Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
@Cat: chỗ đó luôn bảo hành ít nhất 1 hoặc 3 tháng mà? Sao có chuyện phải bỏ tiền kiểu đó được?
@tinnt: lỗi HS mà tự hết vậy chắc kg phải chuyện lớn đâu, có lẽ do lỏng chỗ nào đó.

Mấy bác E46 dạo này bị tổ trác nhể? Em nghĩ do kg chịu.....đi off với anh em đó :3dmong:

Hạng C
10/4/13
750
605
93
49
TP HCM
Bác moon oi, Bộ đèn Depo là do em tự ship về rồi nhờ họ ráp vô thôi nên làm gì có chế độ bảo hành, nhưng giờ thì họ BH Ballast và bóng cho em bác ạ.

Tint đi mà ko thây rủ rê gì hết vậy?

• Like
Reactions: tinnt
Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Anh mèo rừng chắc vượt qua em về khoản nuôi E46 rồi ;)

@cubibmw: Có cái nắp bình nước làm mát nào dư ko, cho em "xin" đi, cái của em nó bị mẻ cái ron bên trong

Nắp bình nước phụ hình như em còn dư, để tí lục lại. Anh ở SG thì pm qua lấy, còn ở tỉnh or không có time thì pm cho em địa chỉ . em gửi tặng. Mốt gặp bao ly cafe là ok rồi.

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Anh mèo rừng chắc vượt qua em về khoản nuôi E46 rồi ;)

Em thì tuần rồi hứng đi PT, ra đó gặp bác bememju... Ra đó xui đủ thứ:

- 1: Đi từ đồi cát về SeaLinks bị dính bẫy xxx. Lane 80, xe trước mặt đi 50, lách vô lane trong được 200m thì bị tóm ngay lập tức, lỗi sai lane các bác ạ. Đường rộng thênh thang vậy mà qui định xe 4 bánh chạy lane ngoài :eek:

- 2: Lên xe chạy được 100m thì xe báo lỗi hộp số :( Gọi cho bác Sơn thì bảo rút chìa khoá ra 10s rồi đề lại cũng không hết, tháo cọc bình ra gắn lại cũng không hết. Em tưởng xong phim rồi chứ, may là còn cách chạy số M, cảm giác chạy M khác biệt hẳn :D Xe mạnh hơn so với đi D/S

- 3: Xe đang bị bệnh, không dám về tp bằng đường ven biển PT, dại dột đi QL1A, đường đang sửa toàn tập, xấu không thể tả. Về tới Trảng Bom còn bị dính trạm tp mới xây, bực cái là bỏ 20k mà chạy đường xấu, hỏi nó thì bảo là thu để có kinh phí làm đường tiếp :mad:

May cái là dừng chân tại Long Khánh thì lỗi hs tự nhiên biến mất. Hy vọng nó chỉ báo lỗi do lỏng giắc cắm, hay bộ đk sắp die.

Nhân đây xin cảm ơn bác autovn_911 đã nhiệt tình giúp đỡ.

@cubibmw: Có cái nắp bình nước làm mát nào dư ko, cho em "xin" đi, cái của em nó bị mẻ cái ron bên trong
1-Lần sau rút kinh nghiệm chạy bình tĩnh chút nếu ở đường lạ, kẻo bị gài. :). Cứ đá pha, xi nhan & còi vài cây số, nó nhức đầu quá nó cho mình qua (nếu nó không cho qua thì ít nhứt nó cũng dừng lại, xuống xe, mở cốp ... lúc đó mình dzọt lẹ, haha).
PS: Bức xúc quá nên 1h khuya thay vì nằm ôm bà cả thì nằm ôm cái ĐT hả ? :)

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Cảm ơn các bác nhiệt tình chia sẻ, nói thiệt là lúc đó nếu ko theo đề xuất của bác thợ....em cũng nghĩ là hết cách rùi, phần vì hẹn với vợ cả tối về đi ăn, phần vì hổng lẽ về nhà..mà không có đèn, phần thì...sắp xếp mãi mới có thời gian đi sửa xe, mà không sữa cuối tuần không đưa tụi nhỏ về quê được và cuối cùng...là do lúc trước khi ship nguyên bộ này về thì bác thợ này là người ráp cái bộ đèn này, nên giờ nếu không sửa ở đây thì cũng chưa biết chỗ làm nào khác+và nếu có thì chi phí thế nào..v.v.....ba la ba la...tùm lum nên em cắn răng quyết đó bác, với lại có thêm ý này nữa nên em quyết nó nhanh hơn tí : Mai mốt nếu lên đời thì gỡ bộ này ra, ráp bộ nguyên thủy là Halogen vô thôi, may em còn giữ nguyên bộ cũ...
Thấy bác sửa xe em sợ quá, chắc em bán...

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Nghèo thì đi MOR,giàu thì F30 đổ lên cho lành,ai biểu cứ E46 chi rồi giờ ngồi than khóc hehe...(may mà e đang đi E46,chứ bác nào lạ lạ vô quất câu này chắc bị ném đá hội đồng quá :))

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
"Cat_forest, post:
Đến đây, nêu bác nào tò mò thì tự đón luôn giá nhe....2 tuần nay, vợ 2 em nó quạp của em hơn 50 củ rùi đấy...
Vài dòng tâm sự cùng các hội viên E46...để cân nhăc

Gạt nước mắt cutloss E46 chuyển sang F10 đi anh,e thấy 520i cũng hợp với a đó :)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Do xui thôi, chứ em thấy E46 lành như cục đất. Trù nó hư để sửa mà đi hoài không thấy hư nè.

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan