Hạng B2
24/9/14
122
203
43
40
Tìmh hình là e, có nghe nói nhưng chưa bao giờ gặp phải trường hợp quần chúng bức xúc, em xin ý kiến các bác nào đã có kinh nghiệm va chạm cho chút ý kiến. Tính em thì máu chó phập phù, trong xe lúc nào cũng có đồ chơi (từ nhẹ nhàng tẩm quất (gậy, roi điệ), cho đến nặng nề cắt tiết (đao kiếm) đều có đủ, nhưng chủ yếu là phòng thân tránh cướp), lỡ mà có ngày ko may đang đôi co với các bé cún vàng, rồi gặp phải quần chúng bức xúc liệu có nên vác đồ chơi ra "vui đùa" với các bạn ấy 1 tí ko ạ, vì rõ ràng lúc đó mà kêu cứu thì chó vàng chỉ đứng nhign, mà vác hàng ra bổ đầu các bạn qcbx trước mặt các anh áo vàng thì liệu có bị bọn nó quy vào tộii sử dụng hung khí ko ạ?bác nào có kinh nghiệm chiến với qcbx thì cho em xin chút ý kiến, chứ em là ko có trò năn nỉ hay kêu cứu khi bị đánh rồi đó, thân ái...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/6/15
5.555
29.185
113
Mong bác bớt bức xúc, dù là với quần chúng bức xúc.

Hạng C
28/2/15
689
622
93
47
Bác chỉ tập trung làm việc với xxx, phớt lờ qcbx. nếu bọn qcbx xông vào, bác nên rút lui nhẹ, vì có chơi hết bóp với chúng trước mặt xxx bác sẽ lỗ nặng vì chúng bên nhau, bác bị thiệt xxx ko can thiệp nhưng bọn kia thiệt xxx nó nhào vô can bác ra liền. Chờ xxx đi rồi chơi hết máu với chúng nó luôn nếu chúng nó còn khiêu khích. Tóm lại cố gắng giữ 1 cái đầu lạnh, 1 con tim nóng mà chiến đấu nhé. Chúc bác an toàn và vui vẻ.

Hạng C
28/2/15
689
622
93
47
bác thủ 1 cây gậy đánh golf, chắc là ko liệt vào type "hung khí" đâu :)
chơi hàng lạnh hàng nóng nguy hiểm lắm :D
Một ống type sắt phi 21 dài 40-50cm (để thay lốp xe) là đủ chơi rồi bác ợ !

• Like
Reactions: cuti3006
Hạng C
31/1/12
955
388
63
52
Bác chỉ tập trung làm việc với xxx, phớt lờ qcbx. nếu bọn qcbx xông vào, bác nên rút lui nhẹ, vì có chơi hết bóp với chúng trước mặt xxx bác sẽ lỗ nặng vì chúng bên nhau, bác bị thiệt xxx ko can thiệp nhưng bọn kia thiệt xxx nó nhào vô can bác ra liền. Chờ xxx đi rồi chơi hết máu với chúng nó luôn nếu chúng nó còn khiêu khích. Tóm lại cố gắng giữ 1 cái đầu lạnh, 1 con tim nóng mà chiến đấu nhé. Chúc bác an toàn và vui vẻ.
.... zậy đi Bác, nếu chiến thì trong xe phải 04 người cao to nó mới sợ, còn bác chỉ có một mình, đừng chiến, nguy hiểm lắm...

• Like
Reactions: chubelangthang1505
Hạng F
16/7/15
6.347
26.284
113
nếu võ công bác cỡ gần như Kiều Phong thì chơi được, nên chơi Giáng Long Thập Bát chưởng ngay từ đầu để dứt điểm cho nhanh...
em nghĩ là không nên dùng vũ khí hổ trợ (trừ khi vũ khí đó là Nhất Dương Chỉ, hoặc Lục Mạch Thần Kiếm), móc ra thì dễ bị tụi phèn hùa vô hốt xác;

p/s: hôm qua em về trên Mỹ Phước Tân Vạn, có 4 anh từ Lexus SUV nhảy xuống chơi 1 anh xe tải (~10 tấn) {em chỉ thấy đoạn đó, không biết đoạn đầu, 2 xe dừng giữa đường} em thấy a xe tải rất hay, xin lỗi rối rít và dùng Lang Ba Vi Bộ dông luôn, theo em... vậy là chắc cú và tốt đẹp cho cả 2 bên (1 bên nhập viện, 1 bên đi tù);

Hạng B2
26/6/15
431
323
63
57
Tìmh hình là e, có nghe nói nhưng chưa bao giờ gặp phải trường hợp quần chúng bức xúc, em xin ý kiến các bác nào đã có kinh nghiệm va chạm cho chút ý kiến. Tính em thì máu chó phập phù, trong xe lúc nào cũng có đồ chơi (từ nhẹ nhàng tẩm quất, cho đến nặng nề cắt tiết đều có đủ, nhưng chủ yếu là phòng thân tránh cướp), lỡ mà có ngày ko may đang đôi co với các bé cún vàng, rồi gặp phải quần chúng bức xúc liệu có nên vác đồ chơi ra "vui đùa" với các bạn ấy 1 tí ko ạ, vì rõ ràng lúc đó mà kêu cứu thì chó vàng chỉ đứng nhign, mà vác hàng ra bổ đầu các bạn qcbx trước mặt các anh áo vàng thì liệu có bị bọn nó quy vào tộii sử dụng hung khí ko ạ?bác nào có kinh nghiệm chiến với qcbx thì cho em xin chút ý kiến, chứ em là ko có trò năn nỉ hay kêu cứu khi bị đánh rồi đó, thân ái...
Bác này
Một ống type sắt phi 21 dài 40-50cm (để thay lốp xe) là đủ chơi rồi bác ợ !
Cái nà chơi hông sướng, chơi cái cây roi điện là đủ rồi, cho nó bất tỉnh nó năm im, rồi vác nó bỏ lên lề cho ngay ngắn, lát tỉnh dậy tự đi về, mình về trước

Hạng C
28/2/15
689
622
93
47
Cái nà chơi hông sướng, chơi cái cây roi điện là đủ rồi, cho nó bất tỉnh nó năm im, rồi vác nó bỏ lên lề cho ngay ngắn, lát tỉnh dậy tự đi về, mình về trước
Mấy cái kia có thể bị truy cứu tội tàng trữ vũ khí thô sơ hay quân dụng, dễ bị xxx úp sọt bác ạ ! Còn cây type tình lý đều có thể giải thích, tui để nâng đội thay bánh cho dễ thôi mà, bức xúc quá lấy ra múc luôn. Còn nếu bác chủ có nghề thì cần gì đồ chơi, dùng ngay đồ chơi nó tấn công mình mà quất nó, ngay cả nắm đấm của bác cũng là 1 vũ khí giết người cực kỳ nguy hiểm rồi ! tầm đai đen Thái cực Đạo hay võ cổ truyền là đủ dùng rồi !

• Like
Reactions: thuytram_dep