Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.498
113
www.phindeli.com
Re:Xin các bác tư vấn nền đất tái định cư của dự án KCN Long Hậu

Cảm ơn bác Luyen

Em mới thăm lại LH chiều nay, CĐT công ty Long Hậu làm hạ tầng đẹp thật, theo em cốt nền cao hơn hẳn LH1,2,3 
. Tuy nhiên mới lác đác khoảng 3 căn nhà TĐC chỉ xây trệt + 1 căn đang xây 3 lầu nhưng chưa xây xong. Giá nền nhà phố đường 12m là 5,7tr (giá cty). Giá nền TĐC thì sales chào em rẻ nhất là 430tr nền 90m2.

LH1 thì không thấy có nền nhà phố chào bán, chỉ có nền to, vị trí xấu. Khu LH1 có khoảng 15 căn đã xây có người ở.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/5/07
128
57
38

tuando nói:
Cảm ơn bác Luyen

Em mới thăm lại LH chiều nay, CĐT công ty Long Hậu làm hạ tầng đẹp thật, theo em cốt nền cao hơn hẳn LH1,2,3 
. Tuy nhiên mới lác đác khoảng 3 căn nhà TĐC chỉ xây trệt + 1 căn đang xây 3 lầu nhưng chưa xây xong. Giá nền nhà phố đường 12m là 5,7tr (giá cty). Giá nền TĐC thì sales chào em rẻ nhất là 430tr nền 90m2.
E đã nói bác rồi ,chủ đầu tư Long Hậu nó làm tốt lắm ,chỉ san lấp mặt bằng đầu 2009 mà giờ đã giao nền và cơ sở hạ tầng hoàn thiện 100% rồi bác ah ,mà lại đẹp nữa ,chứ ko như mấy ông Long Hậu 1 2 3 ,của bọn Hồng Lĩnh củ chuốilàm từ 4 năm nay rồi mà chưa ra hồn cả.Còn khu dân cư Long Hậu vừa triển khai mà đã có người ở ngay là bác biết rồi đó.Hữu xạ tư nhiên hương mà bác,chưa kể chủ đầu tư Long Hậu còn xây dựng chợ ,nhà trẻ v.v.v.v.v nữa.CĐT Long hậu làm quá pro nên đất thuê ở KCN đã có người thuê hết rồi và đang có dự án KCN Long Hậu 2 ở phước lại đó bác.
Bác cho em hỏi cái nữa là nền tái định cư giá 430 tr là nền nào thế bác ,đường lớn ko bác,bạn em vừa mua trước tết lô 90m2 giá 450 tr ,đường 12 m đối diện công viên lô Aa 46 ,ko biết lô sale giới thiệu bác là lô nào ? chẳng lẽ bạn em mua giá hơi cao ?thanks bác nhiều

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.498
113
www.phindeli.com

@bác Luyen: em không nhớ sales chào lô mã nào vì đi mua giùm thằng em, lúc về nó giữ bản đồ, mai em hỏi nó rồi báo lại bác. Cũng chưa chắc bạn bác mua đắt đâu, vì em nhớ là lô này cũng trong đường cụt, đối diện CV, không khéo chủ nhà đã bán cho bạn bác rồi mà sales không biết tiếp tục chào bán cho em :D

Hạng B2
22/5/07
128
57
38

tuando nói:
@bác Luyen: em không nhớ sales chào lô mã nào vì đi mua giùm thằng em, lúc về nó giữ bản đồ, mai em hỏi nó rồi báo lại bác. Cũng chưa chắc bạn bác mua đắt đâu, vì em nhớ là lô này cũng trong đường cụt, đối diện CV, không khéo chủ nhà đã bán cho bạn bác rồi mà sales không biết tiếp tục chào bán cho em :D
Choài lô Aa46 này cũng đường cụt ,đối diện công viên ,nằm trên đường D3 ,có gì bác giúp em xem lại xem  sale chào lô nào giúp em với nhé bác,thanks bác nhiều.

Tập Lái
9/11/10
47
1
6

KDC Long Hậu hạ tầng đẹp, làm xong hết rồi, giờ thanh toán xong vô xây nhà là có sổ. Ai có nhu cầu mua để ở thì mua khu này đẹp, tránh mua nền tái định cư.

Có điều là không nằm trên mặt tiền đường Long Hậu.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.498
113
www.phindeli.com

Luyen nói:
tuando nói:
Choài lô Aa46 này cũng đường cụt ,đối diện công viên ,nằm trên đường D3 ,có gì bác giúp em xem lại xem  sale chào lô nào giúp em với nhé bác,thanks bác nhiều.
Em coi lại thì sales chào lô Cb19 đường D4 giá 430tr bác ạ.

Hạng B2
22/5/07
128
57
38

tuando nói:
Luyen nói:
tuando nói:
Em đang định làm 1 lô dưới đó ,em 2 tuần này cũng xuống đó suốt 2 tuần nay ,và kỳ vọng của em là cuối năm giá lên thì bán .Với kiến thức về BDS và am hiểu thị trường như bác .Mong bác cho em lời khuyên về dự án này .Chủ đầu tư thì quá ok rồi,hạ tầng cũng khỏi bàn,nhưng liệu với thị trường này cuối năm có khả quan lắm ko bác? Mong bác cho em lời khuyên nha bác

Hạng B2
16/12/09
481
4
18

Luyen nói:
tuando nói:
Luyen nói:
tuando nói:
Em đang định làm 1 lô dưới đó ,em 2 tuần này cũng xuống đó suốt 2 tuần nay ,và kỳ vọng của em là cuối năm giá lên thì bán .Với kiến thức về BDS và am hiểu thị trường như bác .Mong bác cho em lời khuyên về dự án này .Chủ đầu tư thì quá ok rồi,hạ tầng cũng khỏi bàn,nhưng liệu với thị trường này cuối năm có khả quan lắm ko bác? Mong bác cho em lời khuyên nha bác
Chào bác, bên em phân phối KDC Long Hậu do Cty Long Hậu là CĐT đây.  Dự án này hút hàng nhanh, mới ra được 1,2 tháng là đã bán hết rồi vì CSHT và uy tín của CĐT. Nhiều khách hàng của em cũng nhận định khu này tiềm năng phát triển rất cao, giá lại ổn. Theo thông tin em biết thì sắp tới cty em sẽ mở bán thêm dự án đất nền gần khu này, quy mô cũng khá lớn( thông tin ngoài lề ). Nên em nghĩ bác nếu chưa mua thì có thể chờ xem sao, còn hơn giờ bác mua TĐC thì lo lắng giấy tờ, LH 1,2,3 thì chậm tiến độ. Chậm mà chắc bác nhỉ :).
@tuando: bác tuando, bác chịu đất nền thì khi có thông tin em pm bác luôn nhé?Bác ok thì pm em nhé, một số bác cũng dặn em rồi nên em cũng mời bác luôn để có gì các bác tham khảo nhau sẽ dễ quyết định hơn. Biết đâu tạo ra cơn sốt nữa thì sao ( em đùa tí ^_^ )

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.498
113
www.phindeli.com

Bác nào có nền của CĐT LH muốn bán vui lòng báo giá cho em. Ưu tiên nền nhỏ 90m2, hàng công ty.

Bác nào định đầu tư lướt sóng khu này phải thật thận trọng. Bà con ôm LH 1-2-3 từ năm 2008 đến nay giá không tăng. Hàng LH5 của cty LH thì hiện nay chỉ có nền TĐC là giá tăng vì xuất phát điểm rất thấp (4 tr/m2), nhưng pháp lý lại bấp bênh.

Tổng thể em thấy khu vực LH phù hợp với người có thu nhập thấp mua để ở. Tuy nhu cầu là có thực nhưng nguồn hàng lại có vẻ ... nhiều vô tận, dự án mới được tung ra liên tục, do đó giá khó có thể lên quá cao.

@Kecodocvn: vâng, bác cho em xin thông tin luôn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/1/11
920
10
18

kecodocvn nói:
Luyen nói:
tuando nói:
Luyen nói:
tuando nói:
Chào bác, bên em phân phối KDC Long Hậu do Cty Long Hậu là CĐT đây.  Dự án này hút hàng nhanh, mới ra được 1,2 tháng là đã bán hết rồi vì CSHT và uy tín của CĐT. Nhiều khách hàng của em cũng nhận định khu này tiềm năng phát triển rất cao, giá lại ổn. Theo thông tin em biết thì sắp tới cty em sẽ mở bán thêm dự án đất nền gần khu này, quy mô cũng khá lớn( thông tin ngoài lề ). Nên em nghĩ bác nếu chưa mua thì có thể chờ xem sao, còn hơn giờ bác mua TĐC thì lo lắng giấy tờ, LH 1,2,3 thì chậm tiến độ. Chậm mà chắc bác nhỉ :).
@tuando: bác tuando, bác chịu đất nền thì khi có thông tin em pm bác luôn nhé?Bác ok thì pm em nhé, một số bác cũng dặn em rồi nên em cũng mời bác luôn để có gì các bác tham khảo nhau sẽ dễ quyết định hơn. Biết đâu tạo ra cơn sốt nữa thì sao ( em đùa tí ^_^ )
Có nền biệt thự không bác? Nếu cho em thông tin luôn nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.