Hạng C
26/9/12
860
306
63
fly_us nói:
Frank15 nói:
Theo e bác sai trước ( vì ko mang đủ giấy tờ).
Có thể là xxx bắt láo, bắt sai luật nhưng bác ko có giấy tờ thì thành "bác sai". Luật quy định ko mang giấy tờ-phạt--> cái cớ của xxx ăn bẩn.
p/s: Em thấy nhiều bác cứ bảo là việc gì phải xuất trình giấy tờ khi mình ko đi sai, khi bị bắt láo. Em xin thưa, các bác mà ko xuất trình giấy tờ hoặc yêu cầu chuyên đề này nọ thì các bác có khi dc mời về trụ sở í chứ. Em không phải bênh xxx nhưng "phép vua thua lệ làng".
bản thân e cũng từng bị xxx bắt láo--cũng đôi co này nọ--nhưng cuối cùng vẫn phải xuất trình giấy tờ (vì nếu a ko xuất trình giấy tờ thì mới a về trụ sở--tốn thời gian mà ko dc gì cả)
Phương châm: Muốn rắn với xxx bẩn: Giấy tờ full + ko đi sai luật + hiểu luật.

Việc ko xuất trình giấy tờ ngay là phòng trường hợp xxx ăn bẩn cầm giấy tờ rồi trở mặt thôi bác. Lúc đó coi như đang giữ con tin xxx muốn nói gì ko được. Nhiều bác bị trường hợp này cũng đã report trên OS rồi.

Còn nếu ko có giấy tờ full thì nếu là em thì em chuyển giọng ngay từ đầu rồi, cứng chẳng nổi đâu ạ..
Tất nhiên là ko bao h đưa giấy tờ cho xxx khi chưa được thông báo lỗi hay chưa xác định đúng lỗi. Khi mình làm căng với xxx thì bọn nó sẽ chuyển hướng sang "thôi đưa giấy tờ ktra rồi cho đi" .Nhưng bác chủ xui là "lỡ làm căng với xxx + thiếu giấy tờ".

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
Bác post ái BB chính xác lên đi. Em nghỉ bác cũng không ghi ý kiến vào nên đành chịu thôi. Bác chỉ cần ghi LL CSCD không xuất trình được văn bản phối hợp nên không có lý do yêu cầu xuất trình giấy tờ là bác ddược lợi thế ngay. Một bài cảnh giác nữa đây.

Hạng B2
25/8/11
314
2.460
93
Giam xe có được quyền niêm phong? Mất niêm phong xxx chịu trách nhiệm mất mát đồ được không mấy bác?

Hạng B2
26/6/12
482
54
43
Hóc Môn, TPHCM
xedap1 nói:
Giam xe có được quyền niêm phong? Mất niêm phong xxx chịu trách nhiệm mất mát đồ được không mấy bác?
Niêm phong cách nào bác?!Bỏ xe zô bịch dán niêm phong lại?!E cũng bức xúc cái vụ này lắm, tài sản mình mình xót, cắn răng chịu, chẳng biết kêu ai!

Hạng C
6/1/10
936
4.339
93
HCM
VUCONS nói:
sorry cac bac em vao bang dt
vang, loi ghi.: kiem tra hanh chinh, khong xuat trinh dang ky xe. tam giu phuong tien. va cung khong hen ngay, gio nao lam viec. ngay mai em post hinh hau cac bac.
ý kiến của e:
1/ ko có chuyện giữ xe 10 ngày??? căn cứ quy định nào của PL???
chỉ là lỗi " ko mang theo ĐK..." phạt 200k + ngay ngày mai bác mang đăng ký xe lên trình diện là họ phải trả xe ngay.
2/bb đã ghi kiểm tra hành chính ==> bác khiếu nại yêu cầu trích xuất Quyết định/chuyên đề KTHC của cấp có thẩm quyền phê duyệt. Và, căn cứ thông tư 27... bác yêu cầu được xem QĐ về việc huy động CS khác (ko phải CSGT) tham gia tuân tra, kiểm soát GT...
3/ BB ko hẹn ngày giả quyết /làm việc là như thế ếu nào???

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
@ MisterNo:phạt giao thông là miếng bánh ngon của xã hội Việt Nam, vì vậy phải chia cho đều, CSCD, CSGT, thanh tra GTCC, CA phường, trước đây cả thanh tra xây dựng cũng đi phạt xe, thậm chí dân phòng cũng ăn hôi.
Cái này bác nói chuẩn nè,còn luật GT của VN...các văn bản Pháp quy còn rất nhiều cái để nói,bổ sung dù có nghị định hướng dẫn,nhưng nói một đàng làm lại là đàng khác,các bác nào từng nghiền ngẫm về vấn đề này(..CS nào được quyền dừng xe,CS nào không được...được nếu có phối hợp..có lệnh từ cấp...trở lên,kế hoạch được phê duyệt..)chắc cũng rút kinh nghiệm như mình là"Tuỳ cơ ứng biến",nếu cảm thấy mình đúng,thì nhả nhặn vui vẻ trình bày hoàn cảnh đúng của mình cho sếp hiểu,nếu không thì chấp nhận lổi và ca cẩm lý do vi phạm mong sếp nhẹ tay,kỵ nhất đả sai mà còn hỏi Thẻ xanh của sếp đâu,nhiệm vụ này theo luật là sếp không có quyền và lớn tiếng tranh cải làm mất thời gian vàng bạc(đó là chưa nói có một số người dân mặc thường phục nhảy vào nện mình vì cái tội vô lễ,coi thường sếp..),để phục vụ người dân của sếp nửa...

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
bác nói thế nào chứ em toàn không đội mũ bảo hiểm lượn lờ qua lại trước mặt mấy ông dân phòng khu em, bắt em có mà ăn chửi no ấy chứ, bố láo