Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
h có cao tốc đi Vĩnh Hy tính 3 ngày 2 đêm là chán chê rồi bác.
Với lịch 5 ngày 4 đêm thì thong thả làm chuyến tới Phú Yên - Quy Nhơn hợp lý hơn.
Ngoài đó nhiều đảo, nhiều nơi cảnh đẹp hơn.
Chuẩn nè, thời gian thong thả làm chuyến Phú Yên đi bạn, cảnh với đảo bao đẹp..Giờ có cao tốc đi thoải mái..lại còn chưa thu phí...

Hạng B2
6/2/20
103
65
28
48
Em cũng đi Ninh Chữ ngày 23.6 này nè bác. Em đi 3 ngày 2 đêm, và đã book ở Hoàn Mỹ Resort. Nếu bác đi cùng thời gian này thì vui.
Em cũng đã tự thiết kế tour gia đình.
View attachment 2952494
Ngày 1 ghé Tanyoli trải nghiệm 1 đêm tham quan khu núi dinh
Ngày 2 vô vĩnh hy kết hợp tham quan dọc tuyến chiều về hoàn mỹ hoặc sài gòn ninh chữ
Ngày 3 tham quan ninh chữ: langt sen và nghỉ.ngơi
Ngày 4 về lại sg
Mình dự tính vậy

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Ninh Chữ ở resort Hoàn Mỹ thì phòng ốc ok nhưng bãi biển dơ lắm bác, không tắm được, chỉ tắm được hồ bơi.
Ăn tối cơm gà Chú Ngộ (chỗ này sạch sẽ, lịch sự, giá cả cũng ok) mình ăn thấy ngon
Đúng như các bác kia nói, 5 ngày 4 đêm ngoài Phan Rang, Ninh Chữ, Vĩnh Hy chẳng có gì chơi

Thời gian nhiều như nay đi Phú Quốc thích hơn, tùy bác thôi

Hạng F
12/10/16
7.538
6.401
113
e ko có time nhưng tour 2N2Đ của gia đình e phi từ SG ra tới Quy Nhơn, đêm thứ 6 đi sáng tới Quy Nhơn ăn chơi 1 ngày 1 đêm rồi sáng hôm sau về lại SG lấy năng lượng để t2 đi làm :D
Các bác đi 5 ngày thì e nghĩ phi tới luôn chứ tới NC thì hơi hẹp :rolleyes:

Hạng C
24/11/18
505
449
63
HCM
5 ngày 4 đêm dài quá bác, nếu phải nghỉ lâu vậy thì mút chỉ Cam Ranh luôn, lúc này Cam Ranh còn đẹp do ít người, Vĩnh Hy - Bình Hưng - Bình Lập bác len len vào nhánh nhỏ có mấy KS sát biển cũng ok lắm (đợt mình ko ngủ lại đây vì ko biết), biển rất trong. Riêng Phan Rang mình thấy buồn, biển cũng ko đẹp lắm, bữa ở SG-NC luôn, ko hợp gu cho lắm, nếu được thì về Phan Thiết nhiều cái chơi hơn, ko thì ở Cam Ranh - Vĩnh Hy - BH BL lâu hơn rồi về thẳng nhà

Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Gia đình tôi cũng mới đi Phan Rang về, dịp 30/4 vừa rồi. Có vài điểm chia sẻ cùng bác chủ:
+ Đường cao tốc đi rất nhanh và thoải mái đầu óc so với QL1A, từ SG ra tới PT chỉ tầm 2 tiếng. Sau đó đi tiếp đường ven biển ra Vĩnh Hảo bao đẹp, bao trống, bao tốc độ. Ở Hòn Cò resort 2 đêm, nói chung là hài lòng.
Vĩnh Hy có hải sản ngon và tương đối rẻ. Nếu đi GĐ có thuê thuyền riêng để tham quan. Đi sớm để tránh nắng. Có thể ghé thăm đường Quân Sự (dân địa phương gọi đường ven biển Ninh Thuận) vào sáng sớm hoặc lúc mặt trời lặn để ngắm cảnh và chụp ảnh rất đẹp.

• Love
Reactions: Viên Bảo
Hạng B2
6/2/20
103
65
28
48
Ninh Chữ ở resort Hoàn Mỹ thì phòng ốc ok nhưng bãi biển dơ lắm bác, không tắm được, chỉ tắm được hồ bơi.
Ăn tối cơm gà Chú Ngộ (chỗ này sạch sẽ, lịch sự, giá cả cũng ok) mình ăn thấy ngon
Đúng như các bác kia nói, 5 ngày 4 đêm ngoài Phan Rang, Ninh Chữ, Vĩnh Hy chẳng có gì chơi

Thời gian nhiều như nay đi Phú Quốc thích hơn, tùy bác thôi
Cám ơn Bác nhé

• Like
Reactions: Bibi12