Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43
Bữa hôm em đi trên đường NTMK Q.3 thấy có 1 em BMW có cái mâm xe xoay xoay ,xe dừng lại rồi mà nhìn cứ như là đang chạy nhanh lắm vậy???bác nào biết cách làm chỉ cho em chỗ mua với ,giá cả nữa,gắn như vậy ko biết có vi pham luật giao thông ko nữa???

Tập Lái
12/7/06
1
0
0
RE: Bánh Mân xoay xoay làm như thế nào??

cai nay co ban san ma ! khong can phai lam ! ma che cung duoc nua ! o duong LY THAI TO cung co ban ma` !

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Trích đoạn: bboysang

cai nay co ban san ma ! khong can phai lam ! ma che cung duoc nua ! o duong LY THAI TO cung co ban ma` !
Đọc xong E chóang luôn, Bác cố gắng đánh Tiếng Việt nhé, nội qui của OS đó Bác

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Từ tâm mâm bánh, chĩa ra cái ti, đầu ti có răng. Chụp mâm tròn xoay xoay, có chừa lỗ ngay tâm, có bạc đạn nhỏ. Gắn vô, bắt bù-loong siết cứng đầu ti. Bất kể xe ngừng, hay tới - lui, vẫn có thể lấy tay quay tự do chụp mâm này được. Trên vành chụp mâm này, có miếng chì vài trăm gram, giống miếng chì cân mâm xe. Mục đích : chỗ miếng chì, nặng hơn chỗ khác, nên vị trí miếng chì luôn nằm gần mặt đất hơn = như con lật đật. Khi xe bò rề rề nối đuôi xe khác, chụp này đứng yên, nhờ miếng chì. Khi chạy nhanh hơn, lực ly tâm sẽ làm quay chụp này, nhưng vẫn khác tốc độ với bánh xe. Khi xe chạy chậm lại, chụp này còn trớn, vẫn quay nhanh hơn. Khi xe ngừng hẳn, chụp này vẫn quay tự do, lát sau mới ngừng. Lúc này, xe lại vô số chạy tiếp...
Đơn giản mà bác. Đó là nguyên lý chung. Còn khứa sáng tác, vẽ vời thêm, thì tui hổng biết :D
Còn có phạm Luật hay không, thì cũng hổng biết nốt ! Vì theo kinh nghiệm mấy ngàn năm của tui, Luật VN thường đi sau thực tế cuộc sống ...vài triệu năm lận, nên chưa thấy ghi vụ này :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em nghĩ cái vụ mâm xoay này không bị *** phạt được vì luật không cấm, đơn giản thôi :D