Hạng C
18/7/11
747
1.324
93
nhìn hình hiện trường đâu biết được xe nào vào giao lộ trước;
nếu tốc độ lexus cao hơn thì hoàn toàn xảy ra tình trạng như hình kể cả có vào sau...

1 ngày em chạy thì biết bao nhiêu trường hợp xe máy vọt lên từ phía sau và cắt ngang đầu xe...

nếu bác tính ai tới "giao lộ" trước là tới cái điểm giao giữa tim 2 con đường trước thì em bảo đảm cỡ nào ông Lexus cũng vào trước.

còn nếu bác tính "giao lộ" là nguyên cái vùng giao nhau giữa 2 con đường thì có trường hợp như bác nói.

Hạng D
9/2/15
1.504
7.438
113
40
Đeo biển tạm mà chưa có bỉm đăng kiểm thì anh lé xẹ trước mắt béo công an cái đã.
Tội hết hoặc chưa đăng kiểm mấy anh nên nhớ lỗi rất nặng.

Hạng F
29/10/14
8.660
11.450
113
Đeo biển tạm mà chưa có bỉm đăng kiểm thì anh lé xẹ trước mắt béo công an cái đã.
Tội hết hoặc chưa đăng kiểm mấy anh nên nhớ lỗi rất nặng.
Biển tạm hay ko tạm thì liên quan gì pác. Biển nào chả lưu thông được. Lỗi đăng kiểm là lỗi đăng kiểm, chả liên quan gì đến cái biển cả

• Like
Reactions: Olaf and NissanEL
10/5/17
1.617
1.390
118
Ca này dễ đoán, xe Lexus sẽ chịu thiệt chắc chắn luôn dù đúng hay sai.
Thằng xe tải không ký bãi nãi, cho xe nằm chỏng chơ trong bãi conan. Chủ xe Lexus phải quỳ lạy + xòe kha khá thì thằng xe tải nó mới ký bãi nại cho lấy xe ra.

Hạng C
25/11/21
635
15.501
93
Giao lộ tương đương, không đèn giao thông, xe tải tông vào đầu Lexus tức là coi như vô giao lộ sau, phen này a xe tải lãnh đạn, đền nặng, nhưng Lexus cũng thiệt hại nặng được đền bao nhiêu cũng không bù đắp được mất mát xe mới ten mà mất cmn zin. :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Đúng sai gì thì cũng là kn cho các bác mua xe mới. Biển tạm là chắc chắn chưa mua đc bảo hiểm thân vỏ.
Do vậy có đúng sai thì Lexus cũng đã thiệt hại quá nặng.
Em có ông bạn mua xe đợi thuế định vác ra đi bừa nhưng em khuyên là nên tạm hoãn sự sung sướng lại, cứ đợi đăng ký xong mua bảo hiểm rồi hẵng ra đường.

Hạng F
16/7/15
6.347
26.284
113
nếu bác tính ai tới "giao lộ" trước là tới cái điểm giao giữa tim 2 con đường trước thì em bảo đảm cỡ nào ông Lexus cũng vào trước.

còn nếu bác tính "giao lộ" là nguyên cái vùng giao nhau giữa 2 con đường thì có trường hợp như bác nói.
giao lộ phải là nguyên khu vực giao nhau của 2 đường chứ anh;
nếu chỉ tính tim đường thì đâu còn cái gọi là vào giao lộ và ra khỏi giao lộ nữa... lúc này dám đèn xanh/đỏ chỉ còn mỗi 1 trụ ngay tim giữa 2 đường quá :D

khi vượt qua đèn xanh/đỏ, thì đã tính là vào giao lộ rồi; và đèn này chắc cú là không nằm giữa tim 2 đường như anh nói.

nên lexus vào sau, nhưng tốc độ cao... thì hoàn toàn có thể xảy ra như hình...

Hạng F
16/7/15
6.347
26.284
113
Biển tạm hay ko tạm thì liên quan gì pác. Biển nào chả lưu thông được. Lỗi đăng kiểm là lỗi đăng kiểm, chả liên quan gì đến cái biển cả
sao lại không anh!? nếu lập luận "chắc gì xe sẽ pass đăng kiểm!!", vd vô đăng kiểm lỗi "thắng không ăn" chẳng hạn... :D
đăng kiểm rất chi là liên quan;

• Like
Reactions: plato_nth
Hạng F
16/7/15
6.347
26.284
113
Đúng sai gì thì cũng là kn cho các bác mua xe mới. Biển tạm là chắc chắn chưa mua đc bảo hiểm thân vỏ.
Do vậy có đúng sai thì Lexus cũng đã thiệt hại quá nặng.
Em có ông bạn mua xe đợi thuế định vác ra đi bừa nhưng em khuyên là nên tạm hoãn sự sung sướng lại, cứ đợi đăng ký xong mua bảo hiểm rồi hẵng ra đường.
tùy bảo hiểm nhe anh; vẫn có thể mua được bảo hiểm chỉ dựa vào số khung/số máy...
xe cty em vẫn có bh trước khi có đăng kiểm+biển chính thức.

• Like
Reactions: Olaf