Tập Lái
28/12/23
4
4
3
33
Các bác cho e hỏi với, sắp tới tính đưa cả nhà đi hướng Vũng Tàu, mà muốn xuống bãi nào cho đưa đồ ăn vào hoặc mua đồ hải sản xuống biển chơi rồi ăn uống luôn các kiểu cho thuận tiện nhỉ, ai biết chỉ e với, e lái mới chưa có kinh nghiệm đi nhiều.

Xin tư vấn đi cắm trại nhẹ trong ngày ở Vũng Tàu
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: thichmexe
Hạng C
16/4/16
754
952
98
Vũng Tàu
Xuống bãi Thủy Tiên, Long Cung a. Có cho thuê ghế, bàn, bếp...
Thủy Tiên thì có thể chọn đồ tươi sống tại chỗ xong nhờ người ta nướng cho luôn.
Long Cung thì tụi e tự mua đồ ăn, thuê đồ nấu nên cũng không để ý họ có làm cho k.
Bãi Dâu cũng có quán qua Gành Hào chút e quên mất tên, hồi trước cũng hay xuống đó, cho thuê đồ nướng, đá, tính theo đầu người. Giờ k biết còn không nhưng khoảng 10 năm trước đã 45k/người

Hạng D
26/3/15
1.350
20.200
113
Vũng Tàu các bãi cho ăn uống tự đo thì bãi biển lại ko sạch và đẹp. Bác đổi hướng sang Long Hải. Vào bãi tắm/nhà hàng Tam Ngư, trong này có chòi lá sát biển, nhà vệ sinh đầy đủ, bãi cát sạch, biển tương đối sạch để tắm. Bác đi bộ sang xéo xéo bên kia đường là chợ Phước Hải, mua hải sản, gia vị, chén ly nhựa mang sang bên này ăn uống. Giá thuê chòi/bàn/ghế tính theo đầu người, 100K/người thì phải, 2 năm rồi chưa xuống lại nên ko nhớ rõ lắm...

Lúc về thì có thể lái lên núi Minh Đạm tham quan và hóng mát, trên đó nhiều khỉ, cẩn thận đừng lại gần, chú ý kính, nón, điện thoại.

Hạng B2
7/4/09
349
3.457
93
Vũng Tàu thì hầu như không còn chỗ cho mang đồ ăn xuống bãi biển.Muốn vậy thì bên Long Hải sẽ còn.Trước mình có đi ở khu du lịch đèo nước ngọt,mang bếp mua hải sản vào tự nấu nướng.vô đó thuê chòi tính theo chòi,ghế

• Like
Reactions: QuangPhong
Hạng B2
4/3/21
188
119
43
39
Khuyên bác nên tìm chỗ KS bình dân nghỉ ngơi. sau đó nên ăn nhẹ ở các quán bình dân ở các đường Tú Xương, Cô Giang. Ăn tối thì xuống Gành Hào ( giá cao chất lượng tốt nhất) , bình dân thì các quán Ốc Tự nhiên rãi rác đường ra cáp treo, trẻ con nhiều thì nên ăn quá Âu -Tê Giác ở đường Lê Hồng Phong kế bên có quán cơm rau tập tàng tuỳ chọn. Ra Bãi Sau thì có thuê sẵn chòi , nghế ngồi chơi tắm luôn, đừng dại kiếm chỗ linh tinh rồi nước tắm rữa ko có phiền lại xã rác nhếch nhác.
Hải sản mua luộc sản thì tìm vựa ghẹ Hồng ( đường Hoàng Hoa Thám), hoặc vào chợ xóm lưới nhưng phải trả giá khéo.
Chả cá biển nhà làm thì có Chả Cá Mai ngay đường Xô Viết Nghệ Tĩnh ngon rẽ. Có tươi , có chiên sẵn ăn đường xa tiện.
Cạnh khu đường Bãi trước công viên rộng tha hồ cho trẻ chơi, cha mẹ uống cafe sách.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Mỗi người 1 sở thích nhỉ. Nhưng mong pác ăn uống đừng có vác loa kẹo kéo ra làm phiền thiên hạ nhé. Em thì cày cuốc quanh năm. Đi du lịch thì cứ thoải mái. Khách sạn nào xịn ta ở, quán nào ngon ta ăn.
Quanh năm suốt tháng tự nấu ở nhà ko chán hay sao mà đi du lịch còn mang đồ đi tự nấu nữa hả trời

Hạng F
28/8/19
6.697
11.384
113
Palm Beach, Florida, US
Mình tính lại thời gian thì lần cuối ở VT đâu 2002-2003 gì đó, đi làm cho 1 cty TNHH thầu về dầu khí, tên nó là Phương Nam, có chị GĐ tên Ngọc.
Hơn 20 năm chưa từng đặt chân trở lại, mặc dù về VN rất nhiều lần.
Có lẽ, một là ko có kèo, hai là Mình sống ở đây cũng sát biển nên VT cũng ko có gì hấp dẫn.

Hạng D
29/3/17
1.405
11.369
113
Mỗi người 1 sở thích nhỉ. Nhưng mong pác ăn uống đừng có vác loa kẹo kéo ra làm phiền thiên hạ nhé. Em thì cày cuốc quanh năm. Đi du lịch thì cứ thoải mái. Khách sạn nào xịn ta ở, quán nào ngon ta ăn.
Quanh năm suốt tháng tự nấu ở nhà ko chán hay sao mà đi du lịch còn mang đồ đi tự nấu nữa hả trời
làm nhớ lại thời bao cấp…tối nấu xôi gà….bánh mì chả lụa…..sáng mang theo ra vt ăn

Tập Lái
28/12/23
4
4
3
33
He he cám ơn bác góp ý, tại em trước giờ cũng đi kiểu khách sạn ăn uống nhà hàng mà, chỉ tự dưng gần gần đây nhớ cái cảm giác hồi xưa đi tắm biển trên làm vài cái bếp nướng luộc, cứ lên làm hớp bia với con mực rồi lại lao ùm xuống biển, bơi chút đói lại lên húp con tôm, cảm giác vui mà lâu rồi chưa đc, nên hoài niệm á

• Like
Reactions: Icon and gachcaocap