Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
22/3/08
31
2
8
Re:Xin ý kiến về giá cả của Riverside Residence - PMH

Tầm 4 tỷ dư sức mua căn Happy Valley 100 m2 view sông - sân golf cực đẹp.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/10/12
25
2
3

[/quote]
hi bác Thành,
vừa kiểm tra từ công ty PMH thì không còn căn 78 m2 view sông rồi. nếu bác thích, bác thử ghé các agent gần RR hỏi xem có ai bán không? để dễ tư vấn cho bác, bác cho em biết thêm thông tin để em đưa cho bác vài lựa chọn. yêu cầu của bác là ntn, dtich, bao nhiêu phòng, có nhất thiết view sông không?muốn ở ngây hay chưa gấp?có yêu cầu hướng không...?
[/quote]
@ bác Siuse:
Em hiện tại đang có nhà chung cư rồi, nhưng đang muốn chuyển về khu PMH or SGPearl, có khuôn viên và nhiều tiện ích.
E muon 1 căn từ 90-130m (2 or 3 phòng ngủ), e sn 81, mạng mộc, hợp hướng Bắc or Nam. Em thấy 2 khu RR và RP đẹp quá nhưng có vẻ mắc tiền, nhưng nói thật e chỉ thích 2 khu này :-D. E chỉ có khoảng 4-4.5 tỏi. Bác check xem RR và RP còn những căn nào và giá khoảng bn thi PM em để em cân nhắc xem có nên vay thêm tiền mua ko?
(P/s: e chưa PM đc bác vì em chưa có đủ 30 bài viết và 30 điểm thưởng. Kaka).

Cảm ơn bác trước

Hạng B2
30/10/12
354
389
63
31

hi Thành,
bên khu RP còn 2 căn nhưng một căn view sông khoảng 7 tỉ, còn view hồ bán Nguyệt cũng cở 6,8 tỉ rồi. RR thì cũng tầm đó tiền cho các căn view sông, còn căn view biệt thự thì 98 m2 nhưng lại không hợp hướng với Thành (hướng nhà Tây Bắc). Thành tham khảo thêm dự án Happy Valley thử xem. tầm tiên 4-4,5 tỉ là có căn view sông, sân golf, vị trí thì cũng khá hay và tiện ít đầy đủ như hồ bơi, công viên nọi khu, phòng gym, nhà chơi cho trẻ đặc biệt có tặng chổ đậu xe oto. HValley so với RR chỉ thiếu mỗi hai sân tenis nhưng bù lại HValley lại có hai hồ bơi.

Tập Lái
2/10/12
25
2
3

siuse nói:
hi Thành,
bên khu RP còn 2 căn nhưng một căn view sông khoảng 7 tỉ, còn view hồ bán Nguyệt cũng cở 6,8 tỉ rồi. RR thì cũng tầm đó tiền cho các căn view sông, còn căn view biệt thự thì 98 m2 nhưng lại không hợp hướng với Thành (hướng nhà Tây Bắc). Thành tham khảo thêm dự án Happy Valley thử xem. tầm tiên 4-4,5 tỉ là có căn view sông, sân golf, vị trí thì cũng khá hay và tiện ít đầy đủ như hồ bơi, công viên nọi khu, phòng gym, nhà chơi cho trẻ đặc biệt có tặng chổ đậu xe oto. HValley so với RR chỉ thiếu mỗi hai sân tenis nhưng bù lại HValley lại có hai hồ bơi.

@ Bác Siuse:
Cảm ơn bác, e sẽ cân nhắc thêm về Happy Vally (hnay đi qua thấy nó mới đang làm móng).

Căn 98m o RR là ở block nào hả bác? mấy phòng ngủ? CĐT bán giá bn?

Hnay e qua RR thăm, thấy nó chia ra khu A, B, C, D, E. Khu E có hàng rào riêng, bao lấy bể bơi, Khu A có hàng rao riêng bao lấy 2 sân tennis, Khu B,C, D thì ko thấy có. Cho e hỏi: Bể bơi và 2 sân tennis là tiện ích chung cho cả 5 block ah? Nếu vậy thì cũng hơi bất tiện nhỉ. Ông nào ở khu A muốn đi bơi lại phải chạy sang khu E. :-D

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39

...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/10/12
354
389
63
31

56P7081 nói:
siuse nói:
hi Thành,

@ Bác Siuse:
Cảm ơn bác, e sẽ cân nhắc thêm về Happy Vally (hnay đi qua thấy nó mới đang làm móng).

Hnay e qua RR thăm, thấy nó chia ra khu A, B, C, D, E. Khu E có hàng rào riêng, bao lấy bể bơi, Khu A có hàng rao riêng bao lấy 2 sân tennis, Khu B,C, D thì ko thấy có. Cho e hỏi: Bể bơi và 2 sân tennis là tiện ích chung cho cả 5 block ah? Nếu vậy thì cũng hơi bất tiện nhỉ. Ông nào ở khu A muốn đi bơi lại phải chạy sang khu E. :-D
hi Thành,
căn 98 m2 ở block A, có bố trí 3 phòng ngủ (nhưng mình thấy đa số khách hàng làm 2 phòng ngủ, 2 toilet, bếp, loggia, sân phơi. giá từ CĐT là: bốn tỷ chín trăm hai mươi tám triệu... Đồng (không biết đưa giá ra đây có bị phạm luật không nữa)?
bể bơi và sân tennis dùng cho cả các khu A,B,C,D và E. bên cạnh bể bơi cũng có phòng tập gym cho cả khu. nếu mua từ CĐT thì Thành được thanh toán đến tháng 7 năm 2014.
chúc cả nhà OSERS đầu tuần làm việc vui vẻ và hiệu quả!

Hạng B2
27/4/07
439
1.341
123

56P7081 nói:
siuse nói:
hi Thành,

@ Bác Siuse:

Tham khảo thêm Panorama đi bác, cũ hơn RR và RP nhưng khuôn viên chung rộng rãi vô đối, gần sông, yên tĩnh mát mẻ mà vẫn đầy đủ tiện ích xung quanh, bên RR thì xa hơn và thấy buồn hơn nhiều.

Hạng B2
26/8/12
378
389
63
52

[/quote]
Em cũng quan tâm đến vấn đề này, vì em đang nghiên cứu đến Mỹ Phú 3 hoặc Chateau.
[/quote]
Bác beken nghiên cứu 2 dự án này cho 2 người khác nhau hay sao ạ? Nếu nghiên cứu cho bác thì sau nhu cầu của bác lại chênh lệch nhau quá vậy ah?

Hạng B2
26/8/12
378
389
63
52

56P7081 nói:
siuse nói:
diện tích dưới 100 m2 view sông có block E: căn 84 m2, rất ít,thị trường chuyển nhượng hình như cũng hiếm. còn block B và D thì có căn 78 m2 - 2 phòng ngủ.
CĐT không còn căn 84m2, mà chỉ còn căn 78 m2. bác có thể kiếm thị trường chuyển nhượng. rổ rá thị trường chuyển nhượng bác có thể tham khảo các Agent gần đó. riêng em chỉ bán mới cho CĐT tức cty PMH. bác có thể mua lại hoặc mua CĐT.
mua lại thị trường chuyển nhượng nếu căn có sổ hồng thì chuyển trực tiếp luôn, còn chưa thì UQ công chứng, khách hàng làm sổ xong chuyển tên lại cho bác. mua từ CĐT thì giá có sổ đỏ nên thủ tục đơn giản hơn. nhưng em chắc với bác mua từ PMH sẽ cao hơn chuyển nhượng. vì sao thì em sẽ giải thích thêm.
@ bác Siuse:

Căn 78m view sông ở RR, giá của CĐT hiện tại bn hả bác?

Nếu có thể bác gửi cho em giá của 1 số căn còn lại của CĐT ở cả 2 khu Riverside va Riverpark (PMH) vao email giup e nhé. Để em tham khảo và cân nhắc. E đang băn khoăn giữa PMH và SG Pearl.

Cảm ơn bác trước.

Thành / 0912 294 000
Email:
Em nghĩ bác nên cân nhắc vị trí. Nếu bác còn trẻ và làm việc ở trung tâm thì mỗi ngày bác đi làm 5-10p vẫn sướng hơn 30-40p bác ạ. Em nghĩ chung cư thì giữa PMH và SGPearl cũng không khác mấy, bác đầu tư cho nội thất của bác thì bác thấy ngon hơn liền. Nếu bác thong thả hơn thì môi trường sống PMH vẫn là số 1.

Hạng B2
30/10/12
354
389
63
31

cái đẹp nhất là cái phù hợp với mình nhất. nhà cửa không chỉ đẹp mà còn xét rất nhiều yếu tốt vì nó không phải chỉ mua để ngắm mà hằgng ngày ta đi ra đi vào, tác độgn tới bản thân mình, gia đình, con cái, sự nghiệp từng ngày. nên em nghĩ mua một ngôi nhà phải hết sức kỹ lưỡng và cẩn thận.

Status
Không mở trả lời sau này.