Hạng B1
11/5/05
55
0
0
Chào các bác !

Em mới phát hiện con Xe của em Bánh phải sau nó bị lệch khoảng 5 độ , có nghĩa là hơi bè ra ngoài . Trước đây lúc mua cũng không nhớ rõ tình trạng của nó ra sao nữa. Trường hợp này có sửa chữa , cân chỉnh lại được không vậy ? em hỏi thợ gara Quang Vũ thì được nói rằng không chỉnh được .

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Bánh phải sau bị lệch khoảng 5 độ ?

Vấn đề là lệch theo hướng nào, theo hướng đứng thì khó sửa lắm nhưng không ảnh hưởng nhiều chứ lệch theo chiều ngang chạy xe đảm bảo bị ăn lốp ngay nhưng sửa dễ hơn

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

@nho_vo: bác cho hỏi kinh nghiệm một chút là làm sao biết được bánh xe bị lệch theo chiều ngang và chiều dọc.

Hạng B1
11/5/05
55
0
0

ba'nh Xe bi. lệch theo chiều ngang , hơi bè ra ngoài ba'c a. khi nhi`n tu*` phi'a đa(`ng sau to*'i.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Thế xe của bác là xe gì, có cầu sau hay treo độc lập, theo bác mô tả nhìn từ phía sau xe thì thấy bánh nó choãi ra, phía trên cụp vào tôi đoán rất có thể xe bác dùng cơ cấu treo độc lập cho bánh sau ví dụ LACCETI, LACER , MAZDA hay FORD ... lọai này thì mới có thể bị như vậy và cso thể xem xét 2 cái nhún sau có thể bị lệch, chứ dùng cầu sau hay trục sau thì ít bị hơn tuy nhiên tôi đã thấy 1 em Lanos lùi nhanh chơi phải cái cọc thép cao 20cm bị cong luôn trục sau, cái trục nó chỉ là 1 cái ống tuýp thép hơi dẹt ở xe MATIZ thì nó là tuýp tròn, trường hợp này thì bánh sau cụp vào, phía trên choãi ra ngược với xe bác

Hạng B1
11/5/05
55
0
0

Xe em là Fiat Tempra - 96 . chắc phải đem vào hãng cân chỉnh lại bánh .