Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
tùy bảo hiểm nhe anh; vẫn có thể mua được bảo hiểm chỉ dựa vào số khung/số máy...
xe cty em vẫn có bh trước khi có đăng kiểm+biển chính thức.
Thế ạ, giờ em mới biết đấy. Nhưng em dám cá bác Lexus chưa mua bh đâu :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
25/11/21
635
15.501
93
Thế ạ, giờ em mới biết đấy. Nhưng em dám cá bác Lexus chưa mua bh đâu :D
chưa mua hay đã mua rồi thì ông xe tải vẫn phải đền, bên BH chắc chắn sẽ y/c đòi bên xe tải .

• Like
Reactions: Olaf
Hạng C
18/7/11
747
1.324
93
giao lộ phải là nguyên khu vực giao nhau của 2 đường chứ anh;
nếu chỉ tính tim đường thì đâu còn cái gọi là vào giao lộ và ra khỏi giao lộ nữa... lúc này dám đèn xanh/đỏ chỉ còn mỗi 1 trụ ngay tim giữa 2 đường quá :D

khi vượt qua đèn xanh/đỏ, thì đã tính là vào giao lộ rồi; và đèn này chắc cú là không nằm giữa tim 2 đường như anh nói.

nên lexus vào sau, nhưng tốc độ cao... thì hoàn toàn có thể xảy ra như hình...

cái này là nghiệp vụ C.A mình không có kiến thức nên không bàn. Nhưng mà nếu 1 xe đã tới tim giao lộ trước thì khả năng rất cao là nó cũng vào giao lộ trước, trừ phi nó phóng với tốc độ bàn thờ

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
7/11/15
206
152
43
vào giao lộ thì từ từ thôi giành nhau làm chi hư xe, thêm phụ nữ lái nữa kk, mấy chú xe tải xe chở hàng thì lúc nào chả nhanh.

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
6/9/18
7.368
16.352
113
35
Xe tải chạy sao mà nằm lane nguợc chiều ko biết

Hạng F
29/10/16
12.080
24.886
113
Pháp
Theo em biết "bố thằng nào lớn hơn là thằng đó đúng" :):):) theo luật giao thông ...ở VN.
Còn theo luật ngoài VN thì để các bác nào có kinh nghiệm bàn trước :):):)

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
3/10/15
10.618
13.069
113
cái này là nghiệp vụ C.A mình không có kiến thức nên không bàn. Nhưng mà nếu 1 xe đã tới tim giao lộ trước thì khả năng rất cao là nó cũng vào giao lộ trước, trừ phi nó phóng với tốc độ bàn thờ
Cái loại xe tải như trong hình nó toàn đi lờ đờ thôi. Khả năng cao như bác nói là cái xe Lexus ấy nó vào đường sau nhưng với tốc độ bàn thờ nên mũi xe tải dính vào.
Mấy chị lái xe thì cũng thường hay chạy tốc độ bàn thờ lắm.

Hạng F
3/10/15
10.618
13.069
113
nhìn hình hiện trường đâu biết được xe nào vào giao lộ trước;
nếu tốc độ lexus cao hơn thì hoàn toàn xảy ra tình trạng như hình kể cả có vào sau...

1 ngày em chạy thì biết bao nhiêu trường hợp xe máy vọt lên từ phía sau và cắt ngang đầu xe...
Nhìn người lái Lexus với chiếc xe trông khá giống nhau. Em nghĩ xe Lexus vào sau với tốc độ rất cao và còn định rẽ nên vướng mũi xe tải.