Hạng B2
4/4/15
138
413
63
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cái số 6 là đặc sản của các bạn trẻ. Y như cái kiểu phải sành điệu, vàngoair thời gian ấy là ko có thời gian nào nghe nhạc. Đã thế còn ko chịu nhìn dg.

E chỉ bổ sung thêm ý là 2B luôn có quan điểm xe lớn phải nhường xe nhỏ :)), đụng là 4b sai nên nhiệm vụ của nó là phải né mình.
Mà chạy xe là phải chạy nhiều mới quen xe, e mới đổi lên con to hơn chạy mà cảm giác canh xe bên ghế phụ với đầu xe nhiều cái còn chưa chuẩn. Ga xe cg mạnh hơn nên nhiều khi phải căng mắt ra mà chạy thế mà nhiều a 2b phang vào như đúng rồi.
Và các bạn ấy luôn nghĩ là 4 bánh rất dễ canh.

Còn cái đặc sản đường vắng thì e chịu, dg váo tp VT đẹp như thế mà cứ tới khúc giữa 2 con lươn chỗ quay đầu nào cg có vạch vôi trắng vẽ đầy dg cả, 4b dg bon bon 90 mà cứ phang ra như đúng rồi

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
29/3/16
2.057
2.752
113
47
Vậy mỗi năm mới có gần 10.000 người về đoàn tụ ông bà vì tai nạn giao thông đó pác chủ. Mỹ đánh iraq tốn biết bao nhiêu bom đạn, hàng nghìn lần xuất kích của máy bay chiến đấu mà số người chết còn ít hơn 1 năm tai nạn giao thông ở việt nam.
Số lượng người chết vì tai nạn giao thông ở Mỹ không ít đâu nhé bác, toàn cỡ 30k người/năm không đấy. https://en.m.wikipedia.org/wiki/List_of_motor_vehicle_deaths_in_U.S._by_year

• Like
Hạng D
31/5/14
3.485
4.311
113
Em bổ sung thêm nữa

+ Xi nhan trái nhưng rẽ phải hoặc ngược lại. Trường hợp này em bị đứng hình mấy lần
+ Tấp sát vào lề, xong lên ga băng 1 nhát qa thẳng bên kia đường đếch cần biết thằng nào, con nào sau lưng "bố".
+ Đường xe máy 2 lane cho hay 60km/h, chạy cà rè 20-30km/h thì làm ơn vào sát trong lề mà chạy, nhường đường cho người khác.
+ Đi xe thì gắn mấy cái đèn led khỉ gió gì đấy, được cái chói mắt xe chạy cùng và ngược chiều, rồi chạy xe bật pha có ngày gặp anh nào máu điên thì cho 1 vé về gặp ông bà
+ Vừa chạy xe vừa nt, cái này em sợ nhất. Đã từng xém hốt mấy thím vừa đi vừa nt

Hạng B1
14/6/14
60
59
18
41
Em xin phép lạc đề chút.
... thói quen xấu của người lái xe 4 bánh:
1. Chạy từ xa, thấy 2 bánh đang qua đường --> nhấn còi, đá pha, hùng hổ dữ tợn --> giống như là tụi bây tránh đường ra cho ông đi (4 bánh qua đường tành bánh phải dừng lại chờ thấy mụ nội, gấu lắm thì bấm còi tin tin cho mấy 2 bánh kế bên nghe chơi chứ 4 bánh có cách âm tuyệt zời nên có nghe thấy gì đâu)
2. Đang đi gặp 4 bánh khác đậu bên lề đường --> nhấn còi, đá pha, lạng qua phần đường ngược chiều --> kiểu như toàn bộ con đường đã được bố mua khi đóng phí đường bộ rồi (2 bánh trong trường hợp này là lo tấp vào trong nếu không muốn bị húc lòi ba sườn)
3. Đường chỉ có 1 lane và bề rộng của lane cũng quá hẹp, 2 bánh không có lựa chọn khác ngoài việc chạy giữa 2 ông 4 bánh --> nhấn còi --> ai cho chúng mày chen vào, cho dù phía trước đang là một hàng dài. (Cái này gặp hoài ở trước giao lộ Trần Não & Mai Chí Thọ)

Nói chung là nếu chạy mấy con đường lớn, 3-4 lanes có bảng 411, 412 rõ ràng thì ai cũng văn minh được. Còn chui vào mấy con đường khu vực, mỗi chiều chỉ có 1 lane di chuyển thì chưa biết 2 bánh hay 4 bánh văn minh hơn.

Chia sẻ từ thực tế của em, em chạy cả 2 bánh và 4 bánh.

Hạng B2
27/3/15
412
310
63
Trước e cũng chạy 2b như bác chủ nói, sau khi lụm cái sẹo trên mặt thì đã điềm đạm lại, đến đó mới thấu hiểu kinh nghiệm có được cần phải bỏ xương máu:3dcuoi:

• Like
Hạng B2
4/4/15
190
102
43
22
Bài viết của bác chủ đúng đấy aơ
Bữa em đg chạy xe máy mịa ông kia chạy xe tấp thẳng vô lề ko xi nhan em quay em chửi thề. Mà em thấy có nhiều người bị chai cảm xúc á các bác. Như em chởi xong thay vì xin lỗi một tiếng cho mát lòng đằng này cái mặt tỉnh bơ à. Còn chuyện nữa bữa em chạy con exciter có chuyện gấp nên chạy nhanh chứ ko phải chạy bạt mạng có 2 người đi hai xe máy chạy chậm rì mà em bóp kèn ko chịu nhường đường. Giờ kể ra mấy lỗi chạy xe máy của nước mình kể đến mai chưa xong

• Like