LÀ TOYOTA CÓ ƯU ĐIỂM RẤT MẠNH MỚI THẾ !
Em thì thấy ngược lại với bác. Số là em làm trong lĩnh vực xây dựng. Mấy khách hàng em xe mua lúc còn hàn vi là toyota, lúc giàu lên toàn lên mec, bim không à. Ông anh rể em là dân buôn điện thoại, nhà ổng có 1 chiếc camry 1 con mer C. Lúc giàu lên ổng bán con camry mua chiếc Bim. Ổng nói với em đi ký hợp đồng hay rước khách mà chạy cam thì quê lắm. Em cũng suy nghĩ như ổng. Nếu giàu lên em vẫn đi mec, bim... thôi.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Tội nghiệp FIAT thần thánh của Ý.
Peugeot - Citroen, Renault không thấy bóng dáng luôn.

Cán mức đỏ chưa đếm hết hai bàn tay.

1-jpg.161946

Hạng B1
14/7/14
65
39
18
31
Chẳng biết toyota vn ngon cỡ nào nhưng trước mắt e thấy mấy bác đi toyota rung đùi chạy tà tà....bán chả sợ lỗ :))

Hạng D
28/10/12
1.515
1.437
113
Tội nghiệp FIAT thần thánh của Ý.
Peugeot - Citroen, Renault không thấy bóng dáng luôn.

Cán mức đỏ chưa đếm hết hai bàn tay.

1-jpg.161946
Xe Pháp đã rút khỏi thị trường Mỹ từ lâu rồi bác

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
hèn chi e cứ To mà chạy mấy đời xe rồi, ai chửi kệ, cứ tà tà chở vợ con đi chơi xa mà k lo nằm đường. Vào hãng bảo trì cũng nhẹ nhàng. Nhắm tới lúc có mùi tốn tiền thì bán trong vòng 1 nốt nhạc mà vẫn còn lời. Khỏe cái thân.

Hạng D
23/9/14
1.427
1.701
113
Chẳng biết toyota vn ngon cỡ nào nhưng trước mắt e thấy mấy bác đi toyota rung đùi chạy tà tà....bán chả sợ lỗ :))
xe nào bán mà chả lỗ chỉ là lỗ ít lỗ nhiều do bị lái ép giá thôi bác :3dcuoi:

• Like
Reactions: Pinga