Hạng B2
25/3/10
126
0
16
Đúng vậy, nếu lỡ bác mà bị công an thổi là bị thu hồi xe luôn đó vì tội gắn thêm ghế, luật này đưa ra hơn 1 năm rùi. Bác nghe tư vấn gắn thêm là oan mà mất xe như chơi !!!

Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
E mới lấy con spark van xong.
Biển tỉnh bây h cũng phân biệt ra luôn. Biển 62D
Vậy là khỏi ngụy trang chi hết. Đi 2 người cho yên tâm
E chỉ định tháo 3 vách ngăn ra cho đẹp thôi.
Bác nào đã từng tháo hết vách ngăn ra chưa. Đăng kiễm có vấn đề gì không ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/11/04
3.250
2.234
113
Em chỉ xem hình trên vidamco thôi và hóng hớt thế này:
- 2 "vách ngăn" hai bên hông sau: bác không nên tháo mà chỉ cần dán phim đen là OK cho cái nhìn từ bên ngoài. Trên các thanh ngang này, bác lồng ống xốp (đại loại như ống bọc dây máy lạnh) để lỡ có va đập nhẹ thì cũng đỡ. Ngoài ra, bác có thể treo thú nhồi bông nhỏ nhỏ trên các thanh này đểm làm "mềm" nó đi.
- Vách ngăn giữa khoang hành lý với cabin, em nghĩ bác nên chế sao đó để có thể tháo 3 cái thanh ngang ra 1 cách nhanh nhất (i.e. làm giống như thanh gài cửa vậy). Khi cần chỉ cần với tay hạ xuống, khi có kiểm tra, chỉ cần với tay nhấc lên, đặt lại vào vị trí cũ.

Làm vậy thì vừa chống xxx, vừa chống đăng kiểm, vừa đáp ứng nhu cầu lót tấm nệm của bác!

Chúc mừng bác có xe mới!

Hạng F
5/3/10
5.996
31.900
113
rẻ hơn có mấy chục chai mà vất vả và phức tạp quá, có đáng để mỗi lần lên xe là lo lắng xxx không các bác?

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
6/2/08
392
3
18
saigon
Em bó tay với bác rồi , xe chở như vậy người ta gọi là Xe Heo chứ ko phải Xe Hơi /...sorry..sory....
[/quote]
ặc ặc 

Hạng D
8/11/04
3.250
2.234
113
maigiabao nói:
Em bó tay với bác rồi , xe chở như vậy người ta gọi là Xe Heo chứ ko phải Xe Hơi /...sorry..sory....
ặc ặc 

[/quote]
Đầu năm mà bác nói chuyện xúc phạm người khác quá! Dù gì cũng là 1 sự chọn lựa của người ta. Vidamco bán công khai chứ có phải nhập chui trốn thuế gì đâu.

Hạng D
30/3/10
1.502
66
48
TPHCM
Cẩn thận với xxx, nhưng nếu làm kỹ thì sẽ không bị phát hiện, nhất là ở phần gầm

Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
maigiabao nói:
ặc ặc 

[/quote]
E có nói chở người phía sao bao h mà bác nói Bất lịch sự vậy.

Vậy theo như bác các xe bán tải  : Ranger, Triton, D-Max... đều là xe Heo

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Có một cái bất tiện lớn nhất mà không nghe các bác nhắc tới: Spark Van bị cấm tải vào giờ cao điểm.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
huunhankt nói:
Có một cái bất tiện lớn nhất mà không nghe các bác nhắc tới: Spark Van bị cấm tải vào giờ cao điểm.
Căn cứ Thông tư 01/2002/TT- BCA của Bộ Công an về đăng ký xe cơ giới.

Theo đó đăng ký, cấp biển số xe bán tải đã thể hiện rõ : Là loại ôtô hạng nhỏ được thiết kế sản xuất vừa chở khách, vừachở hàng (lưỡng tính) thường có 4 ghế cho khách và một thùng xe chở được khoảng 500 kg hàng.

Được phép vừa chở khách vừa chở hàng trong một chuyến xe; không được phép chở quá số người quy định đã ghi trong giấy đăng ký xe (dù xe không có hàng) hoặc ngược lại khi xe không chở người cũng không được chở quá số trọng tải hàng quy định. Nếu lái xe thực hiện không đúng quy địnhtrên là vi phạmgiao thông đường bộ và bị xử lý phạt theo chế tài tại Điều 9 Nghị định 15/2003/NĐ-CP của Chính phủ.

Căn cứ thiết kế sản xuất loại xe này không hoàn toàn là xe chở khách (không phải thuộc họ xe khách) cũng không hoàn toàn là xe chở hàng (không phải xe tải) và chỉ là ôtô hạng nhỏ (đi làn 4-9 chổ), nên căncứ LuậtGiao thông đường bộ – 2002, xe bán tải khi tham gia giao thông không phải chấp hành biển báo “cấm xe tải” và biển “cấm xe khách”.