Hạng D
24/2/20
4.504
7.449
113
37
cx8 bác chạy bản nào . trong tầm giá thì bác hài lòng hay thất vọng nhiều hơn ạ
Em chạy pre 1 cầu được 2,5 năm rồi, em đã chạy san 2021 full dầu và sorento thì em ko thể chịu nổi cái volang cứ ảo thế nào ý.Con xe quá ổn ( ko phải vì em mua cx8 rồi em khen) chả hư vặt gì sau 2,5 năm người ta cứ bảo nội thất Mazda nhanh xuống chứ em thấy cứ chăm chút xe tốt thì chả vấn đề gì, vì rõ ràng cx8 pre toàn da nappa (ghế,tapli cửa, bệ tỳ tay) nó yêu cầu bảo dưỡng khắt khe hơn da thường hay nhựa.Xe mới về em bỏ mỗi 2 túi cafe bột vào cabin chả có mùi gì.

• Love
Reactions: KiD.Z
Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Em chạy pre 1 cầu được 2,5 năm rồi, em đã chạy san 2021 full dầu và sorento thì em ko thể chịu nổi cái volang cứ ảo thế nào ý.Con xe quá ổn ( ko phải vì em mua cx8 rồi em khen) chả hư vặt gì sau 2,5 năm người ta cứ bảo nội thất Mazda nhanh xuống chứ em thấy cứ chăm chút xe tốt thì chả vấn đề gì, vì rõ ràng cx8 pre toàn da nappa (ghế,tapli cửa, bệ tỳ tay) nó yêu cầu bảo dưỡng khắt khe hơn da thường hay nhựa.Xe mới về em bỏ mỗi 2 túi cafe bột vào cabin chả có mùi gì.
Cho mình hỏi thêm là tình trạng ngồi hàng ghế 3 sao bác ơi, nóng không nhỉ? - mình hỏi thật nhé

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
22/3/22
313
284
63
2 túi cafe bác để chỗ nào nhỉ , ngay chỗ trước volang hay sao bác ? e về e làm chiếc xe ở nhà cho đỡ mùi trong khi đợi rước em mới . e thì khuyên cụ nhà làm chiếc cx8 là ổn nhất chứ 2T mua 7 chỗ nó bị hơi lỡ chút nhỉ bác . xe đức thì toàn phải ngoài 3 :confused:

Hạng D
24/8/07
1.662
2.719
113
2 túi cafe bác để chỗ nào nhỉ , ngay chỗ trước volang hay sao bác ? e về e làm chiếc xe ở nhà cho đỡ mùi trong khi đợi rước em mới . e thì khuyên cụ nhà làm chiếc cx8 là ổn nhất chứ 2T mua 7 chỗ nó bị hơi lỡ chút nhỉ bác . xe đức thì toàn phải ngoài 3 :confused:
bác gửi xe làm dịch vụ vệ sinh nội thất đi, hình như ngta có chạy máy xông nano bạc để khử khuẩn và mùi, nhiều nửa thì vệ sinh dàn lạnh cho ngon lành....xong rồi bác để thử xác trà ở dưới gầm ghế, xác trà cũng khử mùi hay, không thì mua than hoạt tính ....

• Love
Hạng B2
22/3/22
313
284
63
bác gửi xe làm dịch vụ vệ sinh nội thất đi, hình như ngta có chạy máy xông nano bạc để khử khuẩn và mùi, nhiều nửa thì vệ sinh dàn lạnh cho ngon lành....xong rồi bác để thử xác trà ở dưới gầm ghế, xác trà cũng khử mùi hay, không thì mua than hoạt tính ....
cám ơn bác , để rảnh em đem đi thử coi cải thiện ra sao

Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Như tiêu đề gia đình em kì này cũng hơi đông và hay di chuyển đi chơi nên em mạn phép tạo Topic xin cái bác đi trước tư vấn cho em 1 chiếc xe 7 chỗ hợp lý nhất tránh bị lầm.

- GD em hiện tại đang chạy Sedan cụ thể là chiếc mazda 6 2016 cũng muốn lên đời do xe k thỏa đủ điều kiện số ghế với lại 1 phần đổi xe vì nội thất xe có mùi mặc dù đi đến nay đã được 6 năm , mỗi lúc đi ngoài tài ra thì người lớn ai cũng say xe và mệt em thì mũi điếc nên chắc k bị gì :confused: .

Chiếc Maz 6 hiện tại đi vẫn rất ổn ngoài thân vỏ hơi mỏng tiếng ồn hơi nhiều , mong các bác tư vấn cho em 1 chiếc k bị ồn như miếc maz 6 này ạ , chỉ yêu cầu là rộng rãi một chút tính năng an toàn đủ dùng và nếu nội thất đẹp dễ chịu thì càng tốt ạ . Cám ơn các bác :)

View attachment 2677436
Bác chủ nên nói rõ là "Xe 7 chỗ ... cho gia đình... trừ xe Hàn".
Chúc bác sớm tìm được xe ưng ý, vì các cụ khó đổi ý lắm ạ. Các cụ nhà tôi thì từ khi đổi sang Sedona thì mấy năm nay xe gì khác cũng không thích đi ;)

• Love
Hạng C
16/2/16
613
776
93
em thì vẫn thích mazda ở khoản trẻ trung , option nhiều trong tầm giá . có bị cái cụ nhà chê xe bị mùi k biết do em xui hay không bốc ngay chiếc bị nội thất k ổn hic
Em cũng đang đi Mazda 6, có mấy lần em cũng bị vk nói có mùi khi để nước hoa ô tô bất chấp các loại. Sau đó em bỏ ra, dùng lọc khí ozone để khử mùi và chịu khó mua lá dứa thay thì ổn.

• Like
Reactions: KiD.Z and tenxo