Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Anh em hội SFC thân mến!

Trước tình hình Hội SFC (Santa Fe Club) ngày càng phát triển lớn mạnh và đã chính thức được Diễn đàn Ôtô Sài Gòn công nhận, việc bầu chọn ra những người đứng đầu, gánh trọng trách quản lý Hội là hết sức cần thiết, góp phần tạo dựng SFC trở thành 1 hội hoạt động có quy củ, có tổ chức, là một sân chơi hữu ích và thiết thực cho anh em trong Hội nói riêng, và Diễn đàn Ôtô Sài Gòn nói chung.

Qua thảo luận với 1 vài anh em, và cũng vừa nhận được "chỉ thị" của BĐH otosaigon.com, nay mạn phép thay mặt anh em trong Hội, Muakskisses@ tôi tạo topic này để mọi người tham gia bầu chọn công khai và bình đằng chức danh Hội trưởng và các Hội phó của SFC - kết quả sẽ được đưa lên cho Ban Điều Hành otosaigon.com xem xét và công nhận các chức danh này. (Quyền hạn, trách nhiệm của Hội trưởng và các Hội phó đã được BĐH quy định tại ĐÂY)

A. Danh sách ứng viên:
Dựa trên những đóng góp tích cực của những hạt nhận SFC trong thời gian vừa qua. Danh sách ứng viên năm 2008 cho các chức danh này như sau:
• Kienvang
• Mrpinocio
• Chevol
• Hunguyen123

B. Đối tượng tham gia bầu chọn:
1. Dành cho tất cả các hội viên SFC có tên trong danh sách tại link này
2. Ban Điều Hành diễn đàn Ôtô Sài Gòn.
3. 4 ứng viên trên + Ban kiểm phiếu vẫn được tham gia bầu chọn
4. Những member reg nick và đăng ký trở thành hội viên SFC sau ngày 16/5/2008 sẽ không được tham gia.

Mỗi người chỉ được gửi 1 phiếu bầu, nếu người nào gửi nhiều phiếu thì chỉ có phiếu gửi đầu tiên là được xem có giá trị, những phiếu sau không được tính điểm.

C. Cách thức bầu chọn:
Mỗi hội viên sẽ gửi 1 "phiếu bầu chọn" bằng cách REPLY vào topic này, nội dung "phiếu bầu" sẽ là list danh sách theo thứ tự ưu tiên bầu chọn từ trên xuống dưới được đánh số 1, 2, 3, 4 phía trước. Những nội dung "tâm sự" khác sẽ viết tách biệt ra bên dưới, ko gắn liền với nội dung bầu chọn bên trên.

Ví dụ:
Muakskisses bầu chọn:
1. Mrpinocio
2. Hunguyen123
3. Chevol
4. Kienvang

Chúc Hội SFC chúng ta ngày càng phát triển lớn mạnh dưới sự chỉ đạo của BĐH đầy năng lực và tâm huyết

D. Phiếu bầu chọn hợp lệ:

Phiếu bầu chọn hợp lệ là những phiếu được gửi đúng quy định theo điều C ở trên, và được gửi trong thời hạn bầu chọn quy định theo điều F bên dưới. Những bài có dấu chỉnh sửa được xem là không hợp lệ và sẽ không được dùng để tính điểm.

E. Cách thức tính điểm và xác định các chức danh:
Với mỗi phiếu bầu chọn hợp lệ, người được hội viên bầu ở vị trí thứ 1 sẽ được tính 10 điểm, vị trí thứ 2 tính 8 điểm, vị trí thứ 3 tính 6 điểm, vị trí thứ 4 tính 4 điểm. Sau thời hạn bầu chọn được quy định tại điểm F bên dưới, Ban Kiểm Phiếu sẽ tổng hợp và cộng điểm cho 4 ứng viên- Người có số điểm cao nhất sẽ nhận chức danh Hội Trưởng, người điểm cao thứ 2 sẽ là Hội Phó thứ 1, người điểm cao tiếp theo là Hội Phó thứ 2, người cuối cùng sẽ làm Hội phó thứ 3.

F. Thời hạn bỏ phiếu bầu chọn:
Việc bầu chọn diễn ra trong suốt 5 ngày
• Bắt đầu: kể từ hôm nay (16/5/2008), ngay sau khi tin này được post lên
• Kết thúc: vào lúc 23h59phút59giây - ngày 21/05/2008, những phiếu bầu gửi sau thời gian này sẽ không được tính điểm.

G. Nhiệm kỳ của Ban điều hành SFC:
Ban điều hành SFC đắc cử gồm 1 Hội trưởng và 3 Hội phó sẽ có nhiệm kỳ 1 năm - vì thế, việc bầu chọn này sẽ được duy trì mỗi năm một lần vào ngày 01 tháng 6 hàng năm. Điều này nhằm đảm bảo Ban điều hành luôn là những hạt nhân hoạt động có hiệu quả và được anh em hội viên tín nhiệm nhất.

H. Ban Kiểm Phiếu:
Gồm Muakskisses@, ATIM@ và Macafe@
Kết quả bầu chọn sẽ được Ban kiểm phiếu công bố vào lúc 12h00, ngày 22/5/2008 - và ngay sau đó sẽ được chuyển đến cho BĐH otosaigon.com.
Các ứng viên đắc cử sẽ được nhậm chức ngay lập tức, không ai được quyền từ chối trách nhiệm và chức vụ của mình, trừ khi có lý do chính đáng được đại đa số hội viên thông qua.
Các chức danh khác (nếu có) của Ban điều hành SFC sẽ được chính Hội trưởng và 3 Hội phó bổ nhiệm sau.

Anh em SFC thân mến!
Trên đây là toàn bộ điều lệ bầu chọn Hội trưởng cho Hội SFC, được soạn thảo nhanh để đáp ứng tình hình cần kíp - vì thế lẽ đương nhiên không thể không có những sai sót, có gì mong anh em bỏ thứ cho. Và cũng kính mong mọi người nhiệt tình tham gia bầu chọn với tinh thần vô tư và vui vẻ, tất cả đều nhằm chọn ra cho Hội chúng ta những đầu tàu ưu tú nhất.

Cám ơn anh em đã dành thời gian đọc qua bảng điều lệ này - Và bây giờ, đồng hồ đã được bấm, mời mọi người bắt đầu gửi phiếu bầu!

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40
RE: BẦU CHỌN HỘI TRƯỞNG SFC! Mời mọi người tham gia!!!

"1 hội trưởng, 3 hội phó". Thế bãi nhiễm chức TTK kiêm thủ quỹ phụ trách tài chính hả bác Kisses

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Muakskisses xin bầu chọn:
1. Kienvang
2. Hunguyen123
3. Mrpinocio
4. Chevol

P/S: Em xin mở hàng trước để tạo không khí! Rất tiếc là không có bầu chức danh Cầy Hội Trưởng, chứ nếu không em cũng xin ứng cử!
chevol@: em góp phần "giải phóng" bác đấy nhé, nhớ đãi em 1 cái đùi cầy béo ngậy đó nghen!

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Trích đoạn: meebo

"1 hội trưởng, 3 hội phó". Thế bãi nhiễm chức TTK kiêm thủ quỹ phụ trách tài chính hả bác Kisses
chức danh này sẽ do Hội Trưởng và 3 Hội phó bổ nhiệm bác ạh, em đã nói rõ ở trên rồi mà!

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Trích đoạn: hunguyen123

1.kienvang
2.chevol
3.mrpinocio
4.hunguyen123

phiếu bầu này hợp lệ phải không bác MK?
phiếu này của bác ko hợp lệ rồi (vì đã có dấu chỉnh sửa) - bác có thể delete nó và làm lại bằng 1 tin reply khác!

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

1.kienvang
2.chevol
3.Mrpinocio
4.hunguyen123

Hạng B2
2/12/04
258
0
0

Em xin góp 1 quả ý kiến nhỏ hơn con kiến:
Ở cơ quan em, mỗi lần bầu chọn ai vào trò gì đều có khoản mục tiểu sử tóm tắt, bản tự thuật nữa (mà hầu như là biết nhau cả). SFC nhà mình có tới gần 200 mống (trước 16/5 đủ quyền buôn bán, nhận quà tranh cử), biết rõ cả 4 cụ trên em nghĩ không quá 50 bác. Hơn trăm bác còn lại nát óc chắc cũng lại nghĩ đến xếp theo alphabet thì loãng mất 50 phiếu ngon.
Em nói thế này kiểu gì các cụ, các bác cũng mắng em ko chịu offline hoặc "về cơ quan chú mà bầu bán" nhưng hôm 11/5 rồi em qua 2F thấy rợn tóc gáy (pha chút tự hào) vì còn khiếp hơn mấy lần cảng nội địa của HMV ở Bắc Giang (vừa làm bát bún ốc) nên tính nhút nhát lại nổi lên, để lần sau vậy :)
Thế nên nếu các bác có chút túm tắt gì đó về các cụ, em nghĩ cứ liều lĩnh đưa lên được không.

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/3/05
574
1
18

1.kienvang
2.chevol
3.Mrpinocio
4.hunguyen123

Chi hội phó SFC

Bầu bác Kiến vàng làm chủ tịch đưa lên quốc hội phê chuẩn , sau khi bác KV chính thức tuyên thệ nhậm chức thì bác KV có thể thành lập nội các mới .

Sau khi chủ tịch nhậm chức , chủ tịch phải lên kế hoạch phương án hành động ( ọp ẹp ) cụ thể , và khoán doanh số mỗi tháng off chủ tịch phải dụ thêm được ít nhất 5 em ( Xe )

Cứ miến là anh em ta họp đều nhậu đều là ổn ,

Status
Không mở trả lời sau này.