Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
9/11/10
47
1
6
Re:Xin các bác tư vấn nền đất tái định cư của dự án KCN Long Hậu

Cảm ơn bác, em cũng nói rõ đầu tư vào khu này không lướt sóng được, vì tình hình thị trường đang trầm lắng. Thời gian đầu tư khoảng 3-5 năm thì dự án của Phương Trang có tốc độ sinh lợi cao hơn những dự án bên ngoài như  Long Hậu 1,2,3,4 vì một số lý do sau:

1. Về mặt pháp lý, các dự án khu vực này đều là dự án sổ đỏ, nên về mặt này đều OK. Chủ đầu tư Phương Trang thành công nhiều dự án ở Đà Nẵng như An Cư 2,3,5,11; Đà Nẵng Plaza; Trong TPHCM thì đang triển khai New Pearl. 
2. Các dự án khác chỉ lên giá khi thị trường chung tăng giá. Còn dự án Phương Trang do đầu tư từ đầu nên cơ hội tăng giá nhiều hơn. 
3. Giá hiện tại của dự án này rẻ 3.7tr/m2, tiến độ thanh toán chậm (1 năm). So với các dự án bên ngoài đã hoàn chỉnh hạ tầng (giá trên 5tr/m2 và thanh toán liền 95%). Ngoài ra khách hàng còn được chiết khấu. 
4. Do đừơng phía trước dự án (40m) chưa mở nên khi mở đường, chắc chắn sẽ có đột biến về giá. (Khoảng cách từ đường Long Hậu - lộ giới 60m - Đến dự án Thành Hiếu khoảng 700m)

Nếu các bác định mua để ở liền thì em khuyên không nên mua dự án này, còn mua để đầu tư lâu dài hoặc 3-5 năm nữa mới định ở thì có thể xem xét dự án này.

Các bác nào muốn mua nên đi xem đất sớm vì bên Phương Trang sắp bán GĐ2 rồi.

Các bác có thể tham khảo thêm ở đây: [link]http://www.otosaigon.com/forum/fb.ashx?m=2919670[/link]

Hạng C
10/5/06
749
397
83

Các bác có biết giá nền biệt thự Long Hậu 3, 300m2, giá khoảng bao nhiêu một m2 không a? Lâu quá rồi em không xuống nên không biết giá cả sao.

Tập Lái
19/2/11
13
1
3

Neu chinh xac la Long Hau cua chu dtu Long Hau thi dt la 280m2 va gia theo minh hoi moi day la khoang 6tr/m2...ma gio het roi nen se phai tra chenh lech nua

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

ptnguyen111 nói:
Cảm ơn bác, em cũng nói rõ đầu tư vào khu này không lướt sóng được, vì tình hình thị trường đang trầm lắng. Thời gian đầu tư khoảng 3-5 năm thì dự án của Phương Trang có tốc độ sinh lợi cao hơn những dự án bên ngoài như  Long Hậu 1,2,3,4 vì một số lý do sau:

1. Về mặt pháp lý, các dự án khu vực này đều là dự án sổ đỏ, nên về mặt này đều OK. Chủ đầu tư Phương Trang thành công nhiều dự án ở Đà Nẵng như An Cư 2,3,5,11; Đà Nẵng Plaza; Trong TPHCM thì đang triển khai New Pearl; Royal Garden

Nếu các bác định mua để ở liền thì em khuyên không nên mua dự án này, còn mua để đầu tư lâu dài hoặc 3-5 năm nữa mới định ở thì có thể xem xét dự án này.

Các bác nào muốn mua nên đi xem đất sớm vì bên Phương Trang sắp bán GĐ2 rồi.

Các bác có thể tham khảo thêm ở đây: http://www.otosaigon.com/forum/fb.ashx?m=2919670
Bác này tư vấn rất chân thành. Trong cái chân thành, có cái chân gỗ

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

nghe ham quá, nhưng mà e vốn nhát gan nên đứng ngoài ngó vô vậy :)

Hạng C
10/5/06
749
397
83

ductrung800 nói:
Neu chinh xac la Long Hau cua chu dtu Long Hau thi dt la 280m2 va gia theo minh hoi moi day la khoang 6tr/m2...ma gio het roi nen se phai tra chenh lech nua

huunhankt nói:
Các bác có biết giá nền biệt thự Long Hậu 3, 300m2, giá khoảng bao nhiêu một m2 không a? Lâu quá rồi em không xuống nên không biết giá cả sao.

Nền của em là Long Hậu 3,  chủ đầu tư là thằng Hồng Lĩnh chứ không phải Long Hậu.

Hạng B2
16/12/09
481
4
18

huunhankt nói:
ductrung800 nói:

huunhankt nói:

Nền của em là Long Hậu 3,  chủ đầu tư là thằng Hồng Lĩnh chứ không phải Long Hậu.

Theo giá thị trường thì em thấy đang rao bán từ 5tr - 5,9tr. Có điều chỉ thấy đang rao bán chứ hiếm thấy rao mua thằng này ^^!.

• Like
Reactions: MISSRUBY
Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

kecodocvn nói:
huunhankt nói:
ductrung800 nói:

huunhankt nói:

Theo giá thị trường thì em thấy đang rao bán từ 5tr - 5,9tr. Có điều chỉ thấy đang rao bán chứ hiếm thấy rao mua thằng này ^^!.
Long Hậu 1 2 3 giờ hạ tầng rất xấu, chẳng có tiện ích gì kèm theo cả ,chỉ có mấy lô đường 60 m dẫn vào khu công nghiệp thì có thanh khoản ,giá tấm 10tr/m2.Các bác cứ múc nền của Cty Long Hậu làm chủ đầu tư cho lành ,chứ bọn Hồng Lĩnh củ chuối lắm.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.502
113
www.phindeli.com

LH1 nghe đâu có sổ đỏ rồi phải không các bác? Giá nền nhà phố đường 10m khoảng bi nhiêu? Em đang kiếm cho đứa em dưới quê lên ở, tụi nó có ít tiền thôi. Theo các bác nên kiếm LH1 (Hồng Lĩnh) hay LH4 (cty Long Hậu)? LH4 thì đẹp hơn rồi đó, nhưng giá cả bên nào mềm hơn?

Hạng B2
22/5/07
128
57
38

tuando nói:
LH1 nghe đâu có sổ đỏ rồi phải không các bác? Giá nền nhà phố đường 10m khoảng bi nhiêu? Em đang kiếm cho đứa em dưới quê lên ở, tụi nó có ít tiền thôi. Theo các bác nên kiếm LH1 (Hồng Lĩnh) hay LH4 (cty Long Hậu)? LH4 thì đẹp hơn rồi đó, nhưng giá cả bên nào mềm hơn?
Dạ em xin mạn phép trả lời bác,tình hình thì đất nhà phố LH1 thì giờ chỉ tầm 5 tr đến 6 tr thôi bác ah,nhưng nếu bác xuống xem tận mắt thì em nghĩ bác ok ngay LH4 của chủ đầu tư Long Hâu ngay,vì giá của LH4 cũng chỉ từ 6tr thôi bác ah,mà cơ sở hạ tầng đẹp hơn nhiều,còn LH1 làm từ cả 3 năm nay mà vỉa hè cũng chưa có ,điện nước thì khu có khu ko ?!.
LH4 thì giờ bác thanh toán hết 95% là nhận nền xây dựng ngay,việc gì phải mua của Hồng Lĩnh.
Bác muốn có thể thông tin cứa hỏi bác suvia,làm ở Cty Long Hậu ,hoặc bác Keelon nha,hai bác ấy rảnh khu long hậu lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.