Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/7/11
1.351
477
83
45
tao0acc nói:
<span style=""color: #339966;"">@Petrol, Xe Dap:</span>
E nói thật, nếu các bác ko cải tiến cách làm việc thay vì xin lỗi, hứa, và nói mấy câu hoa mỹ ra vẻ có trách nhiệm cho xong chuyện, thì các bác xóa topic này thì chẳng bao lâu sau topic khác lại mọc ra thôi. Bịt chỗ này sẽ thủng chỗ khác thôi bác ạ!
<span style=""color: #ff6600;"">Xóa topic để che cái sai cái xấu</span> là việc làm hết sức sai lầm, chỉ làm khách hàng mất lòng tin hơn. Và điều đó cũng chứng tỏ các bác đã thất bại và bất lực trong cách chấn chỉnh nội bộ!
Bác "tao không ác" ơi, bác chắc lộn tiệm rồi vì bác Dầu ko phải người SGF mà là của thầy thím bên SGF lận. Hình như rứa. Ngoài lề chút, em khoái mấy bài thơ của bác làm lúc qua bảo dưỡng bên BTF. Hehe.

Hạng D
2/3/12
1.430
88.416
113
38
Thực sự khi e lập thớt này là do khó chịu vì đây đã lần thứ 2 rồi nhưng cũng k ngờ các bác chém nhau ác vậy, bớt nóng kẻo e mang tiếng ác.
Tuy nhiên, điều đó cũng có nghĩa nhiều người rất k hài lòng với dvụ của sg ford pq. Các bác bên đó nên nghiêm túc xem lại dvụ và con người tại pq

Hạng F
8/8/06
6.455
21.374
113
40
@chuotdong: em có biết quán nhậu chuột đồng ngon lắm, hôm nào làm vài ve nhoa, pm cho em số điện thoại nhé, nghĩ hoài ko biết bác vì chém gió ở cnl nên reg nick mới phải hôn. :)). Hôm nào ghé CaoThang bải dưỡng hú em phát nhé :))

Hạng D
2/3/12
1.430
88.416
113
38
Mấy lần năn nỉ lên cthắng bdưỡng mà bác cứ xua đuổi e lên pquang mới ra cớ sự

Hạng B2
4/4/10
112
37
28
36
Vừa rồi em có vào Ford Cao Thắng làm bảo hành cái lên kiếng , do chỉ lên đc 1/2 . Pác tư vấn dịch vụ bảo em phải làm bảo dưỡng 20.000km ở cao thắng thì mới được bảo hành , còn không phải tính phí dịch vụ là 260k , nếu em không ok thì để khi nào mang lên bảo dưỡng sẽ được bảo hành . Em cũng gâần 20.000km nên ok cho làm bảo dưỡng luôn . Thay lọc xăng , gió , nhớt hết 1tr3 và 220k công thợ .
Em muốn hỏi là chế độ bảo hành của ford yêu cầu phải sửa chữa tại đại lí đó thì mới dc làm BH hay sao ạ.
Sắp tới em định vào phổ quang làm bảo hiểm cái xi nhan mặt gương bị vỡ thì có phải để xe lại không , có bác nào có kn rùi share em vơí ? em làm bh của pijico ợ

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Em đã từng đi Ford và sau vài lần vào bảo dưỡng,sửa chữa ở F CThang thì em vô cùng phẫn nộ cách làm việc tại đây, cái anh chàng hình như tên P là trưởng cố vấn hay đại loại là trưởng gì đấy, không hiểu sao có thể tìm cách bán phụ tùng 1cách thô thiển như vậy.
Hồi đấy Em tính gọi bác xedap, nhưng rồi bạn em trên diễn đàn lại can, em tính phản ánh trên topic góp ý dịch vụ tại đây nhưng lúc ấy đã bị khoá rồi, không biết có phải là topic của bác tao0acc không. Thế là thôi, sau đó em bán xe F này, trong đó cũng có phần lý do là em mất lòng tin với cách làm việc của hãng F, có thể con sâu đấy làm rầu nồi canh, nhưng em không có thời gian đi bắt sâu, trong khi như hiện nay phong cách phục vụ của các hãng khác em thấy hài lòng! Sự việc trôi đi cả năm, nay em surf ngang đây, nhớ lại nên vào đây tâm sự. Em chả nghĩ mình ném đá hay gì cả nhưng em nghĩ diễn đàn là nơi tự do ngôn luận, 1 cách lịch sự!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/8/11
465
7.309
93
f2 nói:
em hay bảo dưỡng nơi này. Anh Cảnh cũng nhiệt tình giải quyết cho e nhanh lẹ.
Xe em trầy chút chút, đi làm bảo hiểm cho đẹp lại. Em alo BH xong, quăng cái cái xe ở đó, chẳng lấy giấy tờ gì cả, và nhờ kiểm tra định kỳ xe .
Phục vụ thấy OK< chỉ có điều thợ sơn hơi ẩu
Lúc tút xe kg che chắn kỹ, nên hơi sơn nó dính vào mấy chỗ khác ( cái này là 2 lần rồi : cuối năm ngoái và cách đây 1 tuần )
Mang xe về, rữa xe xong mới mới thấy. Bực nhưng kg lẽ quay lại gởi làm lại, tốn thời gian. Để vài tháng đi đánh bóng nguyên con cho xe mới luôn

Thiết nghĩ, cty nên lưu ý vấn đề này

Em cũng bị như bác đây, hix hai lần làm bảo hiểm đồng sơn, oki quăng xe lại đến lúc nhận lại xe hix mấy anh sơn ko che chắn kỹ xịt đầy vào các chỗ ko cần xịt, rồi còn quên nữa. Thôi tự nhủ tại mình xui.... giờ em không còn ghé PQ nữa dù gần nhà, chạy lết xa xa tí nhưng khi nhận lại con xe nó cảm thấy ah mấy anh đã làm rất tốt, cảm thấy hài lòng. Dù ở PQ em rất hài lòng với CVDV Võ.

Hạng C
6/8/11
644
1
18
các bác chém kinh quá , em dự có thêm vài anh hãng khác vào kích động thêm cho có chiến tranh thì phải hihihih

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
kubin85 nói:
các bác chém kinh quá , em dự có thêm vài anh hãng khác vào kích động thêm cho có chiến tranh thì phải hihihih
Chém thế mới vui....mới ra vấn đề.
E nghĩ SGF họ đọc được hết comm ấy mà.

@Taooac : topic đó e move vào bãi rồi, cũng đơn giản là ăn cây nào rào cấy đó thôi bác. bác nặng nề làm gì. e chỉ làm theo tôn chỉ của diễn đàn , chứ không phải move nó đi thì được vài chai như &&$$ nhà mình bác ạ, bác thông cảm cho nghề nghiệp của mỗi người nhé. E cũng hông phải nhân viên cua ông Xedap.
Việc bác nói BIT CHỔ NÀY THÌ XI CHỔ KHÁC e thấy rất thấm thía, (cụ thể rồi đó) chính vì vậy e mới đọc các comment của bác nói rieng và các anh em còn lại nói chung.
Hy vọng bác đã rõ.

Status
Không mở trả lời sau này.