Luật Giao Thông XXX phạt đúng hay sai

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
Ngay trước cổng của Toyota Đông SG trên đầu đường Lê Duẫn đối diện toà nhà Petro Tower, trên đường có 1 lõm cắt, các xe 4B hay đậu ở đó, em thấy các chú XXX kiếm chác ở đó liên tục, hết chú này đến chú kia rảo quanh, có xe là sà vào ngay, nhưng đứng từ Thảo cầm viên nhìn theo xuôi chiều thì cái biển cấm đặt sau chổ đó, hỏi các bác cac chú XXX phạt đúng hay sai.

Còn đây là các chú nhờ xe ôm tháo mất biển số của anh Tây đi chiếc Civic, sau đó anh Tây này đi ra chỉ cái biển cấm nằm sau chổ đậu nhưng các chú khg biết tiếng Anh nên cứ đưa tay ra dấu gạch chéo, rồi đòi phạt chú Tây, em thấy chú Tây đưa Bác ra mà khg có biên lai thì các chú trả lại biển số kêu xe ôm lắp trả lại, chú Tây thấy em nhìn chú lắc đầu nhún vai. Các bác thấy buồn khg

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
em thấy theo như hình ảnh bác chụp được thì các chú xxx phạt không phải vì biền cấm đỗ (2 gạch chéo) mà là phạt do vi phạm dừng đỗ xe trên lề đường, không đúng nơi quy định. Đây là suy nghĩ của riêng em, các bác thấy đúng sai thì bổ sung thêm để anh em OS biết và rút thêm kinh nghiệm khi di trên đường

Hạng D
3/9/08
4.594
46.999
113
Tây cũng không tha, đó là cái buồn, phải buôn câu: thượng bất chính hạ tất loạn.
Khu vực này còn thiếu cái biển đỗ xe giống của ngân hàng là xong. Hy vọng Toyota ĐSG xin được cái biển P cho bà con được nhờ.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.914
113
Thứ nhất, nếu là đậu dưới lòng đường thì phải đậu theo xuôi chiều xe lưu thông, mà hình chụp là đậu vuông góc đường, em nghĩ XXX có lý.
Thứ hai, biển hai gạch chéo là hiệu lực từ chỗ cắm trở đi, nhưng chỉ là cấm dừng- cấm đậu ở lòng đường, nếu bác nào đậu trên lê đường-vỉa hè cũng sai.
Thứ ba, cho dù không có biển cấm đậu nhưng cũng phải đậu cách giao lộ hình như một khoảng cách nhất định, các bác kiểm tra lại xem có đúng không?
Cuối cùng nếu chỗ đó là khách của Toyota SG thì To phải xin cắm cái biển chữ P và kẻ vạch đàng hoàng.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
lienthanhquyet nói:
Thứ nhất, nếu là đậu dưới lòng đường thì phải đậu theo xuôi chiều xe lưu thông, mà hình chụp là đậu vuông góc đường, em nghĩ XXX có lý.
Thứ hai, biển hai gạch chéo là hiệu lực từ chỗ cắm trở đi, nhưng chỉ là cấm dừng- cấm đậu ở lòng đường, nếu bác nào đậu trên lê đường-vỉa hè cũng sai.
Thứ ba, cho dù không có biển cấm đậu nhưng cũng phải đậu cách giao lộ hình như một khoảng cách nhất định, các bác kiểm tra lại xem có đúng không?
Cuối cùng nếu chỗ đó là khách của Toyota SG thì To phải xin cắm cái biển chữ P và kẻ vạch đàng hoàng.

cái chỗ này em nghĩ là chỗ để đậu cho khách Toy nhưng mà ko có gì chứng minh chỗ đậu của toy cả. giá như CA linh động thì đã ko có chuyện fạt vạch vãnh này rồi.