Hạng C
23/5/13
836
929
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Về độ ồn, bác chủ có thể thực hiện 2 cách sau sẽ giải quyết khá triệt để:
1 - thay vỏ Mit: giảm đc 20% độ ồn trên đường đá dăm.
2 - thêm Joint cách âm (rất hạt dẻ - tui chỉ tốn 650k của 1 bác nào đó trên OS này): giảm đến 70-80% độ ồn.
làm xong 2 cái đó xong bác chạy thử và so với Cam Q nhé, tui tin là bác thấy em nó .... hơn CamQ
Còn về góc chử A to: Thay xe khác, kkk

• Like
Reactions: davidkent and sonvt
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Chà. Con xe này em từng một thời ao ước. Tới giờ vẫn ước ao. :p

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Về độ ồn, bác chủ có thể thực hiện 2 cách sau sẽ giải quyết khá triệt để:
1 - thay vỏ Mit: giảm đc 20% độ ồn trên đường đá dăm.
2 - thêm Joint cách âm (rất hạt dẻ - tui chỉ tốn 650k của 1 bác nào đó trên OS này): giảm đến 70-80% độ ồn.
làm xong 2 cái đó xong bác chạy thử và so với Cam Q nhé, tui tin là bác thấy em nó .... hơn CamQ
Còn về góc chử A to: Thay xe khác, kkk
Em thắc mắc tác dụng cái joint cách âm mà có bác nào đang bán trên OS.
Cái tiếng ồn của Civic hay các loại xe tương đương là do truyền từ lốp lên khung xe thì cái joint cách âm nó xử lý được?
Cái joint cao su đó nếu có tác dụng thì chỉ để cách âm tiếng ồn từ ngoài xe vọng vào. Cái này thì CV làm khá tốt rồi.
Thay lốp là giải pháp khả dĩ nhất mà em biết được. lốp có gai càng mịn thì càng bớt ồn.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Civi 2.0 chạy đường trường 7l/100km không có gì lạ mà, xe ngon, moment xoắn lớn sớm, vọt sớm nên tiết kiệm xăng lắm, chỉ cái góc chữ A lớn và hơi ồn thôi, còn lại là good.

• Like
Reactions: phuongbase
Hạng C
23/5/13
836
929
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Em thắc mắc tác dụng cái joint cách âm mà có bác nào đang bán trên OS.
Cái tiếng ồn của Civic hay các loại xe tương đương là do truyền từ lốp lên khung xe thì cái joint cách âm nó xử lý được?
Cái joint cao su đó nếu có tác dụng thì chỉ để cách âm tiếng ồn từ ngoài xe vọng vào. Cái này thì CV làm khá tốt rồi.
Thay lốp là giải pháp khả dĩ nhất mà em biết được. lốp có gai càng mịn thì càng bớt ồn.

Thật ra xe xuất xưởng hạng A-B-C-D nó đều có hở khi đóng cửa đó bác, Mer E có sẵn Joint giữa. Joint cách âm giúp hạn chế cái này và tác dụng là khi bác đi đường xấu, đường đá dăm hoặc đường thảm BT nhựa thô là thấy ngay.
BT tiếng xe máy, tiếng còi lọt vô xe khá rõ nhưng khi có joint rùi thì chỉ nghe mấy anh PKL nẹt bô thui.
tiếng ồn võ xe vọng vô rất khó chịu (như M6) - chỉ nó mới giải quyết giúp bác tốt nhất chứ mang đi xịt gầm hoặc dùng vậy liệu cách âm chỉ giải quyết niềm tin thui (do tốn quá)
cái hay là có joint thì tiếng đóng cửa xe nghe "Phập" sướng lổ tai lém, hi hi

• Like
Reactions: minh2b
Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Thật ra xe xuất xưởng hạng C-D nó đều có hở khi đóng cửa đó bác. Joint cách âm giúp hạn chế cái này và tác dụng là khi bác đi đường xấu, đường đá dăm hoặc đường thảm BT nhựa thô là thấy ngay.
BT tiếng xe máy, tiếng còi lọt vô xe khá rõ nhưng khi có joint rùi thì chỉ nghe mấy anh PKL nẹt bô thui.
tiếng ồn võ ve vọng vô rất khó chịu - chỉ nó mới giải quyết giúp bác tốt nhất chứng mang đi xịt gầm hoặc dùng vậy liệu cách âm chỉ giải quyết niềm tin thui (do tốn quá)
Em thì chưa ngồi cái xe nào gó dán thêm cái join cao su đó nên không dám nhận xét bừa nhưng CV em thấy joint cửa rất tốt rồi. Đóng cửa nghe phập phập như xe xịn.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em thì chưa ngồi cái xe nào gó dán thêm cái join cao su đó nên không dám nhận xét bừa nhưng CV em thấy joint cửa rất tốt rồi. Đóng cửa nghe phập phập như xe xịn.
Cái cao su lót cửa này thật sự có tác dụng bác ạ. Hôm bữa em đi off với hội Mit, có bác đã làm và so sánh với các xe khác chưa làm. Thấy tiếng đóng cửa nghe chắc hơn. Và cũng giảm tiếng ồn từ ngoài vọng vào nhiều. Không biết món này có bền không, nhưng hiệu quả là vậy.

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Cái cao su lót cửa này thật sự có tác dụng bác ạ. Hôm bữa em đi off với hội Mit, có bác đã làm và so sánh với các xe khác chưa làm. Thấy tiếng đóng cửa nghe chắc hơn. Và cũng giảm tiếng ồn từ ngoài vọng vào nhiều. Không biết món này có bền không, nhưng hiệu quả là vậy.
Hình như 2 chai cho bộ joint cửa này thì phải. Với số tiền đó em đắp vào bộ lốp xịn nghe có lý hơn.
Sorry vì em theo trường phái để zin, ít khi độ đẽo. Có chăng chỉ là nâng cấp phần âm thanh & ánh sâng thôi.:3dcuoi:

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Hình như 2 chai cho bộ joint cửa này thì phải. Với số tiền đó em đắp vào bộ lốp xịn nghe có lý hơn.
Sorry vì em theo trường phái để zin, ít khi độ đẽo. Có chăng chỉ là nâng cấp phần âm thanh & ánh sâng thôi.:3dcuoi:
Có 650K cho mấy cánh cửa thôi mà bác. Người ta chỉ dán mấy miếng cao su vào ron cửa thôi. Không đục đẽo gì đâu. :)