Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
- Nguyên đơn: Vạch sơn kẻ mờ.

- Bị đơn: Có vạch sơn.

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
pqm7777 nói:
Cám ơn bác thichmexe đã trích dẫn
, chỗ này như đã nói ở trên "được phép quay đầu xe" bác ah
OK bác, nhưng cũng phải cẩn thận bác à. Nếu giở Luật như thế ra mà chơi thì còn tuỳ thuộc XXX nữa. Nếu gặp xxx không cần phân biệt tình lý, hay chính xác hơn là vô cùng chuối thì chúng ta toi chắc liền. Mặt khác, mỗi nơi xxx áp dụng cứng nhắc hay thông hiểu cái đoạn “chỉ được quay đầu xe lại là hên xui. Thiệt là mệt Luật của VN mình.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Corrolla nói:
@pqm7777: nhờ vụ của bác mà trưa nay đọan đường An Dương Vương bên hông CV Phú Lâm đang được sơn lại rồi đó.:D
Em ở đường 1B rất gần chổ bác.Hôm nay mới online, tiếc quá. Hôm nào alô bác uống café nha!

Chắc có nhầm lẫn rồi bác Corrola ơi, trưa nay 7777 ghé về nhà cũ, thấy vạch sơn vẫn nguyên tình trạng cũ mà (suýt nữa hiểu nhầm cho cán bộ chiến sĩ đội CSGT Phú Lâm rồi đó nghen).

Last edited by a moderator:
TDC confirmed
Hạng B2
29/4/09
336
3
18
49
HCM
Có lần mình bị phạt ở Củ chi vừa qua cầu An hạ quay đầu cáng vạch nên rút kinh nghiệm, cảnh báo các Bác ở khu An Lạc là chổ quay đầu trước Trường Hải trên kinh dương vương cũng vậy, nhiều Bác quay đầu bị phạt rồi đấy.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
xxx thổi phạt lỗi quay đầu xe cán vạch ngay CV Phú Lâm

Quay đầu như thế này thì không có vạch cũng bị phạt , cụ thế là đi ngược chiều.
Đúng ra phải chạy thêm vài mét, qua khỏi tim lối rẽ, cạnh tấm biển báo mới quẹo.

Công An ở Ngả Tư Hùng Vương Lý Thường Kiệt (DH Y Duoc, BV Hung Vương) chuyên bắt lỗi này.

Hạng D
21/7/07
1.206
9.464
113
pqm7777 nói:
Corrolla nói:
@pqm7777: nhờ vụ của bác mà trưa nay đọan đường An Dương Vương bên hông CV Phú Lâm đang được sơn lại rồi đó.:D
Em ở đường 1B rất gần chổ bác.Hôm nay mới online, tiếc quá. Hôm nào alô bác uống café nha!

Chắc có nhầm lẫn rồi bác Corrola ơi, trưa nay 7777 ghé về nhà cũ, thấy vạch sơn vẫn nguyên tình trạng cũ mà (suýt nữa hiểu nhầm cho cán bộ chiến sĩ đội CSGT Phú Lâm rồi đó nghen).

Ý em là nó sơn xong bên đường An Dương Vương rồi sẽ sơn tiếp đường Kinh Dương Vương liền kề (chổ bác bị vịn). Cả khu vực này vạch sơn bị mờ hết rùi.Híc híc ... hay là để làm trap tiếp hoặc để tiết kiệm NSNN vài chục ký sơn.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
@truong195: bác trích dẫn giúp thông tin/ quy định nào về việc nếu không có vạch dành cho người đi bộ, quay đầu như vậy là vi phạm.
Lưu ý: chỗ mọi người quay đầu xe không phải là ngã ba hay ngã tư.

@toycamap: do không để ý là quyết định xử phạt chỉ cho phép khiếu nại trong vòng 10 ngày, khi nộp đơn lên Phòng CSGT Đường bộ CA Tp.HCM thì hết hiệu lực khiếu nại rồi. 29/09/2010 lên nhận lại GPLX thì đội CSGT Phú Lâm yêu cầu làm cam kết đồng ý không khiếu nại nữa họ mới đồng ý trả lại GPLX (?!?)

Thượng sỹ Nguyễn Trung Thành chịu hình thức kỷ luật của thủ trưởng đội Phú Lâm là về trực bãi giữ xe đơn vị & tước thi đua năm 2010.
xxx thổi phạt lỗi quay đầu xe cán vạch ngay CV Phú Lâm

P/S: Trong quá trình đi đến đội CSGT Phú Lâm thấy các đồng chí phạt tốc độ đại lộ Đông Tây rất nhiều, bác nào cũng 1,7tr. Bên cạnh đó là quyết định vi phạm Luật GTĐB bắt nguội bằng camera trên tuyến Hồng Bàng đến Thuận Kiều Plaza. Ngoài ra rất nhiều bác tài bị phạt lỗi cán vạch, chuyển lane không xi nhan... các bác lưu ý khu vực này nhé.

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
48
mịa nó khiếu nại là quên của mình sao nó kếu làm cam kết không khiếu nại nữa.
Qua vụ này tối thấy sức mạnh của công dân có mà anh em mình chưa phát huy, mai mốt thằng nào bố láo thì anh em cứ khiêu nại cho nó chừa cái tật phách láo

Hạng B2
5/9/09
224
1
18
@pqm7777 bác cho e hỏi. thong tin nay "Thượng sỹ Nguyễn Trung Thành chịu hình thức kỷ luật của thủ trưởng đội Phú Lâm là về trực bãi giữ xe đơn vị & tước thi đua năm 2010" thiệt ko?
sao bác bik thế?