Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
Re:Xin các bác tư vấn nền đất tái định cư của dự án KCN Long Hậu

suviva nói:
Bác Keelon đá giò lái đau thế
. Các Bác còn có vài lô chứ em vô sản chẳng có lô nào thế mới đau. Ước gì em cũng được là nhà đầu tư thứ cấp như các Bác
.

Muốn bán nhanh thì phải nhờ Keenlon làm nhanh vụ kia đi

ha ha ha, nói vậy mới bị "chửi" là "sốc" nè: dạ, có gì đâu, tiền lẻ em để rơi mất mà cũng hên là rơi vào vô trúng ngay mấy miếng TDC thôi hà. Ai dè giờ nó như vậy !

Em nghe câu này: có đi ắt tới ! Cứ đi làm để dành tiền mua đất thì thế nào cũng có ngày có đất ! hi hi hi

Vụ kia thì phải tính kỹ lắm anh ơi. Sáng nay mặt mày ai cũng "tái mét" thấy chưa anh!!?!?! Thôi, em đi khấn vái đây !

Khổ thân làm người ! Biết vậy lúc trước xin làm con ........................ cừu hoặc con ............. dê cho nó sướng !

Tập Lái
9/11/10
47
1
6

Bây giờ nhà đầu tư quan tâm Long Hậu nhiều vì ở đây sẽ phát triển cảng biển lớn nhất của khu vực TPHCM, cảng Hiệp Phước, cùng với cảng container cũng dời ra khu Công Nghiệp Hiệp Phước 3, đối diện Long Hậu 1,2,3.

Các bác nào có quan tâm dự án đất nền mới ở khu vực này thì vô đây xem nhé www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?high=&m=1664450&mpage=60#2913457

Dự án KDC Thành Hiếu, chủ đầu tư Phương Trang. Chuẩn bị bán giai đoạn 2.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

Hôm nay vừa có chị bạn xuống và thông báo là đang làm chợ trong khu dân cư Long Hậu,đang bơm cát và hinh như đang rao bán kios.Bác Suviva và bác Keelon em check giùm thông tin giúp em với ! Với tình hình kinh tế lạm phát thế này mà đất dưới ấy vẫn sôi động các bác ạ!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/2/11
13
1
3

yeu xe hoi nói:
Hôm nay vừa có chị bạn xuống và thông báo là đang làm chợ trong khu dân cư Long Hậu,đang bơm cát và hinh như đang rao bán kios.Bác Suviva và bác Keelon em check giùm thông tin giúp em với !Em nghe bác với tình hình kinh tế lạm phát thế này mà đất dưới ấy vẫn sôi động các bác ạ!

Theo em thi lam phat thi dan nhu minh moi phai tim noi tru an khac chu...cu giu VND de ve sau thanh giay vun ah :mad:

Hạng B2
4/1/11
151
2
16

Theo em thì bác không nên đầu tư đất tái định cư vì:
1/ Pháp lý rủi ro_Uỷ quyền lằng nhằng lắm;
2/ Khu tái định cư thường xây tự do nên nhìn toàn  khu ko dẹp => mất giá, hix...
Khu này rất tiềm năng, do hạ tầng kết nối tốt,
chúc Bác đầu tư hiệu quả nhé

Tập Lái
9/11/10
47
1
6

Khu tái định cư pháp lý phức tạp lắm + mua rồi mà mấy thằng CĐT cắn xé thay đổi thì mình bẹp dí.
Với lại mua đất tái định cư phải chờ 2-3 năm mới sang lại được phải không bác?

Hạng C
19/10/07
589
6
18

Em có có tiền lẻ như Bác Keelon thì cũng làm vài nền khổ nỗi hok có tiền lẻ. Vụ chợ thì các Bác đừng kỳ vọng nhiều vì sẽ không làm hoành tráng đâu mà đầu tư theo giai đ̣oan chủ yếu đáp ứng nhu cầu có chỗ mua bán và đi chợ của công nhân và dân cư tại chỗ để khỏi phát sinh chợ tự phát giống các KCN khác. Khoảng 30/04 bác cứ xuống sẽ có nhiều thay đổi

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon

suviva nói:
Em có có tiền lẻ như Bác Keelon thì cũng làm vài nền khổ nỗi hok có tiền lẻ. Vụ chợ thì các Bác đừng kỳ vọng nhiều vì sẽ không làm hoành tráng đâu mà đầu tư theo giai đ̣oan chủ yếu đáp ứng nhu cầu có chỗ mua bán và đi chợ của công nhân và dân cư tại chỗ để khỏi phát sinh chợ tự phát giống các KCN khác. Khoảng 30/04 bác cứ xuống sẽ có nhiều thay đổi

Anh cứ lập hẳn cái thớt mang tên: "Cập nhật thay đổi tại Long Hậu" ! Bảo đảm nóng sốt thấy rõ ! Em cũng được hưỡng xái tí ạ ! hì hì hì

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113

Hôm qua e mới xuống khu này xem. DA Long Hậu 123 thì mua hết rùi, giờ mình phải sang tay thui. E đi sâu vào trong DA Thành Hiếu thì thấy còn hoang sơ quá chưa có gì hết mà CDT bảo sang năm giao nền thì hơi khó tin. Đang tiếp tục tìm hiểu

Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

E xin lỗi ko phải em ném đá gì bác ptnguyen111 ,em thấy dự án của Thành Hiếu giờ đầu tư thì tgian sinh lời là cực lâu ,cách đây tháng 9/2011 em xuống dưới đó ,thấy cũng pr rùm beng .... mà giờ vẫn còn y chang như vậy,ko tiến triển được gì cả,em thì em thấy ít có nhà đầu tư nào như cty cổ phần Long Hậu,rất bài bản ,đầu tư nhà trẻ ,siêu thị mini,nhà lưu trú công nhân rất bài bản,chuyên nghiệp ,và dĩ nhiên khi cơ sở hạ tầng như thế thì chắc chắn có dân đông và dân đông thì chắc chắn giá tăng.Em thì thấy khu dân cư Long Hậu thay đổi theo từng ngày luôn,hi vọng cuối năm kinh tế ổn hơn ,bất động sản lại sôi động lại.

Status
Không mở trả lời sau này.