Hạng B2
6/3/11
179
2
16
phucminh nói:
Tại Điều 18: Chiều rộng & chiều dài xếp hàng hoá trên phương tiện giao thông đường bộ
3. Xe chở khách không được phép xếp hàng hoá, hàng lý nhô ra quá kích thước bao ngoài của xe.
Chở KHÁCH và NGƯỜI có khác nhau không các bác?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
lameverest nói:
dinhngo nói:
Đọc hết cái thớt cũng không biết có cho chở hay không !....... nản
Gửi bác cái tài liệu này, có khi thoả mãn được nguyện vọng của bác. mà nếu chưa được, bác google thử xem sao !?
Quy định này lỗi thời lâu rồi.

Không tin cứ theo thằng nhà báo đó thì chỉ có 'lì xì' tiền cho xxx.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Hoyota nói:
phucminh nói:
Tại Điều 18: Chiều rộng & chiều dài xếp hàng hoá trên phương tiện giao thông đường bộ
3. Xe chở khách không được phép xếp hàng hoá, hàng lý nhô ra quá kích thước bao ngoài của xe.
Vậy bác muốn hỏi điều gì?

Túm váy lại là không được chở hàng trên mui.

Hạng B2
6/3/11
179
2
16
phucminh nói:
Hoyota nói:
phucminh nói:
Vậy bác muốn hỏi điều gì?
Ý em là xe chở khách (thu tiền) thì không được chở hàng hóa (mua bán), còn xe chở người (bạn bè, gia đình) thì được chở đồ đạc (không mua bán). Không biết có phải vậy không?

Túm váy lại là không được chở hàng trên mui.

Hạng D
21/6/10
1.660
759
113
Hoyota nói:
phucminh nói:
Chương I điều 3 có nói:
26. Hành khách là người được chở trên phương tiện vận tải hành khách đường bộ, có trả tiền.

Vậy xe chở khách là xe kinh doanh chứ xe cá nhân không phải xe chở khách nhé các bác.

Hạng B2
6/3/11
179
2
16
mumutant nói:
Hoyota nói:
phucminh nói:
Chương I điều 3 có nói:
26. Hành khách là người được chở trên phương tiện vận tải hành khách đường bộ, có trả tiền.

Vậy xe chở khách là xe kinh doanh chứ xe cá nhân không phải xe chở khách nhé các bác.
Vậy xe cá nhân có được chở đồ đạc gia đình không các bác?

Hạng C
1/8/11
790
1.977
93
54
nhức đầu thật - luật tào lao mía lao nênn mới nên nỗi

Hạng D
21/6/10
1.660
759
113
Điều 18 là về chiều rộng và dài, nên cho dù có áp dụng cho xe cá nhân cũng không áp dụng khi chất trên mui (chiều cao).
Em tìm ko thấy quy định về chiều cho xe du lịch nên chắc là tuỳ quy định của nhà sản xuất :D