Hạng F
3/10/15
10.618
13.065
113
Không uổng công truyền bá phim Hàn vào VN hơn chục năm trước. Và đây là thành quả.
Đúng là người Hàn thấy nó toàn đi Hyundai, Kia với Genesis.
Còn người Nhật gần như không thấy đi chiếc xe Hàn nào.
Thôi thì Việt cứ lấy xe nào giá tốt chút là được rồi.

Hạng D
24/2/20
4.910
8.364
113
37
rồi đây xe TQ xe đập xe Hàn bởi đánh đúng tâm lý tiền ít mà thích màu mè bề ngoài và sang chảnh của dân Việt . nhưng dân ngoài kia sẽ thích màu mè sặc sở hơn dân trong này.
Nhưng dù sao tui cũng ủng hộ mua xe Hàn, xe Nhật, hơn mua xe TQ .
Anh phân biệt vùng miền nha, em thấy mấy anh giang hồ mõm ở ngoài thích chạy xe Tàu rồi gắn chữ porsche lên lắm:)

Hạng D
8/2/17
1.174
1.807
113
36
rồi đây xe TQ xe đập xe Hàn bởi đánh đúng tâm lý tiền ít mà thích màu mè bề ngoài và sang chảnh của dân Việt . nhưng dân ngoài kia sẽ thích màu mè sặc sở hơn dân trong này.
Nhưng dù sao tui cũng ủng hộ mua xe Hàn, xe Nhật, hơn mua xe TQ .
Chừng nào xe TQ bán được Mỹ, Châu Âu như Nhật, Hàn thì tính nhé bác. Nhiều bác mua xe TQ về rồi khen như xe sang, nếu ngon vậy thì tụi phương Tây đã dùng lâu rồi.

• Like
Reactions: tarmpung
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Xe Hàn trước giá rẻ, option nhiều nên thu hút được mấy thánh thích "tiền ít mà lông nhiều"
Xe Nhật nay option và công nghệ an toàn ngập mặt rồi. Giá cả cũng k chênh với xe Hàn bao nhiêu.
Mình thấy xe Hàn giờ chỉ có máy dầu là tạo nên sự khác biệt.
Xe Hàn bán được 1 phần cũng nhờ VN có rất nhiều người thích làm ngược và tỏ ra "thông thái, khôn hơn người"
mình nghĩ mình hay tới cỡ nào mà nói người khác tỏ ra "thông thái, khôn hờn người vậy bạn".
ăn nói thua thằng trẻ con xóm tui
Người khác tôn trọng sự lựa chọn của mình thì mình cũng nên vậy. thức thời đi bạn

Hạng D
6/2/15
1.911
3.847
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Gì mà yếu tố thương hiệu ko còn quá nặng. Chẳng qua coi thường khách hàng, ngáo giá thì người ta ko mua thôi. Đem về mấy con xe tốt 1 tí dân lại mua ầm ầm: Corolla Cross, Raize, Veloz…giờ ông Toy vác nốt Rav4, Yaris Cross về coi, doanh số chả bằng Hyundai & KIA cộng lại luôn
Đem Rav4 với option thơm thơm tí thì crv, out, tuc các kiểu bán sao dc

Hạng D
26/11/15
1.395
999
113
31
nói thì hay lắm nhưng thực tế nó là khác, Hảo bàn phím

Hạng B2
5/7/18
434
394
63
Thế giớ phẳng rồi, người tiêu dùng bây giờ có nhiều tiêu chí để lựa chọn xe phù hợp nhất cho mình, có thể là vì: giá, kiểu dáng, option, thương hiệu, nước sản xuất... Nên mua xe gì thì người ta đã tìm hiểu kỹ rồi. Việc so sánh sở thích và nhu cầu của mỗi người là khá khập khiễng. Trước đây cứ ô tô là phải Toy nhưng giờ tất cả các loại xe cũng chỉ là "Toy"...:)

• Like
Reactions: Osin and Ga.An.Thoc