Hạng D
24/2/20
4.540
7.503
113
37
Em hay ở bình châu để cứ mở cửa ra là 2 đứa nhỏ phóng xuống hồ nước nóng :)

Hạng B2
20/11/20
122
126
43
Bác sợ kẹt xe hay sao mà đi QL 56, em toàn chạy QL 51 vào sáng thứ 7 đi Hồ Tràm thấy chạy cũng bình thường đâu có kẹt gì đâu ạ! Có CN về lúc 2h em bị kẹt mất lần nên bây giờ check out là nhà em chạy ra VT ăn, chơi, cafe tới chiều tối mới về, chạy vi vu luôn ạ. Hồ Tràm thì được cái không khí trong lành, tắm biển ổn hơn VT thôi chứ buồn quá, buổi tối xác định là ngủ sớm. Em thấy Holiday Inn, Melia, Dhawa ổn trong tầm giá, ăn sáng ổn, biển tắm được. Nhìn chung mấy cái quản lý bởi thương hiệu nước ngoài thì ổn hơn mấy thương hiệu nội địa về khoản ăn sáng, kiểu đồ ăn chất lượng hơn, món nào ra món đó. Mà Hồ Tràm và Vũng Tàu cuối tuần ngáo giá quá, chắc gần nên mọi người lựa chọn đi cuối tuần nhiều.

• Love
Reactions: Viên Bảo
Hạng B2
22/8/19
348
4.058
93
Tháng 1 mình định làm một tour lên Đà Lạt xong đi QL28 về Phan Thiết. Đang phân vân không biết nên ở Mũi Né, ghé Hồ Tràm hay về Phước Hải :D

Hạng D
15/9/08
2.044
2.218
123
Holiday Inn mà ở nhe anh em.....vì mới nên rất rất ok...xài chung các tiện ích bên ngoài với Grand Strip luôn...phải nói là all ok...đáng đồng tiền bát gạo ....Nhìn cái hồ bơi và bãi biển xong là đủ tiền...

Hạng B2
20/7/20
285
1.252
93
46
Bác sợ kẹt xe hay sao mà đi QL 56, em toàn chạy QL 51 vào sáng thứ 7 đi Hồ Tràm thấy chạy cũng bình thường đâu có kẹt gì đâu ạ! Có CN về lúc 2h em bị kẹt mất lần nên bây giờ check out là nhà em chạy ra VT ăn, chơi, cafe tới chiều tối mới về, chạy vi vu luôn ạ. Hồ Tràm thì được cái không khí trong lành, tắm biển ổn hơn VT thôi chứ buồn quá, buổi tối xác định là ngủ sớm. Em thấy Holiday Inn, Melia, Dhawa ổn trong tầm giá, ăn sáng ổn, biển tắm được. Nhìn chung mấy cái quản lý bởi thương hiệu nước ngoài thì ổn hơn mấy thương hiệu nội địa về khoản ăn sáng, kiểu đồ ăn chất lượng hơn, món nào ra món đó. Mà Hồ Tràm và Vũng Tàu cuối tuần ngáo giá quá, chắc gần nên mọi người lựa chọn đi cuối tuần nhiều.
Tuần tới nhà em cũng plan phi xuống Hồ Tràm. Nếu đi trưa thứ 6 thì QL51 vẫn ok hả bác? Thanks

• Like
Reactions: Icon
Hạng B2
20/7/20
285
1.252
93
46
Các lối ra trên cao tốc giờ thông hết rồi mà bác!
Đi đường biển cũng đẹp phết đấy,
Ra Hồ Tràm mục đích nghỉ dưỡng thôi chứ chỗ chơi khá ít, thấy có mỗi cái cầu cạn gì đó mà chẳng có vẹo gì ở đó.
Đặc biệt dắt ghệ nhí ra đó ăn - chệch xong về là hợp lý nhất. hahaaaaa
Ăn uống đêm thì ra mấy quán hải sản chỗ phố đi bộ, cũng rẻ đông vui. Còn sáng thì ăn tại resort rồi.
Ngoài đó có Melia, Grand, Holyday Inn, Dhawa, thì cá nhân e thấy Melia ăn đc nhất, mấy cái kia mới sau này nên ko bằng. còn cái mới mở Ixora thì e chưa đi nên ko biết.
Đường biển là đường nào vậy bác! Thanks :)

Hạng D
15/9/08
2.044
2.218
123
Thời gian này mà rảnh đi chơi thì No. 1...giá cả Hotel ...quá rẻ ....ăn uống hợp lý...đúng là thượng đế luôn...
Cái Holiday Inn , Grand đi ngày thường giá còn 50-60% vs cuối tuần ...phê lòi....
Đà Lạt , Nha Trang . Phan Thiết......4 sao xẹt giá deal tốt dưới 1 chai/1 đêm...khách rất vắng ...dịch vụ mình đc hưởng hết chứ lúc đông thì chen nhau....

Hạng C
25/10/20
805
954
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Các lối ra trên cao tốc giờ thông hết rồi mà bác!
Đi đường biển cũng đẹp phết đấy,
Ra Hồ Tràm mục đích nghỉ dưỡng thôi chứ chỗ chơi khá ít, thấy có mỗi cái cầu cạn gì đó mà chẳng có vẹo gì ở đó.
Đặc biệt dắt ghệ nhí ra đó ăn - chệch xong về là hợp lý nhất. hahaaaaa
Ăn uống đêm thì ra mấy quán hải sản chỗ phố đi bộ, cũng rẻ đông vui. Còn sáng thì ăn tại resort rồi.
Ngoài đó có Melia, Grand, Holyday Inn, Dhawa, thì cá nhân e thấy Melia ăn đc nhất, mấy cái kia mới sau này nên ko bằng. còn cái mới mở Ixora thì e chưa đi nên ko biết.
Đọc cmt của bác e thấy háo hức quá =]]

• Like
Reactions: lamborghini78
Hạng B2
18/10/11
210
198
43
"Nhất trời mưa, nhì buổi trưa". Resort gì mà bắt checkin 14-15h, qua giờ vàng rồi, chả tâm lý gì cả :p
nhưng nên đến sớm, 12h nếu tới mà có phòng trống họ cũng cho checkin sớm. lên ngủ trưa ngay