Hạng D
24/8/09
1.768
883
113
Theo em thì mua spart van là tốt, về bác chỉ tháo 4 con ốc gở cái song sắt ở giửa xe ra cho gọn, có hai vợ chồng với cháu bé mua xe 5 chổ tốn tiền thêm gấp đôi . chả cần gắn thêm ghế chi cho nó phạm luật mắc công lo, mua miến nệm vuông nhỏ loại lót salon để sẳn có ai quá giang thì lót ngồi, xxx có bắt cũng chỉ phạt vài trăm chở quá số người thôi, không phạt xe. em có đứa em mua về xài vô tư, hai vợ chồng + hai đứa bé chạy quanh năm có nghe ai phạt vạ gì đâu. ( xe máy đèo thêm hai cháu nhỏ còn được nửa là ô tô )

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng C
12/12/03
619
1.514
93
Vietnam _Thủ Đức
dinhngo nói:
Theo em thì mua spart van là tốt, về bác chỉ tháo 4 con ốc gở cái song sắt ở giửa xe ra cho gọn, có hai vợ chồng với cháu bé mua xe 5 chổ tốn tiền thêm gấp đôi . chả cần gắn thêm ghế chi cho nó phạm luật mắc công lo, mua miến nệm vuông nhỏ loại lót salon để sẳn có ai quá giang thì lót ngồi, xxx có bắt cũng chỉ phạt vài trăm chở quá số người thôi, không phạt xe. em có đứa em mua về xài vô tư, hai vợ chồng + hai đứa bé chạy quanh năm có nghe ai phạt vạ gì đâu. ( xe máy đèo thêm hai cháu nhỏ còn được nửa là ô tô )

Em bó tay với bác rồi , xe chở như vậy người ta gọi là Xe Heo chứ ko phải Xe Hơi /...sorry..sory....

Hạng B2
11/11/09
261
16.598
93
dinhngo Theo em thì mua spart van là tốt, về bác chỉ tháo 4 con ốc gở cái song sắt ở giửa xe ra cho gọn, có hai vợ chồng với cháu bé mua xe 5 chổ tốn tiền thêm gấp đôi . chả cần gắn thêm ghế chi cho nó phạm luật mắc công lo, mua miến nệm vuông nhỏ loại lót salon để sẳn có ai quá giang thì lót ngồi, xxx có bắt cũng chỉ phạt vài trăm chở quá số người thôi, không phạt xe. em có đứa em mua về xài vô tư, hai vợ chồng + hai đứa bé chạy quanh năm có nghe ai phạt vạ gì đâu. ( xe máy đèo thêm hai cháu nhỏ còn được nửa là ô tô )

[/quote] Em bó tay với bác rồi , xe chở như vậy người ta gọi là Xe Heo chứ ko phải Xe Hơi /...sorry..sory.... [/quote]

- Vớ vẫn .!!
-Tinh hình là lúc Em mới ra bằng B2,Thấy tay lái còn yếu nên tính mua 1 chiếc Xe gì rẽ rẽ ( tuy nhiên phải là xe mới ) để lở có trầy xước gì cũng không sót .Em cũng làm như Bác dinhngo,và có thấy sao đâu..Gia đình Em chi có 3 người ,2 vợ chồng và bé gái 5 tuổi.Em thấy quyết định của mình là sáng suốt. 2 vợ chồng ngồi băng trước,con gái nằm gọn gàng thoải mái ở tấm nệm sau (Điều mà không thể nếu như có hàng ghế sau_vì rất chật chội).Đôi khi vì vài lý do đặt biệt (chở các cháu nhỏ đi chơi...)Xe Em chở tới 6 cháu (+ Em=7) Vẫn thấy thoải mái.....Tuy nhiên việc đó không thường xuyên.
-Em sắp mua thêm chiếc Triton để đi làm,và Vợ 2 lúc này nhường lại cho Vợ Cả.Cảm thấy quyết định mua Van của mình là sáng suốt. (thoả mãn kinh tế và nhu cầu).Cương quyết không bán.

.!!Bác chủ Topic cứ mạnh dạn.!!

• Like
Reactions: Nokia1202
Hạng B1
24/3/10
81
0
6
E ỦNG HỘ CHO BÁC 1 VÉ MUA CON VAN LUÔN.VỪA RẺ LẠI VỪA TIỆN DỤNG,ĐI GIA ĐÌNH LÀ OK RỒI.MUA 5 CHỖ LÀM GÌ CHO TỐN TIỀN.TÍNH RA CÒN DƯ 100TR BÁC MUA DC CON SH NỮA.CHÚC BÁC SỚM CƯỚI ĐƯỢC VỢ

Hạng C
12/12/03
619
1.514
93
Vietnam _Thủ Đức
bác mua xe Van hay 5 chổ thi tuỳ theo nhu cầu sử dụng cũa mình , cái quan trọng là An Toàn cho cháu Bé mà bác để phía sau , thư tưởng tượng bác chạy ngoài xa lộ 60 hoặc 80km/h mà thắng gấp thì cháu bé sẽ ra sau......

Tập Lái
21/3/10
3
0
0
Tong cong chi phi chua gan them đo la gan 200k, cung ok đung khong?
E chi đinh gan them mot so do can thiet, khong can trang tri nhieu, chay vai nam chan thi doi xe khac.
That ra chay xe gi tren đuong cung lo xxxx thoi, nghe cua ho la nhin thay minh ma.
Voi dan ta, chiec 4 cho van la cai gi đo khien nguoi ta fai dan do, tinh toan...nen kho hoai!!!
2 vo chong e đi lam cung nhau moi ngay, nhung đoi khi e đi viec rieng nen buoc fai đi ta xi hoac di nho nguoi khac. that bat tien!
E ngan di xe may lau rui, e chi dung 4 cho nhieu dong xe. Thay thoai mai va tiet kiem.
that ra thinh thoang moi cho them con va gia đinh đi choi vi khong co thoi gian, nhung dip đi choi thi di may bay hoac tau lua cho an toan va sum hop...
Va moi khi thay Matiz, Yaris, Kia mor... e rat thik, khong vi no dang yeu ma vi chu nhan no biet yeu ban than minh, chính la yeu gia đinh...thi ngai gi nguoi ta thay van hay du lich? NGoi trong xe hoi sang nguoi ta chang quan tam ban dang di xe gi dau, chi nhung nguoi di xe may sang moi thay 54 hay 56 thoi.
Minh su dung dong tien sao cho hop ly va dung nhu cau thoi

Tập Lái
21/3/10
3
0
0
bac oi, da bao la e đi trong SG va ve LOng an thoi ma. Di dau ma 80km/h vay? xxx thay la fai roi
Trong SG co 15km/h thoi^.^( hoi qua)
T_DUC nói:
bác mua xe Van hay 5 chổ thi tuỳ theo nhu cầu sử dụng cũa mình , cái quan trọng là An Toàn cho cháu Bé mà bác để phía sau , thư tưởng tượng bác chạy ngoài xa lộ 60 hoặc 80km/h mà thắng gấp thì cháu bé sẽ ra sau......

Tập Lái
15/11/09
44
0
0
vậy bác mua rồi đem về l.an đăng ký
.ở tỉnh họ chưa phân biệt biển số như sg.bác mua xe van ra biển 54Z là chắc xxx nhìn vô biết van liền
còn biển tỉnh thì đụng chuyện mới biết

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
56N_2501 nói:
vậy bác mua rồi đem về l.an đăng ký
.ở tỉnh họ chưa phân biệt biển số như sg.bác mua xe van ra biển 54Z là chắc xxx nhìn vô biết van liền
còn biển tỉnh thì đụng chuyện mới biết
Đúng là cao kiến ! đáng khen và đáng học hỏi !

Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
Sẵn tiện các bác cho em hỏi.
Hẻm nhà em vào 40m, ngang 2.6m. Nhà em thì ngang 4m, cữa cổng vào 2.6m.
Vậy matiz 1.5mx3.5m có chạy vào nhà em được không. Có cần mở rộng cổng không. Nếu vào được thì khi ra có phải de không. thanks

Last edited by a moderator: