Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
RE: xử trí ra sao khi bị túm cổ áo

Trích đoạn: quecui
Gặp trường hợp như thế, em sẽ nhỏ nhẹ :"Đây, cổ áo em đây, anh nắm đi ạ!!!"

nó nắm rồi mà bác, phải nói là: "Dạ, Anh nắm thêm tay kia vào không nhỡ tuột" :D

Tập Lái
28/5/05
21
0
0

Trích đoạn: bexitrum

Nó mà đấm em 1 phát thì 30" sau nó nằm bất tỉnh trên đường rùi lấy gì mà đấu võ mồm........ Hehe......

Nó không đấm mà kéo cổ áo bạn sát vào người. Đứng bên ngoài nhìn tưởng như nó đang nói nhỏ gì đó vào tai bạn, nhưng tay kia nó xỉa lê vào bụng bạn. Mọi chuyện diễn ra trong 10s thôi. Để xem đến lúc bạn thấy máu mình chảy ra, thì nó còn đứng đấy không.
Mình gây lỗi, nhận một vài cái đấm mà giải quyết êm xuôi, bảo toàn tính mạng về với vợ con thì mình chịu đấm ăn xôi thôi. Chứ mình gây lỗi, gặp lúc bên kia đang nóng, mình cũng nóng theo thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra. Một sự nhịn chín sự lành, thời buổi này có thể mất mạng vì những lý do lãng xẹt. Không đáng chút nào [8|]

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

TỐT NHẤT là đền tiền.
bao nhiêu anh? đây .... thế nhé.
Thế thui các bác ợ.
Lãm dứ rắc rối lém.
E nhớ năm 2005, tết ta, sáng mùng 3, đi trên đường thái hà, không để í, phang ngay vào 1 bác ( bgiờ k nhớ là xe gì, nhưng mà 5 chỗ) do bác í phanh gấp.
Xước mất 2 cm ssơn ( do xe bác í làm lại rùi, sơn lởm).
Bác í đòi 400, em không nói nhiều, khẳng định luôn:
1. Mùng 3 không có công an.
2. Sơn xe quá lớm, bong 1 tí chưa chưa bẹp j cả.
3. đòi 4 trăm nhưng làm chỉ hết 50 K.

Thôi đây, 3trăm, bác cầm giúp.
Hihi, Bác í cầm nhanh lém ợ (chắc tưởng gặp gà).

Xong rui, Em bực Bác í quá, đi oto mà như xe mượn ý, chỉ quan tâm thịt được của E nhoêu tiền???

Hạng B2
13/2/08
133
1
0

Bác này thế mà còn phải hỏi. bác có thấy Các Minh Phương Bình dương chưa, chạy ra mở cốp sau lấy ngay hai cái kiếm múa vài vòng, đảm bảo khoảng 5 phút sẽ có 113 đến hỗ trợ.

Tập Lái
1/4/08
34
0
0

Trích đoạn: Long Vehicle

Nếu nó đã cho mình ăn được vài quả đấm rồi thì em nghĩ cách xử lý tốt nhất là nằm ra đường thôi.

Hé hé, bác Long nói chí phủi, chỉ sợ lúc ấy nó đấm mình quýnh quá lại tẩn lại nó chứ không nghĩ đến chiêu nằm đường của bác thôi.

Dù sao cũng trông mặt mà bắt hình dong bác nhẩy, quân nó vừa to khỏe vừa đông thì ta nằm, còn thì tùy mà hành động thôi. Nhưng nói chung là không nên nấn ná ở lại lâu bác ạ, xxx đến thì mất thời gian lắm, tìm đường giải quyết êm xuôi rồi hô biến thôi.

Tập Lái
1/4/08
34
0
0

Trích đoạn: hanpcc

Đối phương túm cổ áo là tình huống thường gặp khi chưa muốn đánh và mang tính hăm dọa là chính, bác cũng chưa chắc bị đánh nếu như không có phản kháng kiểu vũ lực, thường xảy ra xô sát bác chưa chắc thoát được cả người lẫn xe ngay, vì vậy hành vi và cử chỉ của bác nên theo hưóng lấy sự ủng hộ từ các người chung quanh, hiệu ứng đám đông ở ta rất nhanh, và sẽ bảo vệ bác, thậm chí họ sẽ can thiệp hoặc gọi công an giúp, còn sự việc đáng thế nào thì sẽ phải thế thôi tuỳ theo lỗi của bác mà...
Tuy nhiên cần dùng võ thuật cần thoát thân khi đối phương mạnh hơn bác đang túm chặt cổ áo như sau: Bác dạng chân xuống thế trung bình tấn, tay trái trống sườn, tay phải chuyển qua dướí gối tạo đà và vung tròn lên song song với ngực và mặt đưa qua đầu để gạt tay đối phương ra đúng vào đoạn bắp tay của bác, chắc chắn bác có thể thoát trong 1/4 giây thui.
Nếu đối phuơng ngang sức bác muốn tấn công thì thực hiện thoát bằng tay trái ngược lại, sau khi gạt tay đối phương sang trái xong có thể dùng tay phải tấn công thẳng mặt đối phương
Chúc bác thành công:)

Hu hu, bác Phòng cháy chữa ... ơi, em làm theo bác dặn mà tay em mới vung được đến vai thì đã nghe cái bụp, tay nó đã dính vào mặt mình trước rùi.[:eek:]

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Trích đoạn: maiphung

Trích đoạn: Long Vehicle

Nếu nó đã cho mình ăn được vài quả đấm rồi thì em nghĩ cách xử lý tốt nhất là nằm ra đường thôi.
Một câu nhịn chín câu lành, nhịn xong là nằm ra đường thôi.

Lỡ xui nó chưa hả giận, lúc bác nằm xuống nó lấy chân dậm vào cái cần (gia tăng dân) số của bác thì thiệt hại gấp trăm lần :D

Ngộ ghê mổi lần mà có bài nào hổi về cách sử trí tình huốn mà có đấm đá là thấy bài đó có rất nhiều trang .Các bác rất hăn say và nhiệt tình cho ý kiến nhưng mà đa phần thấy các bác cứ nói người ta giang hồ kiếm chuyện với mình mà lại thấy cách sử trí của các bác còn rê rợn và manh động còn hơn là bọn gây chuyện và phim Hồng Kông . Bác thì đấm đá bác thì dùng rôi điện bác thì dùng hàng (mã tấu) dùng bình xịt ....
Sao không thấy được bao nhiêu ý kiến là cố rắng hòa giải nhỉ .

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Binh pháp có câu "Tiên hạ thủ vi cường" , nó vừa nắm cổ áo mình là mình chơi nó trước [8D].
Có điều các chiêu của các bác ở trên phải dày công luyện tập mới được.Theo em các bác chơi võ rừng thế này hay hơn :Khi nó nắm cổ áo mình thì mình xô người mình vào nó , tay trái bóp vào bộ tư lệnh của nó.Dùng tay phải chọc thẳng vào chấn thủy của nó hoặc xỉa vào mắt nó.
Còn nếu các bác chưa ra khỏi xe thì chỉ việc về số 1 , đánh lái hướng xe về nó mà nhả côn từ từ ủi thằng vào nó.
Em zọt

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Em thì thấy nó xuống xe là khóa cửa tìm cách biến, làm sao mà để nó tới gần cho khổ. Em thì còi cọc đánh nhau là toi chắc cho nên mấy lần hơi quẹt tí thì em cứ cười và phất tay xin lỗi, đa phần là đi ngay không ai chấp cả.