Hạng C
22/8/05
587
0
0
RE: xử trí ra sao khi bị túm cổ áo

thủ cái gậy trong xe, có gì bất trắc thì mang ra[8D] chứ đã để nó tương một cú vào mặt rồi thì khó mà bình tĩnh

Hạng B2
28/6/06
182
0
0
ha long
www.nhacdj.com

cho em ké cửa với.nếu la em,em ngồi nguyên trên xe,hít 1 hơi né xuồng cổ họng mồm chu lên lấy hết sức nhổ mạnh chất bã trong cổ họng trong tích tắc tay dật cần số chân ga quất mạnh zọt luôn.còn muốn đuổi nhau với em,em dí cho bẹp mũi xe thì thôi.cùng lắm đi sơn với lắp bộ hậu khác là cùng:Dem xin nỗi các bác...đôi lúc em hơi khùng nếu thằng nào có gan định ăn em

Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân

Tình huống đặt ra là bác đã bị túm cổ áo rồi. Đâu còn ngồi trên xe được đâu bác![8D]

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Ái chà hơi khó nhé,
Trường hợp em mà bị thằng nào túm cổ và tay nó chưa kịp chạm vào người em thì nó có lẽ đã nằm dài rồi..
Xui cho thằng nào giở trò côn đồ với em:D

Tập Lái
19/9/07
48
0
0
54
Saigon

Bước 1: Lấy roi điện ra, cầm sẵn trên tay.
Bước 2: Mở cửa, xuông xe xin lỗi nhẹ nhàng.
Bước 3.1: Nếu 2 bên ổn thỏa thì giảng hòa.
Bước 3.2: Nếu nó có thói côn đồ thì rút roi ra tạch tạch (nhưng không gí vào người nó, chỉ hù thôi là mặt nó xanh nh7 ... đít nhái. gí vào nó lăn đùng ra thì phải giải trình roi ở đâu ra đó...)

Hạng B2
9/3/07
186
1
18

Vụ này em bị rồi.

Qua "trải nghiệm" thực tế thì em khẳng định nếu bác bị túm cổ áo là "hên", gặp phải tay nóng tính thôi, thích lên gân uy hiếp người khác, khả năng là bác có thể hóa giải bằng cách tỏ ra bình tĩnh, im lặng nghe nói chửi mắng (trong lúc đang túm cổ áo bác), không phản xạ gì, khi nó nói xong bác cứ xin lỗi mấy câu, đảm bảo hắn sẽ không còn lý do để lên gân tiếp và sớm muộn cũng phải buông tay ra; sau khi qua giai đoạn "kích động mạnh" nếu câu chuyện vẫn chưa được giải quyết xong bằng câu xin lỗi của bác, thì đôi bên cũng đã bình tĩnh hơn để tìm cách khác phân giải.

Chúc bác cũng giải quyết thành công giống em (chỉ mất chừng 4 phút, em xin lỗi 2 lần, rồi chia tay; tuy nhiên may cho em là bên kia chưa bị thiệt hại gì, "tội" của em bị bên kia "cáo buộc" là đã "tạt đầu" - nhưng chưa va chạm).

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Trích đoạn: NguoiTlem

Trích đoạn: Phan bi

Phải thật bình tỉnh , nhìn thẳng vào mắt nó , nói : Nhân tiện xin cởi cho hàng nút .Nếu nó không hạ hỏa thì bồi thêm một câu .Chưa đánh lộn mà bác mất bình tỉnh thế không tốt đâu .
Còn chưa chi nắm cổ áo và thoi liền thì ,thì ...tẩu vi thượng , ra xa địch thủ để tìm diệu kế .

còn không tẩu được thì cứ đứng cho nó đấm rồi lẩm nhẩm AQ AQ AQ, à không: đau tay không con, đau tay không con :D

Chết cười bác

Sợ lúc đó bác lẩm nhẩm theo kiểu "au ay hong on""au ay hong on"?

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon

Trích đoạn: top4

Bước 3.2: Nếu nó có thói côn đồ thì rút roi ra tạch tạch (nhưng không gí vào người nó, chỉ hù thôi là mặt nó xanh nh7 ... đít nhái. gí vào nó lăn đùng ra thì phải giải trình roi ở đâu ra đó...)

Em chỉ sợ thằng ấy chựng lại vài giây rồi hắn lùi lại mở yên xe móc "hàng" ra. Lúc này chắc ... cái đít nhái nó chuyển sang mặt bác nhỉ.

Gặp trường hợp như thế, em sẽ nhỏ nhẹ :"Đây, cổ áo em đây, anh nắm đi ạ!!!"

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: vũ kiều

khi lái xe chẳng may gây ra lỗi trên đường, các bác muốn dừng xe lại để để xin lỗi họ, vừa mới mở cửa bước xuống mà bị túm cổ áo ăn vài quả đấm thì các bác sẽ xử trí ra sao?:([8|][:-]
Bác đừng xin lỗi, cứ thế mà đi.
Mở cửa ra là chuốc vạ đấy bác.