Hạng C
13/7/11
856
14.048
93
Trách nhiệm đầu tiên thuộc về các trường lái, trung tam xác hạch, ông quản lý nhà nước.
Thầy dại lái xe rất ít khi truyền thụ kiến thức thực tế mà chỉ trọng tam vào phần thi.

Hạng B1
18/10/15
73
53
18
43
Em ở Hanoi em bị tạt trái tạt phải đột ngột qua đầu xe thường xuyên các thím ạ..kể cả già trẻ lớn bé,trai gái..nhiều lúc muốn thò đầu ra chửi nhưng hạ đc kính xuống thì nó (già trẻ lớn bé,trai gái) đã lượn mất rồi..chịu khó sống chung với lũ vì là ở trong phố..còn ở ngoài đường quốc lộ hay cao tốc thì chắc tại số..và xe to luôn có lỗi...:3dnhacnon:

Tập Lái
8/4/16
8
8
3
35
Nếu như 1 ngày đẹp trời Luật Giao thông đường bộ ra quy định Bắt buộc người điều khiển xe máy phải có bằng ô tô thì em ủng hộ 2 tay 3 chân!

Hạng B1
3/7/16
89
46
18
35
ngày nào em cũng đi đón trẻ và phải phi ngang bồn binh dân chủ, tình hình lúc đó ntn các bác hiểu rồi, tạc đủ phía

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
13/4/16
22
17
3
52
Mua oto đi trong thành phố thì lại tắc ngặt ah, không đi được

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Tóm là do ý thức các bác ạ. Chuỵen muôn thủa rồi. Em đây này mua xe 4b chạy cưng như vàng ko dám trầy vậy mà khi về nhà đang de vô nhà có thằng 2 b trẩu tre cố chạy qua làm trầy cản xe tức điên người, gọi là về tới nhà vẫn chưa an toàn. Haizzz tóm lại em thấy các bác chạy 2 bánh hình như họ đang gấp gáp lắm lắm, có cảm giác buổi sáng truoc khi leo lên xe và ra đường họ có chú niem 3 không thì phải: ko dừng, ko nhường và ko chạy chậm thì phải.
Có lần em đọc bài báo Vnexpress có bác nào đăng tình trạng bấm còi xe của oto lúc đó em thấy comment của 2b chửi rủa 4b dzu lắm nào là tài xế ko có ý thức, nào là chỉ có VN mới như thế, em điên quá vô commnent đúng 1 câu: Các anh các chị hãy ngồi lái oto rồi xem có bấm còi ko, vì bấm còi để mọi người ko phải chét vì thiếu hiểu biết đấy.
Tóm lại khi lái 4b sao em thù người lái 2b lắm các bác ợ, em nghĩ thâm căn cố đế rồi ko thay đổi dc đâu và nếu các bác để ý hiẹn nay ẩu nhất là các má sinh viên tỉnh vào SG học cừ lù lù cúp đầu 4 bánh hoac chạy băng qua đường ức chế ko chịu dc. Thà nó ẩu mà nó chạy nhanh đi như mấy thằng trẻ trâu đi, đằng này nó ẩu mà chạy chậm haizzzz. Em xin lạy khi nói vè đề tài này. Tóm lại bác nào muốn an toàn và ko ức ché nên di cư qua nuoc ngoài ở thôi.
Đồng cảm bác, rất đúng

• Like
Reactions: Jackie Huy