Hạng D
21/7/07
1.206
9.464
113
@pqm7777: nhờ vụ của bác mà trưa nay đọan đường An Dương Vương bên hông CV Phú Lâm đang được sơn lại rồi đó.:D
Em ở đường 1B rất gần chổ bác.Hôm nay mới online, tiếc quá. Hôm nào alô bác uống café nha!

Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây
Corrolla nói:
@pqm7777: nhờ vụ của bác mà trưa nay đọan đường An Dương Vương bên hông CV Phú Lâm đang được sơn lại rồi đó.:D
Em ở đường 1B rất gần chổ bác.Hôm nay mới online, tiếc quá. Hôm nào alô bác uống café nha!

Wow, 7777 mà bị giam bằng chừng 10 lần tình hình vạch đường biển báo sẽ được cải thiện nhiều :D.

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Corrolla nói:

Không biết các bác ấy có sợ bác 7777 chụp hình lại làm bằng chứng sơn mờ nên bỏ tiền túi ra mua sơn rồi sơn lại vạch chỗ đó luôn hok ta?

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Corrolla nói:

Thôi chết, hôm qua bận chuyển nhà nên lu bu quên mang máy ra chụp lại vạch sơn bị mờ (theo phương ngang) để bổ túc hồ sơ khiếu nại gửi phòng CSGT Đường bộ CA Tp. HCM :(

Biết ngay mấy chú đội Phú Lâm chơi bẩn mà, ra quyết định xử phạt rồi mới đi chụp lại vạch kẻ đường, chụp xong nhắm không ổn biết mình sẽ tiếp tục khiếu nại lên CA Tp thì cho sơn luôn.

Giờ sao ta?!

Hạng D
7/8/10
1.523
30
48
Hix bien báo , bien cam ,.. khong dat tieu chuan luu hanh giao thong thi ai phat ai nhi ??? :)

Hạng D
24/8/09
1.768
905
113
Vậy Bác càng có lý do đề kiện và % đạt kết quả tăng lên vì họ đã thấy sai nên đã sơn lại . coi như là đã xoá hiện trường. nếu CA TP không giải quyết thoả đáng cho Bác, Bác có quyền kiện ra toà hành chính cho bọn xxx đi hầu toà cho nó tởn. hy vọng 99% Bác sẽ được huỷ QD phạt. có điều kiện bên toà hành chính phải đóng xiền nếu thua kiện thì mất luôn nếu thắng thì họ trả lại. Bác lưu ý trình tự thời gian : bắt -> phạt -> kiện -> sơn -> kiện tiếp. cho rành mạch vì đã có XXX dẩn Bác ra hiện trường để xem lúc chưa sơn nên càng cũng cố thêm là họ sửa sai bằng cách cho sơn lại. nghĩa là không phải mình sai .

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
QUỐC HỘI Luật số: 23/2008/QH12
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
[h5]LUẬT[/h5] GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ
Căn cứ Hiến pháp nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam năm 1992 đã được sửa đổi, bổ sung một số điều theo Nghị quyết số 51/2001/QH10;
Quốc hội ban hành Luật giao thông đường bộ.
…………………
Điều 15. Chuyển hướng xe
1. Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo hướng rẽ.
2. Trong khi chuyển hướng, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải nhường quyền đi trước cho người đi bộ, người đi xe đạp đang đi trên phần đường dành riêng cho họ, nhường đường cho các xe đi ngược chiều và chỉ cho xe chuyển hướng khi quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy hiểm cho người và phương tiện khác.
3. Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.
4. Không được quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, ngầm, trong hầm đường bộ, đường cao tốc, tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt, đường hẹp, đường dốc, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất.
...........

Cái đọan qui định tại Khoản 3, điều 15 nêu trên này là ác nhất nè.

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Cám ơn bác thichmexe đã trích dẫn
, chỗ này như đã nói ở trên "được phép quay đầu xe" bác ah

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Tình hình này theo em cảm nhận thì bác 4so7 thắng chắc.
Làm tới đi bác, CSGT Tp luôn bác.
Chúc bác mã đáo thành công