Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Đã book Holiday inn.trên agoda đang giảm giá. Cám ơn Bác .
Ae tham khảo 2 trang Booking và Agoda ...giá cả tôt nhất trong đám online đó..Sướng cái là đc chọn trả tiền sau ..cancel trước 24hrs ko mất phí.....thậm chí ở VN thì ko cần show cho nó Credit Card luôn ( vài trường hợp giá nó cho tốt và cận quá thì nó mới yêu cầu đưa Credit Card để charge tiền luôn). Các cty Ivivu, Chudu 24 giá cũng đc mà gắt cái là thanh toán ngay và luôn.....cái này thì ko cạnh tranh vs các thằng kia...

P/s : Giá nó thay đổi từng ngày nên ae canh mà múc thì có giá tốt...thậm chí có lúc mình book trước có 1 ngày thì giá còn rẻ hơn book từ xa luôn...

Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
haha mấy phút nhân với cơ số hiệp thì cũng đáng mà kkkk
với lại đi hít thở khí trời, cafe ăn sáng, thư giản .... em thích nhất chỗ này.
Rồi lúc lái về có bủn rủn tay chân không bác :) . Oải nhất khoảng lái về thôi, chứ thay đổi không khí là ngon quá.kkk

• Like
Reactions: lamborghini78
Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
Tuần tới nhà em cũng plan phi xuống Hồ Tràm. Nếu đi trưa thứ 6 thì QL51 vẫn ok hả bác? Thanks
Trưa thứ 6 bác cứ phi CT - QL51 ầm ầm xong tới Mỹ Xuân - Ngãi Giao thì chui vào đó đi nếu muốn thông thả nhìn ngắm cảnh đẹp. Tuần trước mình cũng phi thứ 6 xuống Fleur de lys Long Hải, do trong năm đi Bình Châu với Lan Rừng 2 lần rồi, đường đi ok, phòng ốc đẹp, đặc biệt chổ này nó ko xây nhiều, mà khoảng trống cây xanh nhiều nên rất ok.

• Like
Reactions: cohvn
Hạng B2
18/10/11
210
198
43
Rồi lúc lái về có bủn rủn tay chân không bác :) . Oải nhất khoảng lái về thôi, chứ thay đổi không khí là ngon quá.kkk
kẹt xe là oải thôi bác, mấy cái kia chuyện nhỏ haha

Hạng B2
20/7/20
285
1.236
93
46
Trưa thứ 6 bác cứ phi CT - QL51 ầm ầm xong tới Mỹ Xuân - Ngãi Giao thì chui vào đó đi nếu muốn thông thả nhìn ngắm cảnh đẹp. Tuần trước mình cũng phi thứ 6 xuống Fleur de lys Long Hải, do trong năm đi Bình Châu với Lan Rừng 2 lần rồi, đường đi ok, phòng ốc đẹp, đặc biệt chổ này nó ko xây nhiều, mà khoảng trống cây xanh nhiều nên rất ok.
Cảm ơn bác! Kỳ này Nhà em chốt Melia! :)
Để lần tới mình trải nghiệm Fleur De Lys xem sao!
Mà thấy nhiều bác đề xuất rẽ hướng Mỹ Xuân - Ngãi Giao chứ không chạy hết QL51 là do đường này cảnh đẹp và ít kẹt xe hay sao nhỉ?

Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
Cảm ơn bác! Kỳ này Nhà em chốt Melia! :)
Để lần tới mình trải nghiệm Fleur De Lys xem sao!
Mà thấy nhiều bác đề xuất rẽ hướng Mỹ Xuân - Ngãi Giao chứ không chạy hết QL51 là do đường này cảnh đẹp và ít kẹt xe hay sao nhỉ?
Đường trống hơn bác, cảnh cũng đẹp, chạy nhàn hơn đở đèn xanh đỏ...

Hạng B2
20/7/20
285
1.236
93
46
Đường trống hơn bác, cảnh cũng đẹp, chạy nhàn hơn đở đèn xanh đỏ...
Đã trải nghiệm cuối tuần rồi cung đường Mỹ Xuân - Ngãi Giao - Bình Giã - Đá bạc - Suối Rao!
Đúng là đường trống, cảnh đồng quê đẹp thiệt. Nhiều khúc dân họ trồng hoa kèn vàng rất đẹp, hoặc có đoạn cỏ lau mọc 2 bên, rồi ruộng lúa chín vàng, vài đoạn rừng cao su thẳng tắp, ...
Có điều nhiều đoạn đường nhỏ quá, lúc đi ít xe, nhưng chiều CN chạy về gặp mấy chú xe tải chạy ngược chiều, tránh muốn thấy mợ luôn! :)

Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
Kết thúc kỳ nghỉ Hồ Tràm. Cung đường cao tốc - quốc lộ 56 đi Hồ Tràm vắng xe,thư giãn đúng nghĩa. Camera quan sát nhiều. Ở Holiday Inn , ăn trưa quán Hai Lộc 2 ngon rẻ. Tối ăn tại Khói BBQ trong khuôn viên khách sạn giá cứng nhưng rất ngon và chu đáo. Tham quan đồi cừu suối nghệ,suối nước nóng Bình Châu, đường xuyên rừng Phước Bửu rất đẹp. Có công viên nước nhỏ xíu cho thiếu nhi Tropical. Cầu ngắm hoàng hôn buổi chiều gió rất mạnh.Có trạm dừng chân bò sữa Châu Đức sạch sẽ. Cám ơn các Bác đã tư vấn nhé

Attachments

• Like
  • Love
Reactions: lazzy_vn and cohvn